• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kiểm tra Part Number cho iPhone 3G

cubiil

Anh ZENKI oi! MB504E là ở nước nào SX vậy!!!giúp với!!kô biết của ai ăn ngũ kô yên!

Zenki

Super V.I.P
Anh ZENKI oi! MB504E là ở nước nào SX vậy!!!giúp với!!kô biết của ai ăn ngũ kô yên!
Search không ra sao biết đường mà giúp trời :| Lục tung cái Google lên mà cũng tìm không ra của nước nào nữa. Xin lỗi, mình không giúp được bạn cái này rồi.

cubiil

ZENKI ơi!xem giùm mình nha!!nếu làm phiền thì thông cảm!thông tin đầy đủ cua chiếc ip của mỉnh nè!nếu bân biết ơuợc gì thì giúp mình nhé!!THANKSSS

cau3dtn

chiều nay định mua cái máy này .nó nói của nhật .model MB496JA ??? work hay lock vậy ! hepl 3G .16GB

chỉ em cách restore trên iphone với .Nếu restore lại mất sóng mấy thằng cửa hàng nó có búa mình ko?? Hiz

Zenki

Super V.I.P
chiều nay định mua cái máy này .nó nói của nhật .model MB496JA ??? work hay lock vậy ! hepl 3G .16GB

chỉ em cách restore trên iphone với .Nếu restore lại mất sóng mấy thằng cửa hàng nó có búa mình ko?? Hiz
Hàng LOCKED của Softbank nguồn gốc từ Nhật.

cau3dtn

Hàng LOCKED của Softbank nguồn gốc từ Nhật.
oh !nó bán 11 chai rưỡi ấy ! chết thật vậy mà em ko biết .cứ ngỡ đâu cuối mã model là LL mới là bản locked ..
cho hỏi sao anh biết đc vậy ..bày cho em với

cau3dtn

toàn list đó toàn là bản locked hả hay là sao em ko hiểu mấy ? tại vì đo với cái bản trên bài post này thấy cũng giống nhau mà ???work và lock sao mà khỏ nhận biết thế kia

Zenki

Super V.I.P
toàn list đó toàn là bản locked hả hay là sao em ko hiểu mấy ? tại vì đo với cái bản trên bài post này thấy cũng giống nhau mà ???work và lock sao mà khỏ nhận biết thế kia
Nhấn Ctrl + F rồi nhập số Part No. vào để search, những cái nào bị Tick vào cột "Khóa bởi nhà mạng" thì máy đó là máy LOCKED.

vansi01

Bạn ơi cho mình hỏi đằng sau máy của mình có ghi là Model No: A1303 FCC ID: BCGA1303A IC ID: 579C-A1303A. Vậy máy của mình thuộc loại gì vậy, mình cảm ơn các bạn nha!

Zenki

Super V.I.P
Bạn ơi cho mình hỏi đằng sau máy của mình có ghi là Model No: A1303 FCC ID: BCGA1303A IC ID: 579C-A1303A. Vậy máy của mình thuộc loại gì vậy, mình cảm ơn các bạn nha!
Thông tin như vậy không xem được đâu bạn ah. Bạn phải xem trong Settings - About.

Habl66

Của mình là France Orange. Model MB500NF là bản World hả :D
Cái này hay đấy

Habl66

Cũng không hẳn là 100% đâu? Vì Lock cũng có thể MỔ XẺ để thành World mừ!:))

Đùa mọi người cho vui cái thôi. Máy em là bản world em biết từ lâu rồi. Up firmware cả trăm lần rồi :D Đợi có 3.2 lại up tiếp :D Bản world sướng một điều là không sợ Lock mạng + Firmware Custom nữa là phiên bản nào vẫn chạy tốt

bboyjackkid

Cho em hỏi con máy 3G của em là model MB498ZP (ko phải là MB489ZP hàng world HongKong)
Lên mạng search thấy mọi ng bảo đó là model của máy lock convert lên world
Vậy thì khi update firmware máy có bị lock lại ko? (Em vừa mua, chưa up FW lần nào, hiện đang là 3.1.1)

Zenki

Super V.I.P
Cho em hỏi con máy 3G của em là model MB498ZP (ko phải là MB489ZP hàng world HongKong)
Lên mạng search thấy mọi ng bảo đó là model của máy lock convert lên world
Vậy thì khi update firmware máy có bị lock lại ko? (Em vừa mua, chưa up FW lần nào, hiện đang là 3.1.1)
Update thoải mái. Bây giờ đã Unlock được tất cả các FW rồi :D