• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm khi mua máy cũ hàng 2nd & phân biệt phụ kiện thật giả

XiaoGui

Đểu thế nào dc, vỏ nhôm rớt méo là phải rùi, gặp vỏ nhựa như chú P990 là đau lòng luôn rùi.

Posted via Mobile Device

Nó bị méo ở góc đuôi máy. Bây giờ nó hở thành 1 cái khe ở đấy,em chẳng biết làm thế nào để cho nó lại như cũ. Chắc chỉ có tháo ra mới được mất.

Son_Nguyen

Mấy hôm rồi bận đi làm hôm nay mới lên 4rum được, thấy các bác trao đổi nhiệt tình quá..:D. Bây giờ máy các bác mua mà xem mặt trong có dòng chữ MADE IN CHINA, cả pin nữa thì cứ yên tâm mà xài nhé.. Mà các bác có biết cách phân biệt pin SE zin & nhái ko? Dòng SE này trên pin tem của nó ko như tem của NOKIA nên khó để nhận biết lắm!!

decon

Mọi người vào đây check nhé:
Mã:
http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
Của mình nè:
Information on IMEI 357033013907795
Type Allocation Holder Sony Ericsson
Mobile Equipment Type Sony Ericsson P1i
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q2 2007
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 357033-01-390779-5
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35703301
Serial Number 390779
Check Digit 5

Mình nghĩ mấy ông china đã đạt trình độ làm nhái giống như thật rùi mấy con số imei thì nhằn nhò gì.:-/

XiaoGui

Mấy hôm rồi bận đi làm hôm nay mới lên 4rum được, thấy các bác trao đổi nhiệt tình quá..:D. Bây giờ máy các bác mua mà xem mặt trong có dòng chữ MADE IN CHINA, cả pin nữa thì cứ yên tâm mà xài nhé.. Mà các bác có biết cách phân biệt pin SE zin & nhái ko? Dòng SE này trên pin tem của nó ko như tem của NOKIA nên khó để nhận biết lắm!!

hehe,nó in made in china thì cứ yên tâm không phải lo,chỉ sợ vỏ thì made in các nước khác mà lõi lại made in china thôi.