• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm cài ETICamcoder II !

giongdai

Cái này do em tự vọc mà ra, không biết có trùng không, nếu trùng mong các bro thông cảm:
ETICamcoder 2.02 cài vào máy N7610, quay phim tốt ra đuôi .AVI nhưng khi mở lại bằng SmartMovie 2.76 thì file không chạy và chương trình tự thoát ra (App closed). Khi mở bằng DVDPlayer 1.23 thì báo lỗi “unsupported audio codec: ADPCM” . Nhưng khi copy vào máy tính thì đọc bình thường (hình và tiếng đều tốt).
Cách khắc phục :
CÀI SMARTMOVIE 2.75 VÀ Codec_XviD 1.02 CỦA SMARTMOVIE 2.72 LÀ OK(KHÔNG CÀI Codec_XviD 1.10 CỦA SMARTMOVIE 2.75) nhưng chấp nhận không có tiếng khi chạy bằng SM.

crest

EM nghĩ cái này cứ xem bằng cái ETI là hay nhất.Đã test rồi.Chứ xem wa mấy cái SM thì lâu la...Mà nhiều lúc nó bị giãn hình nhìn mờ lắm ~^^~

ktvt47

em cũng đang dùng soft ETI nó hay thật nhưng khi e quay thì thấy nó chạy chậm lắm ,hình ảnh khi đang quay còn trông hơi giật, e hỏi ad tại sao vậy hay máy của e lởm chăng! mọi người giúp e nhé!