• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kimkim - Phần mềm chat yahoo tiếng Việt

you2youto

mình thấy bản 1.0.6 này dùng đc mà. vì nó mới có nên chưa = những cái # thôi mà. nhưng dùg SH vẫn là thich nhất. :)

bạn chưa dùng shmessenger phải ko,nếu ko bạn sẽ luôn lấy sh làm chuẩn mực cho phần mềm chat yahoo trên nền java,chứ ko phải yamee đâu.hì.

mỗi phần mêm được viết trên nền tảng khác nhau, dĩ nhiên mỗi người có cảm nhận riêng, và mình cũng vậy, mình thích Slick, còn về java thì ebuddy cũng là 1 sự lựa chọn thú vị :-?:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
mỗi phần mêm được viết trên nền tảng khác nhau, dĩ nhiên mỗi người có cảm nhận riêng, và mình cũng vậy, mình thích Slick, còn về java thì ebuddy cũng là 1 sự lựa chọn thú vị :-?:-?

Người Việt Nam thì nên ủng hộ PM Việt chứ em. Đây là 1 PM chat khá chuẩn dành riêng cho người Việt Nam nên xài rất thuận tiện. Hỗ trợ tiếng Việt tốt.;;)

you2youto

Người Việt Nam thì nên ủng hộ PM Việt chứ em. Đây là 1 PM chat khá chuẩn dành riêng cho người Việt Nam nên xài rất thuận tiện. Hỗ trợ tiếng Việt tốt.;;)

Ủng hộ và ưa thích là 2 lĩnh vực hoàn toàn khác nhau anh nhé :p

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái hay của PM này là hỗ trợ bộ biểu tượng vui rất đầy đủ hơn so với các PM khác nên khichat sẽ thú vị hơn rất nhiều.:D

hvnh

nhưng 1 điều quan trọng nữa là phần mềm này ko thấy đc thông điệp của bạn bè trong list và người online bằng sms cũng như onl trực tiếp mình chỉ thấy đc nick sáng thui và ko check đc nick đăng nhập ẩn:D:| hy vọng phiên bản chính thức sẽ có nhiều đột phá

thien13311

Active Member
Hôm nay mới đưọc test nhưng:
PM này của người Việt nhưng sao toàn tiếng anh vậy ta.
không có chọn ngôn ngữ?
Chắc phải nhờ các bro việt hóa quá! =))
Posted via Mobile Device

Caominh171

không có chọn ngôn ngữ?
Posted via Mobile Device

Có TV mà bạn, trong phần cái đặt có chỗ chọn ngôn ngữ mà :-?

trongkham

không có chọn ngôn ngữ?
Posted via Mobile Device

bạn vào setting kéo xuống chọn vietnam language rồi thoát ra vào lại sẽ có tiếng việt thôi.
mà sao không vào phòng chat được vậy ta

thien13311

Active Member
Ừ há!
Mình cũng đã chọn nhưng 'chưa thoát ra vào lại'
Đúng là có Tiếng Việt :)) Thanks!
Bản này Beta mong bản full sẽ có link luôn phòng chát =D>
Posted via Mobile Device

hunterviet

Well-Known Member
Cái hay của PM này là hỗ trợ bộ biểu tượng vui rất đầy đủ hơn so với các PM khác nên khichat sẽ thú vị hơn rất nhiều.:D

Biểu tượng vui của Kimkim sao mà dùng từ "rất đầy đủ" được hả anh, có chăng thì chỉ Yahu hay yamee mới dùng được từ đó:-?

you2youto

Biểu tượng vui của Kimkim sao mà dùng từ "rất đầy đủ" được hả anh, có chăng thì chỉ Yahu hay yamee mới dùng được từ đó:-?

dù sao cũng chat với người trên Yahoo nên xài ký tự xong tự phiên sang emtion cũng được, hizz, nhớ đau cả đầu

BuuPhucCT

Well-Known Member
dù sao cũng chat với người trên Yahoo nên xài ký tự xong tự phiên sang emtion cũng được, hizz, nhớ đau cả đầu

Chat trên PC thì mới cần mấy cái biểu tượng cho vui vẻ chứ chat trên mobile chủ yếu là nhanh, gọn và tốn ít dung lượng là đủ rồi.

sasser

cho mình hỏi hơi tế nhị 1 chút. cái này xài sever của vitalk fải ko. mình nhớ mang máng decomplie vitalk cũng có link IP như kimkim. hi. nếu thế thật thì mình chỉ hỏi cho biết thôi. chư mình ủng hộ chương trình này. rất tuyệt cho các máy có hổ trợ java và gprs
Posted via Mobile Device

lephunghien

pm javar tuy có nhiều điểm kém hơn sis chút nhưng hầu như có thể cài trên các máy.không rắc rối như sis

0986212555

pm javar tuy có nhiều điểm kém hơn sis chút nhưng hầu như có thể cài trên các máy.không rắc rối như sis

Java tuy dung lượng nhẹ hơn sis, thích ứng nhiều loại máy hơn sis nhưng ngốn ram kinh khủng!

manfjshjng

Sau khi cài thử KimKim thì mình thấy đây đúng là phần mềm chát mình cần, tuy có vài điểm chưa ưng ý lắm.

_ giao diện đẹp sáng sủa đơn giản, ko có màu mè, lòe loẹt nên màn hình rộng, khung chát lớn, đọc được nhiều dòng hội thoại. Không nên add hình avanta vào nick vì chiếm diện tích màn hình, mà load lâu.
_hỗ trợ bàn phím full tốt
_log trực tiếp yahoo, ko phải log nick này nick kia đến 2 lần như mấy cái khác.
_ biểu tượng mặt cười đầy đủ, nhiều như cái yamee hay yahu nhìn bé tí mà rối mắt, tìm mãi ko được cái mình cần, những icon thông dụng hay dùng có đủ=D> . tuy nhiên cái khung lựa chọn biểu tượng lại chọn cũng màu với khung nền, 2 cái đều màu xanh mà chỉ khác chút xíu nên nhìn khó, có thể thay đổi màu khác sáng hơn thì tốt hơn
_ ghét cái mỗi lần vào lại hỏi giới thiệu cho bạn bè? gây khó chịu, nếu người ta thấy tốt thì người ta khắc kêu bạn bè dùng, cứ hỏi chỉ gây phiền hà. ghét cái hình thức quảng cáo gây phiền như vậy. X-( (tạm thời chuơng trình mới cần nhiều người biết đến hơn nên cần quảng cáo thì còn thông cảm được, lâu dài rồi mà vẫn quảng cáo vậy thật là bực mình )
_ log vào sv hơi chậm, thỉnh thoảng bị server error . Không biết có phải hay bị disconnect ko mà lâu lâu lại thấy hỏi chọn mạng kết nối :|
_ Chọn phần ẩn nick off line, nếu 1 nick đang onl mà nick đó thoát hoặc ẩn đi thì nick đó hiện mặt ẩn trong list chứ ko ẩn hẳn đi

Tạm thời là vậy, nếu chấm điểm cho mấy phần mềm chát yahoo vn thì mình chấm kimkim 7d. ola 8d: ola được cái giao diện đẹp, có thể check invisible, nhưng chát tiếng việt trực tiếp trong cửa sổ chát ko được, mà type chữ w cũng ko đc luôn, muốn type tiếng việt phải mở bảng riêng bất tiện, emotion của ola thì xấu võ lâm. vitalk 4d: phần mềm củ chuối quảng cáo tung tóe điên cả người, có hôm nó treo stt của mình "siêu mỏng, siêu nhẹ, siêu thời trang" làm mấy đứa pm hỏi mày đi quảng cáo kotex à, log vitalk nhanh mà log yahoo trong vitalk thì chậm như con sên. Sau khi xài vitalk thì chỉ có 2 chữ dành cho vitalk là " củ kọt" :mad:)