• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kiến trúc máy tính

kipkip

Mình hiện đang phải làm 1 bài tập về kiến trúc máy tính,có thể nói về 32bit,64 bit,core duo,HT......nói chung là bất kì cái j mình thích.Search tào liệu trên mạng thì thấy không đc chi tiết lắm,có ai có tài liệu thì share cho em với.Thanks!

alexander

Bạn phải nói rõ hơn chứ,nói thế thì bít cái nào mà đưa chứ.Ví dụ như sơ dồ mạch ,cơ chế hoạt động (phần cứng hay phần hệ thống chứ).Bạn nói chung chung thế thì pó tay băng bột mất.

Namnet

Mình hiện đang phải làm 1 bài tập về kiến trúc máy tính,có thể nói về 32bit,64 bit,core duo,HT......nói chung là bất kì cái j mình thích.Search tào liệu trên mạng thì thấy không đc chi tiết lắm,có ai có tài liệu thì share cho em với.Thanks!

Em đang học ngành điện tử hay công nghệ thông tin có thể là tự động hóa!
Với những tài liệu của kiến trúc máy tính trong nhà trường thì mới đến cở khoảng P2, và những con CPU thời đồ cổ, 286,386,486,486dx,AMD166,586... nếu Em ở sg thì có thể đến chổ anh, ANh cho mượn tài liệu rồi photo, hoặc Em có thể vào những tạp chí về điện tử, tự dộng hóa, còn Em đang học tự động hóa tốt nhất là em nên mua cuốn tạp chí điện tử và tạp chí tự động hóa có bán nhiều ở các nhà sách, trong đó các chuyên gia có giới thiệu về nhiều kỷ thuật cũng như thuật ngữ mới cho ngành! và có những địa chỉ trang web hữu ích cho em đó.

kipkip

hix,bọn em đang học môn kiến trúc máy tính.Thầy giáo cho bài tập là tìm hiểu 1 vấn đề nào đó.Nhóm em nó chọn cái HT thì phải.Không phải là mình không hiểu về cái siêu phân luồng này nhưng mà vì là thầy giáo yêu cầu bài báo cáo phải khoảng 20 trang trở lên.Bởi vậy không biết viết cái gì cho đủ 20 trang cả.Vì thế đang cần 1 số tài liệu để có thể viết bài.