• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KIẾN THỨC CƠ BẢN UP ROM WM6.0 CHO ASUS-P525

smart1110

Anh Pham Quang ơi sao e up rom 2005 cho cái asus p525 mac du da chep file galaxy.nb0 vao thẻ rồi nhưng mà khi bấm bút chụp hình với nút reset nó cứ bảo romga~1.nb0 not found a có thể giúp e được ko ?

bebucaothu

Đổi tên file thành romgalaxy.nb0 rồi copy vào miniSD card là được bạn ạ. Nếu không được thì forrmat miniSD card rồi copy lại.

asuscu

LINK TẢI ROM​

Gồm 2 thành phần:

Mã:
ASUS_P525_V3.77.0_WWE_PDAVIET.part1.rar
ASUS_P525_V3.77.0_WWE_PDAVIET.part2.rar

- Phần 1 tải theo Link:

http://www.box.net/shared/3i75kqonki

- Phần 2 tải theo file đính kèm dưới đây.

Sau đó sử dụng pass. PDAVIET để giải nén.
Bác Phạm Quang ơi,sao khi download xong về mình nhập pass:pDAVIET lại không mở được file nén nhỉ!
Bác còn pass nào khác không?

Vietvnn

Super V.I.P
Bác Phạm Quang ơi,sao khi download xong về mình nhập pass:pDAVIET lại không mở được file nén nhỉ!
Bác còn pass nào khác không?

bạn kiểm tra lại nhé pass: PDAVIET ok mà. viết hoa nhé.

dta2707

E bị bệnh giống hệt CucnongBebucaothu. Nghĩa là sau khi nghe nhạc bằng tai nghe thì máy hoàn toàn mất âm và cả mic nữa. Khi cuộc gọi đến vẫn đổ chuông và rung như thường, nhưng bấm nhận cuộc gọi thì ko nghe thấy tín hiệu gì(kể cả loa ngoài). Máy chỉ nghe gọi bình thường khi sử dụng tai nghe mà thôi.
Nhưng e đen hơn 2 bác kia ở chỗ là đã khoảng 1 tháng nhưng nó vẫn chưa bình thường trở lại, mặc dù e đã hết sức chạy chữa, up ko biết bao nhiêu loại rom mà vẫn ko ăn thua.
Ai đã "từng trải" vụ này xin cho e lời khuyên với!
Thks anyway!

Tuan1412

E bị bệnh giống hệt CucnongBebucaothu. Nghĩa là sau khi nghe nhạc bằng tai nghe thì máy hoàn toàn mất âm và cả mic nữa. Khi cuộc gọi đến vẫn đổ chuông và rung như thường, nhưng bấm nhận cuộc gọi thì ko nghe thấy tín hiệu gì(kể cả loa ngoài). Máy chỉ nghe gọi bình thường khi sử dụng tai nghe mà thôi.
Nhưng e đen hơn 2 bác kia ở chỗ là đã khoảng 1 tháng nhưng nó vẫn chưa bình thường trở lại, mặc dù e đã hết sức chạy chữa, up ko biết bao nhiêu loại rom mà vẫn ko ăn thua.
Thks anyway!

Tháo máy vệ sinh lại chân tai nghe đi bạn

cucnong

Thks anyway!

Bạn chịu khó lấy kim kẹp chọt nhẹ vào trong lỗ cắm để cho nó nảy cái khấc gì trong đó là sẽ bình thường trở lại, mình làm cách đó với máy của mình đó, yên tâm nhé, chúc bro thành công

bebucaothu

Tôi bị vụ tai nghe này quá nhiều lần nên rành lắm. Tôi cũng nghe nhạc bàng headphone hàng ngày nên quyết tâm phải làm cho ra nhẽ.

Tôi khẳng định đây là lỗi phần mềm không phải lỗi phần cứng. Sau khi thử up, down các loại ROM tôi xin đưa một số kết quả như sau.

ROM trên diễn đàn của bác Phạm Quang và Mobifun đưa lên đều bị lỗi này. Khả năng dính lỗi cao, cắm tai nghe 2-3 lần là bị ( Cám ơn sự nhiệt tình của các bác nhưng thực sự là ROM có lỗi này)

ROM của bạn ntd giới thiệu của SORG cũng bị lỗi này .

ROM trên trang chủ tôi mới dùng thử 2 bản.

Bản 3.4.30 ENG dùng tương đối tốt nhưng cũng bị lỗi này dù không thường xuyên. Tôi up ROM 3.4.30 (ENG) 3 lần và thường dính lỗi sau 1 tuần. Sau khi bị lỗi này, hard reset lúc được lúc không nhưng đã dính 1 lần rồi thì sau đấy rất dễ bị dính lại và cách chữa chỉ có hard reset(vài lần) mới khỏi.

Hiện tôi đang sử dụng bản ROM 4.0.10 RUS download trên trang chủ, chạy ổn định và không mắc lỗi này nữa (2 tháng, nghe nhạc hàng ngày ).

Nếu bạn có khả năng sử dụng tiếng Nga thì có thể thử bản ROM này tại đây
http://support.asus.com/download/download.aspx?SLanguage=ru-ru&model=P525

Nói chung là đã dùng qua tất cả các bản ROM được giới thiệu trên diễn đàn (mỗi bản vài lân) tôi thấy bản 4.0.10 RUS này chạy vẫn ngon nhất.

zombiepda

mình đang dùng ce ó 5.2.1938 build 18538.0.7.0 pv
romversion V4.07.03pv
ưu điểm là có tiếng việt nhưng chức năng xem picture ko dùng dc.mình cũng đã thử mấy version ở pda rùi nhưng cái thì ko dùng dc notes.
không bít có version nào có tiếng việt mà ổn định ko nhi?

dta2707

Tôi bị vụ tai nghe này quá nhiều lần nên rành lắm. Tôi cũng nghe nhạc bàng headphone hàng ngày nên quyết tâm phải làm cho ra nhẽ.

Tôi khẳng định đây là lỗi phần mềm không phải lỗi phần cứng. Sau khi thử up, down các loại ROM tôi xin đưa một số kết quả như sau.

ROM trên diễn đàn của bác Phạm Quang và Mobifun đưa lên đều bị lỗi này. Khả năng dính lỗi cao, cắm tai nghe 2-3 lần là bị ( Cám ơn sự nhiệt tình của các bác nhưng thực sự là ROM có lỗi này)

ROM của bạn ntd giới thiệu của SORG cũng bị lỗi này .

ROM trên trang chủ tôi mới dùng thử 2 bản.

Bản 3.4.30 ENG dùng tương đối tốt nhưng cũng bị lỗi này dù không thường xuyên. Tôi up ROM 3.4.30 (ENG) 3 lần và thường dính lỗi sau 1 tuần. Sau khi bị lỗi này, hard reset lúc được lúc không nhưng đã dính 1 lần rồi thì sau đấy rất dễ bị dính lại và cách chữa chỉ có hard reset(vài lần) mới khỏi.

Hiện tôi đang sử dụng bản ROM 4.0.10 RUS download trên trang chủ, chạy ổn định và không mắc lỗi này nữa (2 tháng, nghe nhạc hàng ngày ).

Nếu bạn có khả năng sử dụng tiếng Nga thì có thể thử bản ROM này tại đây
http://support.asus.com/download/download.aspx?SLanguage=ru-ru&model=P525

Nói chung là đã dùng qua tất cả các bản ROM được giới thiệu trên diễn đàn (mỗi bản vài lân) tôi thấy bản 4.0.10 RUS này chạy vẫn ngon nhất.

Bác bebucaothu ơi, E đã tìm ra cốt lõi vấn đề. E thì học tự nhiên nên e thường chỉ thích sự lô gic. Vấn đề là ở cái jắc tai nghe bác ạ. Tình trạng này ko chỉ có dòng ASUS xinh đẹp của chúng ta, mà e lang thang thì cũng thấy cả mấy bác dùng TREO cũng dính. Cái nẫy trong tai nghe bị kẹt, nên mọi việc luôn bình thường trừ việc nghe loa ngoài. Các bác chỉ cần dùng it RP7 cho vào chân jắc, kéo ra kéo vào vài fát là cái nẫy đó nhả ra, thế là okê con gà đen.
Một vấn đề nữa như bác nói là ROM. E cũng rất muốn có 1 ROM dùng ổn định, tiện lợi, nhưng ít nhất phải bằng...tiếng anh. chứ tiếng Nga thì a e bà con chịu chết. Nhất định 1 ngày nào đó e học cách "nấu" ROM theo ý mình mới được...

dta2707

Ngộ sẽ báo thù! nu ka ra pa chi
ná nà na nà na...nà nà na ná nà nà na ná...

dta2707

Chết thật, e mới lấy con P525. Do đút túi quần, mà e nó lại to quá, thành thử chạm phải nút điều chỉnh Volume. Vậy là e nó treo luôn(kèm theo tiếng tik tik... - tín hiệu mỗi khi điều chỉnh Volume). Từ đó trở đi, e nó mất đèn hoàn toàn. E đã soft,hard reset nhưng đều ko ăn thua. À còn nữa các bác à, e nó vẫn lên như thường, gọi đến vẫn nghe ổn, màn hình vẫn sáng đèn, nhưng ko có đèn, phím liệt, MHCƯ cũng liệt luôn. .... Các bác cao thủ giúp e với, kẻo e điên vì e ấy mất...

Chẹp. Từ vụ này mình rút ra một kinh nghiệm xương máu: cẩn thận với cái nút "Hold on" chết tiệt. Mình ko dùng hold on nhưng chẳng may nó bị bật lên, thế là khốn khổ khốn nạn với nó. chẹp.
:))

alittlemad_HN

Hôm nọ cũng bị như các bác. Đi sửa nhận được câu trả lời: Từ nay trở đi ko dùng tai nghe nữa:-/:-/

dta2707

Hôm nọ cũng bị như các bác. Đi sửa nhận được câu trả lời: Từ nay trở đi ko dùng tai nghe nữa:-/:-/

Ối giời, thằng nào sửa cho chú em dám fát biểu câu đó?:-? Bây h m vẫn dùng tai nghe ầm ầm có sao đâu! Nếu sửa theo kiểu dùng RP7 ko ổn thì chỉ thay đứt cái jắc là xong mà, ko có jăc ASUS thì dùng jắc O2 cũng ổn mà. Bằng chứng hùng hồn là m đang dùng chân jắc của O2 mini...:D

alittlemad_HN

Em đã down xuống bản 3.43 trên trang chủ và không bị lỗi headphone nữa , bây giờ có thể rút ra cắm vào thoải mái. Chắc phải chờ một thời gian nữa mới dám bon chen lên bản 6.0 . Nhưng mà em rất mê cái theme màu đen của bác Quang. Nếu có thời gian bác Quang bày em cách cài theme đấy trên bản 5.0 với ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều.

Mình đã thử lên WM6 nhưng bi lỗi. Giờ không biết làm thế nào để trở lại WM5. Mong các bác chỉ giáo cho cách quay trở về WM5 với. Thanks so much :((

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã thử lên WM6 nhưng bi lỗi. Giờ không biết làm thế nào để trở lại WM5. Mong các bác chỉ giáo cho cách quay trở về WM5 với. Thanks so much :((

Bạn tìm bản Rom WM5 rồi Up như bình thường thôi mà!!! Chúc thành công!;;)=D>

alittlemad_HN

Bạn tìm bản Rom WM5 rồi Up như bình thường thôi mà!!! Chúc thành công!;;)=D>

tôi đã lên trang chủ của asus down về bản V3430_WWE nhưng nó báo là không phù hợp. Ai có link bản WM5 này giúp tôi với. Cám ơn nhiều

ancola66

Super V.I.P
tôi đã lên trang chủ của asus down về bản V3430_WWE nhưng nó báo là không phù hợp. Ai có link bản WM5 này giúp tôi với. Cám ơn nhiều
Ha ha ha .Không phải là không phù hợp (Rom trang chủ làm sao mà sai được chứ:-?). Chỉ đơn giản một điều là khi đã up lên 2K6 hoặc 2K6.1 thì quay về 2K5 không hề đơn giản (Như ai đó khuyên bạn):)). Ngay trong huớng dẫn up rom lên 2K6 cũng cảnh báo là khi đã up lên 2K6 rồi không nên hạ xuống 2K5. Vấn đề này bạn nên PM hỏi bạn Roberto_B. Bạn đó rất rành về hạ rom ASUS đó