• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kiểm tra Part Number cho iPhone 3G

bboyjackkid

Update thoải mái. Bây giờ đã Unlock được tất cả các FW rồi :D

Em biết là unlock được tất cả các FW rồi nhưng ý em muốn hỏi là khi update xong máy có bị lock lại như bản lock ko hay tự active bình thường như bản world (Máy của em là lock convert lên world mà)

Zenki

Super V.I.P
Em biết là unlock được tất cả các FW rồi nhưng ý em muốn hỏi là khi update xong máy có bị lock lại như bản lock ko hay tự active bình thường như bản world (Máy của em là lock convert lên world mà)
Nếu là Locked convert lên World bằng phần cứng thì không phải lo bị lock lại nữa. Còn nếu chưa đụng tới phần cứng mà chỉ unlock bằng phần mềm thì khi Update lên phải Unlock lại thôi.

cau3dtn

máy 3g của em mõi mua cái chác ..Mb489PL : hiz check dùm em check ko ra ??? lo wa:-/:-/:-/:-/:-/:-?? :( :((

M

minhyahoo

Guest
Xin cho e hỏi e dang xử dụnng 3Gs số model là: MB716LL. Không biết nó World hay Lock xin mấy bác kiểm tra dùm nhé. Đang sử dụng FW 3.0 MF : 04.26.08,sợ restore lại mất gốc uổng lắm. Thanks.

Zenki

Super V.I.P
Xin cho e hỏi e dang xử dụnng 3Gs số model là: MB716LL. Không biết nó World hay Lock xin mấy bác kiểm tra dùm nhé. Đang sử dụng FW 3.0 MF : 04.26.08,sợ restore lại mất gốc uổng lắm. Thanks.
Bạn không đọc kỹ tiêu đề rồi :( Topic Check Part No. này chỉ dành cho 3G thôi, 3GS không check kiểu này được đâu.

M

minhyahoo

Guest
Vậy cho mình hỏi có cách nào kiểm tra không vậy. Cám ơn rất nhiều. Đi mua nói 3Gs world nên phần vâng quá ah.

elisphuong

iphone thì mình biết qua nhiều rồi, nhưng ipod thì mới lần đầu nên mình hơi gà vụ này mong các pác kiểm tra dùm mình cái ipod touch xem là gen bao nhiêu? thank các bác trước nha.
Miêu tả:
ipod touch 8G (có nút chỉnh volum bên hông, nghe nói gen 1 ko có nút chỉnh volum?), serial number: 1B928K75201, Model: PB528C, FW: 2.2.1, mặt sau máy để là TM and 2008 Apple .... (có phải Gen 2 ko các bác).
và Các bước restore ipod giống iphone ko? (đưa về DFU, shift + Restore). Thank All very much

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
iphone thì mình biết qua nhiều rồi, nhưng ipod thì mới lần đầu nên mình hơi gà vụ này mong các pác kiểm tra dùm mình cái ipod touch xem là gen bao nhiêu? thank các bác trước nha.
Miêu tả:
ipod touch 8G (có nút chỉnh volum bên hông, nghe nói gen 1 ko có nút chỉnh volum?), serial number: 1B928K75201, Model: PB528C, FW: 2.2.1, mặt sau máy để là TM and 2008 Apple .... (có phải Gen 2 ko các bác).
và Các bước restore ipod giống iphone ko? (đưa về DFU, shift + Restore). Thank All very much
Cái nào có loa ngoài là Gen 2 thôi :D Còn check như iPhone thì sao mà Check được. Các bước sử dụng iPod Touch cũng tương tự iPhone.

bdviet

còn em khi mua tiệm kêu quốc tế ...mà dò hoài ko thấy trong lick ...chắc bị thuốc wá ....anh em kiểm tra dùm mình tí nha .....
model MB500LE

Zenki

Super V.I.P
còn em khi mua tiệm kêu quốc tế ...mà dò hoài ko thấy trong lick ...chắc bị thuốc wá ....anh em kiểm tra dùm mình tí nha .....
model MB500LE
3G hay 3GS đây? Nếu 3GS thì không check được đâu nhé!

mktrieu

hi all:
cho Mình hỏi chút MODEL MB489T không thôi mà không có /A vậy là phiên bản Quốc tế hay LOCK ?