• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM DOWNLOAD Ở CÁC TRANG WEB

AnhTu

Super V.I.P
Khi cố gắng download từ các trang www.depositfiles.com, www.uploading.com,www.rapidshare.de... thì không được do IP VietNam bị chặn, vì sau này chúng ta sẽ sử dụng những trang này thường xuyên nên tôi xin hướng dẫn các bước để có thể download từ trang này.
Các phần mềm có dưới đây thì các bạn hãy di chuột đến tên nó & nhấn download là được.
1. Đầu tiên download chương trình Internet Download Manager và cài đặt bẻ khóa như bình thường.
2. Download tiếp chương trình Hide IP Platinium 3.21 và cài đặt bẻ khóa luôn.
3. Mở chương trình Hide IP lên, sẽ có biểu tượng trái đất xuất hiện ở thanh taskbar, di chuyển chuột đến và nhấn chuột phải, chọn Change IP. Chương trình sẽ tự động thay đổi IP random. Tiếp theo thì các bạn mở chương trình IDM và chọn mục Download/Options/Proxy và chọn mục đầu tiên, Use HTTP Proxy, sau đó nhấn vào Get form IE. Nhấn OK để đồng ý với tùy chọn trên.
4. Bắt đầu nhấn vào link của trang www.depositfiles.com có chứa link cần tải, nhấn pass để đăng nhập vào chỗ chứa file, tiếp tục nhấn mã để tiến hành tải file.
Link tham khảo http://depositfiles.com/en/files/306701 (game Aquaforce v1.1)
T.B: khi nhấn vào Download the file mà IDM không download được thì đổi IP khác theo cách thứ 3 ở trên.
*Có một số Proxy free cho các bạn lựa chọn nếu không muốn sử dụng phần mềm Hide IP, cách sử dụng cũng rất đơn giản:
- Mở Internet Explorer/Tools/Internet Options/Connections, nhấn vào Tab LAN Settings và đánh dấu chọn vào mục Proxy server/ Use a proxy server...sau đó copy một trong số các proxy có sẵn trong file Proxy.doc(gửi kèm theo đây) để thay đổi Proxy, sau đó nhấn OK để thay đổi.
- Mở Internet Download Manager/Download/Options, chọn Tab Proxy và đánh dấu chọn ở các mục Use HTTP Proxy, Use FTP Proxy (hãy nhấn Get from IE). Sau đó nhấn OK để chấp nhận.
- Bắt đầu refresh hoặc mở trang mới với đường link của trang cần download (tốt nhất nên mở trang mới) và bắt đầu làm các thủ tục để tiến hành download.

Chỉnh sửa cuối:

Utxd

Hướng dẫn Download trên 4shared

Do có nhiều bạn chưa biết cách down load trên free host tốt nhất (đối với VN) nên tôi sẽ hướng dẫn cách down như sau:

Khi nhấn vào nút download trong các bài viết hoặc copy link dán vào 1 cửa sổ trình duyệt web, đợi 1 tý sẽ xuất hiện trang thông tin về file đã up như dung lượng, người up, số lần đã down, .... Tại cửa sổ này, bạn kéo xuống cuối trang sẽ thấy dòng "Please wait xx second" trong đó xx là số giây được đếm lùi từ 20 về "0".

Đợi cho nó đếm lùi tới số "0" thì dòng chữ này sẽ biến thành chữ "Download", nhấn vào nút này để down nhé.

Trường hợp down về chỉ là 1 file .html chỉ có vài chục KB thì tắt phần mềm hỗ trợ download như Flashget và IDM đi, chỉ down bằng trình mặc định của IE, hay FireFox thôi.

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Đợi cho nó đếm lùi tới số "0" thì dòng chữ này sẽ biến thành chữ "Download", nhấn vào nút này để down nhé.

Chưa bao giờ em down được bằng 4share bác à. Nhấn download thì chỉ được khoảng 2-30% là hiện ra thông báo The Internet can not download xxxx from 4shared.com. The connection with the server was reset. . Bác có cách nào giải quyết vấn đề này không?

yingzhou

Vậy là do tình hình net của bạn đó! Có thể rất là kém! :| Mình cũng bị như thế khi mạng chậm! Bạn hãy thử lại vào lúc khác xem sao! Nếu mà không được thì có thể PM cho mình! Mình sẽ send theo link khác cho bạn! :D

h2_viethoang

Thanks Mode yingzhou. Mình không nghĩ là do mạng kém. Mạng chỗ mình dùng cáp quang 10M, mạng LAN 100M. Các bác mà up lên http://www.up4world.com/ đây thì down vô tư. Chỉ có điều up lên đây mình chưa biết thời gian tồn tại của link là bao lâu. Rapidshare cũng down được nhưng mà thời gian tồn tại ngắn quá. Hi` hi`

AnhTu

Super V.I.P
Thanks Mode yingzhou. Mình không nghĩ là do mạng kém. Mạng chỗ mình dùng cáp quang 10M, mạng LAN 100M. Các bác mà up lên http://www.up4world.com/ đây thì down vô tư. Chỉ có điều up lên đây mình chưa biết thời gian tồn tại của link là bao lâu. Rapidshare cũng down được nhưng mà thời gian tồn tại ngắn quá. Hi` hi`

Có thể giải thích lý do đơn giản hơn cho bạn dễ hiểu, link của 4share chỉ giới hạn 1 địa chỉ IP cho 1 lần download, nên có thể ngay thời điểm bạn download thì cũng có người khác đang download nên việc không download được cũng là lẽ thường tình, bạn có thể yêu cầu soft gì (bằng PM) thì mình sẽ up lên host của mình hoặc 1 số trang khác để hỗ trợ nhanh nhất.
Thân chào.;;)

mabubeo

Load file từ megaupload

- Trước tiên bạn vào menu Start > chọn Run rồi gõ Regedit > OK
- Trong cửa sổ Regedit Editor, bạn chọn nhánh:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\InternetSetting\5.0\User Agent\Post Platform]
* Lưư ý nếu không tìm thấy User Agent (do sử dụng IE 7.0 trở lên) thì hãy chọn nhánh sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\InternetSetting\User Agent\Post Platform]
- Tiếp theo, bạn nhấn chuột phải vào mục Post Platform > chọn New > chọn tiếp String Value và đặt tên co giá trị vừa tạo là Alexa Toolbar
- Sau cùng là restart máy lại để User Agent có tác dụng. Bây giờ, bạn đã có thể tải tự do các file Mega mà không gặp báo lỗi "All download slots (100) assigned to your country (Viet Nam) are in use

Đây cũng chỉ là kinh nghiệm mà em đi copy từ mấy trang web về công nghệ thông tin thôi, em áp dụng thấy ok lắm, các bác dùng xem thế nào nhé

notfourgo

To ANHTU
Theo thông tin của tôi được biết, việc dùng Hide IP pro chỉ thích hợp cho các khách hàng không sử dụng đường ADSL của VDC thôi, còn không mặc dù đã chạy nó nhung trang RapidShare vẫn phát hiện ra IP của mình là Việt Nam nên ko cho down. Bác có giải pháp nào nữa ko ?

AnhTu

Super V.I.P
To ANHTU
Theo thông tin của tôi được biết, việc dùng Hide IP pro chỉ thích hợp cho các khách hàng không sử dụng đường ADSL của VDC thôi, còn không mặc dù đã chạy nó nhung trang RapidShare vẫn phát hiện ra IP của mình là Việt Nam nên ko cho down. Bác có giải pháp nào nữa ko ?

Giải pháp là sử dụng thủ công, thay đổi IP bằng cách tự tìm bất kỳ 1 IP nào khác (có trong file .doc kèm theo) để thay đổi cho IE & IDM.

A

autumn06

Guest
hơ, báo LBVMVT có chỉ mấy cách thì phải

Rapid Share: www.ibiet.com
www.khongbiet.com
Nếu có chữ báo lỗi thì đợi vài giây bấm F5, vài lần là down được thôi, add link vào rùi nó cho link xịn
Mega Upload thì quên òi, để tìm lại tờ báo
Xài Rapget cũng ok thì phải?

quang10ntp

Có một câu hỏi: mình sử dụng máy tính ở công ty để vào net phải qua proxy server do admin cấp. Mình đã khai báo proxy của server cho các ctrình download nhưng vẫn không được. Các bác có giải pháp nào không?

Chỉnh sửa cuối:

duycst

Em hỏi hơi chuối,nhưng không biết hỏi ai nên đành hỏi đại.Download thì em cũng down được nhiều rồi,nhưng em muốn Up lên share cho mọi người trên diễn đàn thì phải làm sao đây?Em có làm 1 số theme khá đẹp nhưng không biết làm sao Up lên được,mong các bác chỉ giúp.Nếu em hỏi không đúng chủ đề thì mong các bác mail cho em dùm nha. duyconstructor@yahoo.com.vn :p

Utxd

Em hỏi hơi chuối,nhưng không biết hỏi ai nên đành hỏi đại.Download thì em cũng down được nhiều rồi,nhưng em muốn Up lên share cho mọi người trên diễn đàn thì phải làm sao đây?Em có làm 1 số theme khá đẹp nhưng không biết làm sao Up lên được,mong các bác chỉ giúp.Nếu em hỏi không đúng chủ đề thì mong các bác mail cho em dùm nha. duyconstructor@yahoo.com.vn :p

Đối với theme thì không cần Up lên free host đâu duycst, đính kèm theo bài là được rồi. Trong phần trả lời kéo xuống sẽ thấy nút "Quản lý tập tin đính kèm". Khi post bài nhớ kèm theo hình minh hoạ nhé.

Còn nếu muốn dùng Host free thì phải đăng ký tài khoản, tuỳ host mà có cách Up khác nhau, mò 1 chút là ra, không phức tạp lắm đâu :D

yingzhou

Thường thì đăng ký host free là bạn cần 1 email hợp lệ. Sau đó điền username và password là xong! :D Nhiều host chỉ cần điền email và pass là ok! :D Chúc vui!

duycst

Cám ơn bác utxd và bác yingzhou nhìu.À,nếu em lên mạng ngoài tiệm thì có up được không các bác?Sao em nghe tụi bạn nói muốn Up thì phải xài máy ở nhà mới được? :-??

yingzhou

Bạn có thể Up vô tư! Chỉ vì ở ngoài mạng không ốn định nên nhiều người nói như thế! Hiện cũng có nhiều Mod up soft ngoài tiệm net lắm đó! :D

duycst

Cám ơn các bác nhiều nha!Các bác nhiệt tình ghê!Để em tìm lại soft chụp màn hình lại rùi thử mới được!Bên MF em có thấy nhưng không biết Up nên không down về xài,giờ phải tìm lại! :D