• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinetic menu in other phones that uses menu3.exe (5530,5230,5233)

ngoanrazor

Well-Known Member
down về côk Fw của mih đi! rofs2/sys/bin/

download về giản nén với winrar nha!

download

[video=youtube;S1ndSLzBo6w]http://www.youtube.com/watch?v=S1ndSLzBo6w&feature=player_embedded[/video]

hướng dẫn làm nè:
phải có fw gốc của đt bn!
các bạn cần chuẩn bị NokiaEditor Beta7

Mở fileNokiaEditor 0.7 Beta

Sau đó bầm vào OPEN chọn file rofs2 và làm theo hình

Sau đó vào thư mục NokiaEditor 0.7 Beta vào rofs2 vào SYS vào BIN copy toàn bộ các file mih pót ở trên vào

lúc nó hoàn thành thì nó sẽ thông báo giống như trên và ta vào thư mục NokiaEditor 0.7 Beta sẽ thấy hiện ra cái FW mình mới cook đc có tên là REB-xxxxxxxxx,xóa reb- và replace file vừa làm với file rofs2 gốc. Xong rồi đó bn hiền, giờ chỉ việc flash̀

THX panrai vì mượn mấy tấm hình :-D

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Thêm vài vòng tiếng Việt cho bài viết đỡ ngắn nhé ngoanrazor.Nhiều mem mới vào không hiểu cái này dùng để làm gì đâu,ít ra cũng cho thêm cái video demo kinetic menu ở 5800 v50 vào :D

jinsk8r

Tức là enable kinetic scrolling ở menu cho các dòng phone khác đó

jackpham

Tức là enable kinetic scrolling ở menu cho các dòng phone khác đó

Các dòng máy khác của S60v5 đừng nôn nóng, sẽ có fw mới cho các bạn kinetic scrolling ở menu thôi. 5800, 5230 và bây giờ là X6. sắp tới sẽ là 5233, 5530

anhky

MÃ nguồn mỡ hay thực ^.^, tha hồ tung hoành. KO biết lấy file N97 add vò FW của các dòng máy khác dc ko nhĩ ?

jinsk8r

MÃ nguồn mỡ hay thực ^.^, tha hồ tung hoành. KO biết lấy file N97 add vò FW của các dòng máy khác dc ko nhĩ ?
Sym^1 làm gì đã có mã nguồn mở đâu bạn =.= mở thì C00 nó đã mở cho mình mod rồi.

anhky

Nokia nó cho mình tool cook FW luôn, chẳng khác nào nó cấp phép cho mình chỉnh sửa FW, zậy ko phải mả nguồn mở sao mấy PRO :-/

ngoanrazor

Well-Known Member
Nokia nó cho mình tool cook FW luôn, chẳng khác nào nó cấp phép cho mình chỉnh sửa FW, zậy ko phải mả nguồn mở sao mấy PRO :-/

tool cook là do hacker làm mà bn! ông szakalit j đó

jinsk8r

Nói thế thì Windows XP cũng là nguồn mở à =))
Khi nào ra Sym^3 bạn biết ngay, FW được chỉnh sửa từ đầu tới cuối (vd có thể tạo FW có HS như N97 vào Nokia)
Trở lại topic nhé ^^ lan man quá

manhphanmem

Minh da tao ra duoc file REB-RM-504_20.0.080_prd.rofs2.V20 va sua thanh RM-504_20.0.080_prd.rofs2.V20 copy de len file goc trong goi FW cua 5530 nhung den khi update bang phoenix thi khong duoc. chu Topic giup minh voi

dxpro1991

Minh da tao ra duoc file REB-RM-504_20.0.080_prd.rofs2.V20 va sua thanh RM-504_20.0.080_prd.rofs2.V20 copy de len file goc trong goi FW cua 5530 nhung den khi update bang phoenix thi khong duoc. chu Topic giup minh voi

Dùng JAF thử đi bạn :D

takeocat

mình đang up bằng jaf nhưng tìm đến phần use ini mình lại kg tim thấy rm 504 bạn nào hương dẫn mình thêm với mình đã bỏ dúng đường dẫn trong ổ c rùi

kenku

cho mình xin cái file đã tạo cho 5530 đi mình tạo quài không được

nam_tran2701

mình đang up bằng jaf nhưng tìm đến phần use ini mình lại kg tim thấy rm 504 bạn nào hương dẫn mình thêm với mình đã bỏ dúng đường dẫn trong ổ c rùi

bạn sử dụng bản jaf mới 1.98.66 trên diễn đàn là ok...chú ý nếu file jaf(file setup của version mới) bị lỗi cài đặt , bạnsử dụng file jaf (cài đặt của version cũ) còn lại làm như bản mới...

manhphanmem

- Tình hình tiến là mình đã xử lý up thành công Kinetic cho chiếc 5530 trắng - xanh của mình (mình up bằng JAF_1.98.66)
- Toàn bộ menu đều có Kinetic dùng thích thật, chẳng khác gì 5800 và N97 FW mới nhất.
=)) \-/
Có bạn nào up được chưa, cùng nhận xét đi xem dùng thế nào