• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kiểm tra Part Number cho iPhone 3G

Germaniteen

Nhà mạng unlock là sao hả bác,e chưa hiểu ?

Một số nhà mạng được đặc quyền unlock iPhone bởi Apple. Do đó các máy này y chang như WORLD khỏi phải unlock nữa! Mình sẽ phải trả một khoản phí cho nhà mạng!

viplaanhdo

Máy mình Part No MB489NF/A vậy sao khi up FW lên 3.0 lại ko có sóng nhỉ? Phải chăng bản Lock?

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi Restore xong thì iTunes có kích hoạt cho bạn ko hay là phải Jailbreak mới vào đc SpringBoard? Nếu iTunes tự động kích hoạt cho bạn thì đấy là bản World, chờ nó trong vòng 1-2 phút sẽ hiện lên popup Activation thì mới có sóng bạn nhé. Còn nếu Restore xong mà ở màn hình Slide for Emergency thì là 3G Lock.

koikoi

Một số nhà mạng được đặc quyền unlock iPhone bởi Apple. Do đó các máy này y chang như WORLD khỏi phải unlock nữa! Mình sẽ phải trả một khoản phí cho nhà mạng!

Các nhà mạng unlock kiểu j` ạ ? Có phải bung máy k anh ?

Germaniteen

Máy mình Part No MB489NF/A vậy sao khi up FW lên 3.0 lại ko có sóng nhỉ? Phải chăng bản Lock?

Có tới 3 nước có Part này :

Luxembourg Vox Mobile Phiên bản Quốc tế
MB489NF
/A
MB496NF/A
MB500NF/A

France Orange √ √
MB489NF
/A
MB496NF/A
MB500NF/A

France SFR √ √
MB489NF
/A
MB496NF/A
MB500NF/A

Belgium Mobistar Phiên bản Quốc tế
MB489NF
/A
MB496NF/A
MB500NF/A

Nếu mà up FW 3.0 mà không có sóng thì là lock rồi bạn!

nguyenduccanh

các pro kiểm tra giúp mình IP náy với. không biết là bản Q.tê hay là bản unlock.
version 2.2.1 (5H11)
serial number: 88827MRX1R4
imei: 011810006580368
model: MB498ZP
Modem Fw: 02.30.03

nguyenduccanh

thanks ban nhều. Mình tra theo bảng trên của chu topic
Hong Kong 3 Phiên bản Quốc tế
MB489ZP/A
MB496ZP/A
MB500ZP/A
Macau 3 Phiên bản Quốc tế
MB489ZP/A
MB496ZP/A
MB500ZP/A
không thấy có (Model MB 498ZP) nhu máy của minh. không biết thế nào nữa.

bfa1trung

Them cai nay
MB500PL
Minh restore xong no tu dong nang cap len 3.0 va active duoc ngay, chac la ban quoc te.

Germaniteen

iPhone mua ở Úc theo Plan hay sao? Thường mà mua theo plan của Optus, 3 Mobile, Voda v..v... đều là lock cả.

Bản có hợp đồng thì dùng 6 thag đc unlock free hoặc mất AUS 80 để unlock ngay
Bản ko hợp đồng( hay outright): dùng mạng của nó 6 tháng đc unlock free or $120 để unlock ngay
UNLOCK XONG THÌ = BẢN QUỐC TẾ. Dùng đc tất cả các mạng. Các FW update như thường

Germaniteen

CỦA MÌNH LÀ MB489HN/A KO BIẾT LÀ BẢN NÀO NHƯNG NGƯỜI BÁN CỨ KHẲNG ĐỊNH LÀ WORLD

Máy bạn là hàng India, có 2 trường hợp:
-Nếu mua của Airtel thì sẽ được unlock và thành World.
-Nếu mua vodafone thì là bản locked.

Tốt nhất restore tại chỗ xem có sóng hay không là biết lock hay world!

thanchet_aoden

hang unlock để thành world thì giá cả tnao hả các bác.Có như bản world k?K có cách nào check trên apple à???