• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm S-Off EVO 0012 Telstra

Moclanden

Đã có bạn nào hạ được HBoot 0012 hoặc change CID về HTC__001 cho EVO 0012 này được chưa. Nếu đã làm được thì chia sẻ nhé. Thanks

undertaker_vnn

em cũng đang xài evo 3d Telstra mà cái bước change CID không thực hiện được thế là giờ đang bị relock máy không biết cách unlock lại luôn :(

Moclanden

Nếu bạn còn giữ file unlockedcid.bin mà HTC gởi khi unlock thì sẽ unlock lại được. Hoặc bạn còn giữ File Token trong quá trình unlocked trước đây thì cũng sử dụng nó để unlocked lại được. Nếu không chắc phải đem ra hãng thôi.

undertaker_vnn

Nếu bạn còn giữ file unlockedcid.bin mà HTC gởi khi unlock thì sẽ unlock lại được. Hoặc bạn còn giữ File Token trong quá trình unlocked trước đây thì cũng sử dụng nó để unlocked lại được. Nếu không chắc phải đem ra hãng thôi.

anh có địa chỉ của hãng ko ạ?

Moclanden

Bạn ở HCM hay HN vậy. Ở HN thì tôi không rõ. Nhưng ở HCM thì ghé show room chính hãng tại hồ con rùa hỏi xem.

vnreview

em cũng đang xài evo 3d Telstra mà cái bước change CID không thực hiện được thế là giờ đang bị relock máy không biết cách unlock lại luôn :(
Cái file đấy HTC họ gửi vào email cho bạn mà, tìm lại trong mail xem còn không? Mình xác định file đó quan trọng nên backup ra cho yên tâm.

Moclanden

Cho hỏi cả nhà là đã ai hạ Hboot cho Telstra 12 chưa vậy? Hoặc S-off được chưa? Nếu có bạn nào đã làm thành công thì chia sẻ kinh nghiệm nhé. Xin cám ơn!

phannam70

Mình có cùng câu hỏi như bạn Moclanden , nhưng máy mình HBOOT 12 Hongkong. bạn nào biết cách hạ, hướng dẫn giúp mình. Mình cảm ơn.

Moclanden

Theo như bác Ancola66 thì Telstra bị khóa mạng (không biết có chính xác không) cho nên không đổi được CID. Vậy có ai biết cách phá khóa mạng không? Xin chỉ giáo.

guess

Nhiếu pác giống em quá,em làm được hết toàn bộ mà đến bước đầu tiên của hã Hboot thì không được