• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KIỂM TRA XUẤT XỨ & PHIÊN BẢN HD2 QUA SỐ IMEI CHÍNH XÁC & ĐẦY ĐỦ

dai_atomlife

Bạn Unlock thì qua đây nhé
Huyen Mobile 37A - 37B Hùng Vương - Quận 5 - TPHCM 08 - 38302660
www.huyen.com.vn
Chúc bạn vui;;)

SN :HT044PR07037
IMEI :357779031405077
Part Number :99HKY001-00
Part Description :SKU,TMUS,English-WWE,USA,withSIM Card,Generic Color,w/ SIM Lock,LEO 1.5-O6
Customer Name :T-Mobile USA
Customer Model :
HTC Model :LEO 1.5-O6
Error Message :

Đọc từ đầu đến cuối topic không thấy cái máy nào giống em. Thằng bạn em cho em test máy vài ngày để quyết định có mua hay không. Theo thông số thì em chỉ hiểu là máy xuất xứ từ USA (thằng bạn xách tay từ Mỹ về) còn cái LEO 1.5-O6 trong Part Description em không hiểu? Cho em hỏi máy như vậy thì Up Rom ra sao. Tình trạng hiện giờ là bỏ Sim vô xài không được, vậy cho em hỏi chỗ nào ở SaiGon unlock cho máy này vậy? Em xin cảm ơn.

dai_atomlife

Máy của mình kiểm tra hiển thị ra thế này

SN : HT9CTNW04594
EIMI : 354120032900712
Part Number : 99HJY045-00
Part Description : SKU,ORANGE,French,FRA,HTC,Regional_ID_Low,Rigid Gray,w/ SIM Lock,LEO-A2
Customer Name : France Telecom Terminaux
Customer Model : HTC Model :LEO-A2
Error Message

Thông tin này có phải máy mình xách tay từ Pháp phải không?
Mình đã đọc kỹ bài một và một số bài của các thành viên, Mình muốn hỏi thêm một chút, nếu máy của mình giờ muốn up rom của Asia1 có được không?
Dòng này (...Rigid Gray,w/ SIM Lock,LEO-A2) mình có cần phải unlock nữa không, máy của mình dùng mạng Mobifone tốt.
Nếu up rom của châu âu thì phần tự động cài gprs sẽ không cài được ở vietnam phải không bạn?
Mình lên trang chủ HTC download rom nó bắt nhập Product S/N mình nhập vào nó toàn báo Sorry, this software download is not suitable for your device. mình không hiểu mong các bạn giải thích giúp mình.

Thanks các bạn

M

meocop

Guest
máy của tôi cũng gần giống với máy của bÁC dai_atomlife chỉ khác sn của tôi là HTO2MNW03497 từ lúc mua tới giờ tôi dùng sim vinaphone thấy rất bt hiện tại tôi dùng rom ship 2.11.531.t1(86834)wwe thấy rất mượt mà,tôi cũng uprom rất nhiều bản khác nhau thấy cũng không có vấn đề gì lớn,tôi cũng muốn các bác cho biết máy tôi xuất xứ từ đâu và nên dùng rom ship nào tôi chỉ sợ máy tôi bị khóa lại khi uprom thì phiền lắm các bác giúp tôi mấy vấn đề này nhé

nguyen_hoang

máy của tôi cũng gần giống với máy của bÁC dai_atomlife chỉ khác sn của tôi là HTO2MNW03497 từ lúc mua tới giờ tôi dùng sim vinaphone thấy rất bt hiện tại tôi dùng rom ship 2.11.531.t1(86834)wwe thấy rất mượt mà,tôi cũng uprom rất nhiều bản khác nhau thấy cũng không có vấn đề gì lớn,tôi cũng muốn các bác cho biết máy tôi xuất xứ từ đâu và nên dùng rom ship nào tôi chỉ sợ máy tôi bị khóa lại khi uprom thì phiền lắm các bác giúp tôi mấy vấn đề này nhé

bác vào topic up rom
làm theo hướng dẫn sau khi HSPL xong thì ko sao đâu

với cả bác muốn xem máy mình số hiệu ra sao thì phải đọc bài đầu tiên đã có hướng dẫn kĩ rồi đấy

jennydontcry

Máy của mình kiểm tra hiển thị ra thế này

SN : HT9CTNW04594
EIMI : 354120032900712
Part Number : 99HJY045-00
Part Description : SKU,ORANGE,French,FRA,HTC,Regional_ID_Low,Rigid Gray,w/ SIM Lock,LEO-A2
Customer Name : France Telecom Terminaux
Customer Model : HTC Model :LEO-A2
Error Message

Thông tin này có phải máy mình xách tay từ Pháp phải không?
Mình đã đọc kỹ bài một và một số bài của các thành viên, Mình muốn hỏi thêm một chút, nếu máy của mình giờ muốn up rom của Asia1 có được không?
Dòng này (...Rigid Gray,w/ SIM Lock,LEO-A2) mình có cần phải unlock nữa không, máy của mình dùng mạng Mobifone tốt.
Nếu up rom của châu âu thì phần tự động cài gprs sẽ không cài được ở vietnam phải không bạn?
Mình lên trang chủ HTC download rom nó bắt nhập Product S/N mình nhập vào nó toàn báo Sorry, this software download is not suitable for your device. mình không hiểu mong các bạn giải thích giúp mình.

Thanks các bạn

Máy của bác theo thông số bên trên đúng là hàng xuất cho thị trường Pháp,nhà cung cấp là France Telecom Terminaux.Phần lock SIM có thể khi máy về VN đã được cửa hàng "giải quyết" bằng cách nào đó nhưng điều quan trọng nếu mà bác đã dùng được sim của Mobifone ngon lành ko vấn đề gì rồi thì cứ mạnh dạn UP ROM kể cả SHIP và COCK.Bởi UP ROM là 1 phần ko thể thiếu khi chơi PDA mà bác :D
Vấn đề khi bác down ROM SHIP trên trang chủ của nó khi nhập S/N ko được thì đã nhiều người gặp rồi,bác qua bên topic ROM SHIP có hướng dẫn kèm S/N cho từng khu vực cụ thể đó.Tiện thể tôi gửi luôn lên đây bác đỡ phải tìm :

WWE: HT9AZNW00968
GER (T-Mobile branded): HT9BJNW04751
Russian/EastEurope: HT9ARNW00213
ITA: HT9BCNW00722
RUS: HT9BCNW00012
ESN: HT9BDNW00592
FRA: HT9BLNW00122
GREEK: HT9BMNW00059
GERMAN: HT9B9NW00374
GCC: HT9AYNW01762
English/EastEurope: HT9B3NW02204
DUTCH (Vodafone Branded): HT9BTNW05319
NL: HT9AVNW01232

Link tải ROM SHIP : http://www.htc.com/uk/SupportDownload.aspx?p_id=297&cat=2&dl_id=804
Chú thích : trích từ http://www.pdaviet.net/showthread.php?72615-★-LINKS-SHIP-ROM-WM6-5-CHO-HTC-HD2-(Leo)-★ #2 của MOD PHAM QUANG.

Bác thử xem sao nhé!

Chỉnh sửa cuối:

dai_atomlife

Máy của bác theo thông số bên trên đúng là hàng xuất cho thị trường Pháp,nhà cung cấp là France Telecom Terminaux.Phần lock SIM có thể khi máy về VN đã được cửa hàng "giải quyết" bằng cách nào đó nhưng điều quan trọng nếu mà bác đã dùng được sim của Mobifone ngon lành ko vấn đề gì rồi thì cứ mạnh dạn UP ROM kể cả SHIP và COCK.Bởi UP ROM là 1 phần ko thể thiếu khi chơi PDA mà bác :D
Vấn đề khi bác down ROM SHIP trên trang chủ của nó khi nhập S/N ko được thì đã nhiều người gặp rồi,bác qua bên topic ROM SHIP có hướng dẫn kèm S/N cho từng khu vực cụ thể đó.Tiện thể tôi gửi luôn lên đây bác đỡ phải tìm :

WWE: HT9AZNW00968
GER (T-Mobile branded): HT9BJNW04751
Russian/EastEurope: HT9ARNW00213
ITA: HT9BCNW00722
RUS: HT9BCNW00012
ESN: HT9BDNW00592
FRA: HT9BLNW00122
GREEK: HT9BMNW00059
GERMAN: HT9B9NW00374
GCC: HT9AYNW01762
English/EastEurope: HT9B3NW02204
DUTCH (Vodafone Branded): HT9BTNW05319
NL: HT9AVNW01232

Link tải ROM SHIP : http://www.htc.com/uk/SupportDownload.aspx?p_id=297&cat=2&dl_id=804
Chú thích : trích từ http://www.pdaviet.net/showthread.php?72615-★-LINKS-SHIP-ROM-WM6-5-CHO-HTC-HD2-(Leo)-★ #2 của MOD PHAM QUANG.

Bác thử xem sao nhé!
Ngon rồi bác ạ, em up một phát xong luôn=)) em cũng mới chơi PDA mới có sáu năm thôi, nhưng điều đáng buồn là chưa có một cục chặn giấy cao cấp nào:))

meohp

xin hoi ve imei

xin hoi cac' bac' la` imei hd2 tren *#06# khac con` tren than may' khac' ah bac'

jennydontcry

@ dai_atomlife
Kaka mình cũng chơi PDA được 6,7 năm thui nhưng cũng nhiều lần suýt phải trả giá vì vọc vạch máy rùi.Một lần là em TRION nằm hơn tuần trời vì UP ROM và RADIO may về sau tự cứu được.Còn vừa đợt tết em LEO này cũng nằm nghỉ tết mất 10 ngày vì dính ROM TMOUS nhảy SPL kaka.
May sao đều tai qua nạn khỏi,thế mới biết vọc ROM là 1 thú vui ko dành cho những người yếu tim bác ạ :p

@ meohp
Bác đọc kỹ bài 1 mình có nói là nếu check IMEI bằng *#06# thì bỏ 2 số sau cùng đi mà.Bác thử check lại bằng cả 2 cách đó xem số IMEI có trùng hợp nhau ko nhé,ko trùng là mệt đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

mr_tran183

SN :HT043PR04271
IMEI :357779031301128
Part Description :SKU,TMUS,English-WWE,USA,withSIM Card,Generic Color,w/ SIM Lock,LEO 1.5-O6
Customer Model :
Error Message :
máy của em là hàng sách tay từ mỹ về phải ko ạ. em vùa mua 1 em hd2 cũ nên ko biết thế nào. bác nào biết thì chỉ giúp em

jennydontcry

SN :HT043PR04271
IMEI :357779031301128
Customer Model :
Error Message :
máy của em là hàng sách tay từ mỹ về phải ko ạ. em vùa mua 1 em hd2 cũ nên ko biết thế nào. bác nào biết thì chỉ giúp em

Máy của bác là hàng xuất cho thị trường Mỹ và có nhà cung cấp chỉ định là T-Mobile USA đó.Thường thì những máy có hiển thị nhà cung cấp thì phần SIM Lock sẽ luôn là w/ SIM Lock nghĩa là bị khóa SIM nhưng sau khi được nhập về VN thì đã được các cửa hàng dùng thủ thuật để unlock rùi.Do vậy cứ yên tâm mà sử dụng thôi!

daikaka

máy của e nó ra thế này :
SN :SH03SPR00843
IMEI :357779035073061
Customer Model :
Error Message :

jennydontcry

máy của e nó ra thế này :
SN :SH03SPR00843
IMEI :357779035073061
Customer Model :

Máy của bác cũng là xuất cho thị trường Mỹ,do nhà cung cấp T-mobile cung cấp và khi nhập về VN đã được unlock SIM rùi.Hiện tại bác dùng SIM của VN mà ngon lành ok thì chả có gì phải lăn tăn đâu!

soleil

Máy của mình thế này :
SN :HT9BWNW03706
IMEI :354120031021593
Part Number :99HJY033-00
Part Description :SKU,CSL,Traditional Chinese,HKG,HTC,Regional ID Low,RigidGray,w/o SIM Lock,LEO-L9
Customer Name :
Customer Model :
HTC Model :LEO-L9
Error Message :

Nhưng khi mua máy thì thấy rom ngôn ngữ là WWE rồi. Như vậy bây giwof mình up rom có phải up bản rom cho Hongkong phải không ?

jennydontcry

Máy của mình thế này :
SN :HT9BWNW03706
IMEI :354120031021593
Part Number :99HJY033-00
Part Description :SKU,CSL,Traditional Chinese,HKG,HTC,Regional ID Low,RigidGray,w/o SIM Lock,LEO-L9
Customer Name :
Customer Model :
HTC Model :LEO-L9
Error Message :

Nhưng khi mua máy thì thấy rom ngôn ngữ là WWE rồi. Như vậy bây giwof mình up rom có phải up bản rom cho Hongkong phải không ?

KO CẦN ĐÂU BẠN Ạ,BẠN MUỐN UP ROM WWE HAY BẤT KỲ ROM GÌ CŨNG ĐƯỢC CẢ KO HỀ ẢNH HƯỞNG GÌ ĐÂU.BỞI ĐÂY CHỈ LÀ CÁCH XÁC ĐỊNH MÁY ĐƯỢC BÁN CHO THỊ TRƯỜNG NÀO THÔI(BỞI VÌ TRƯỚC ĐÂY MUỐN CỨU MÁY DÍNH LỖI NHẢY SPL PHẢI TÌM ĐƯỢC ROM SHIP THEO ĐÚNG NƠI XUẤT XỨ CỦA MÁY).
MÁY CỦA MÌNH CŨNG XUẤT CHO THỊ TRƯỜNG HK NHƯ CỦA BẠN NHƯNG HIỆN TẠI CŨNG DÙNG ROM WWE ĐÓ THÔI!

shart

SN :HT049NW01021
IMEI :354120039393549
Part Number :99HJY032-00
Part Description :SKU,HTC,English-WWE,Indonesia/ Thailand,RegionalID Low,Rigid Gray,w/o SIM Lock,LEO-C9#ASIA
Customer Name :
Customer Model :
HTC Model :LEO-C9
Error Message :
:-?:-?

daihung4000

Part Description :SKU,ORANGE,French,FRA,HTC,Regional_ID_Low,Rigid Gray,w/ SIM Lock,LEO-A2
Customer Name :France Telecom Terminaux
Customer Model :
HTC Model :LEO-A2
Error Message :
--------------------------------
con này của em chẳng hiểu xuất sứ ở đâu nữa bác ạ và bán ở thị trường nào chỉ biết dùng mạng của Pháp thôi à.

jennydontcry

Part Description :SKU,ORANGE,French,FRA,HTC,Regional_ID_Low,Rigid Gray,w/ SIM Lock,LEO-A2
Customer Name :France Telecom Terminaux
Customer Model :
HTC Model :LEO-A2
Error Message :
--------------------------------
con này của em chẳng hiểu xuất sứ ở đâu nữa bác ạ và bán ở thị trường nào chỉ biết dùng mạng của Pháp thôi à.

Máy của bác là xuất cho thị trường Pháp ( FRA ) và nhà cung cấp là :France Telecom Terminaux.Tuy nhiên máy đã được unlock SIM nên dùng vô tư thôi!

daihung4000

Máy của bác là xuất cho thị trường Pháp ( FRA ) và nhà cung cấp là :France Telecom Terminaux.Tuy nhiên máy đã được unlock SIM nên dùng vô tư thôi!

vậy em up lại rom thì có làm sao không có phải unlock lại không bác

bocapdo11

SN :HT03VNW03462
IMEI :354120037216007
Part Number :99HJY050-00
Part Description :SKU,VF,French,FRA,HTC,RegionalID Low,Rigid Gray,w/ SIM Lock,LEO-D1
Customer Name :Vodafone Limited
Customer Model :
HTC Model :LEO-D1
Error Message :

Máy của em mới mua hôm qua có thông số như trên, cửa hàng đã unlock và up bản rom của PDA Viet nên dùng mạng mobile phone ngon nghẻ hiện giờ rom của máy như sau :
- Os version 5.2.21891 (21891.5.0.88PV);
- ROM version 2.10.531.22C2 WWE
- Radio version 2.08.50.08_2
Các bác cho em hỏi giờ em muốn up rom khác thì phải down những bản rom có thông số ntn mơi tương thích hay tất cả các bản rom đều up được.

Máy của em mới mua hôm qua có thông số như trên, cửa hàng đã unlock và up bản rom của PDA Viet nên dùng mạng mobile phone ngon nghẻ hiện giờ rom của máy như sau :
- Os version 5.2.21891 (21891.5.0.88PV);
- ROM version 2.10.531.22C2 WWE
- Radio version 2.08.50.08_2
Các bác cho em hỏi giờ em muốn up rom khác thì phải down những bản rom có thông số ntn mơi tương thích hay tất cả các bản rom đều up được.
Bạn down bản rom nào của PV đều úp được cả...