• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO O2 XDA STEALTH

PhamQuang

Manager
O2 XDA Stealth là PPC Phone đại diện của hãng Gigabyte.

Tôi lập Thread này để chúng ta cùng thảo luận về ROM nói chung và ROM giao diện Crossbow cho dòng này.

Thông số kỹ thuật của dòng này chắc chắn không cần nhắc lại.

UP ROM cho dòng này có 2 cách:

- Sử dụng Tool từ PC.
- Copy ROM (định dạng *.nb0) vào thẻ và chạy.

Bài duới sẽ giới thiệu phiên bản ROM giao diện Crossbow cho dòng máy này.

PhamQuang

Manager
ROM RM300407 PDAVIET for O2 XDA Stealth

=== Giao diện Crossbow ===

Dựa trên cơ sở phiên bản ROM mới nhất của dòng này: O2_XDA_Stealth_RM061208_WWE

Tôi đã Cook lại và tạo ra phiên bản ROM có giao diện Crossbow:

- Tích hợp đầy đủ các Fonts TV. Không cần cài Fonts nào thêm nữa.
- Giao diện, âm thanh, Phone Pad,... của WM6.0.
- Tích hợp các ứng dụng phụ cần thiết.
- ROM khá ổn định, RAM khá. Hỗ trợ tốt các ứng dụng.

Các bạn Up thử sử dụng và đánh giá cho thêm ý kiến để các phiên bản ROM sau sẽ tốt hơn.

ROM Uploading .........

hoaibo

mình đang chạy thử bản rom của cậu xem thế nào.Thanks. Sao chưa có ai cook thử rom giao diện crossbow cho con Atom và Atom Exec nhỉ.Bạn thử cook xem sao.

Tom_codon

Super V.I.P
mình đang chạy thử bản rom của cậu xem thế nào.Thanks. Sao chưa có ai cook thử rom giao diện crossbow cho con Atom và Atom Exec nhỉ.Bạn thử cook xem sao.

Cái căn bản là không có máy để làm test thử bạn ạ. :( :( :(
Nếu ai dùng Atom và Atom Exec muốn tạo giao diện như vậy có thể PM với Man PhamQuang hoặc mình để được hướng dẫn làm rom chuyển đổi giao diện nha.

minhcatbui

bác Quang ơi sao tải không được vậy click vào đường link thi nó bị mờ không tải được phiền bác xem lại đường link dùm nha, cám ơn bác nhiều

Utxd

bác Quang ơi sao tải không được vậy click vào đường link thi nó bị mờ không tải được phiền bác xem lại đường link dùm nha, cám ơn bác nhiều

Sao lại không được nhỉ, vừa test nè

minhcatbui

hôm trước làm không đươc hôm nay đã tải được rồi cám ơn anh út nhiều nha

vidspider

Cái căn bản là không có máy để làm test thử bạn ạ. :( :( :(
Nếu ai dùng Atom và Atom Exec muốn tạo giao diện như vậy có thể PM với Man PhamQuang hoặc mình để được hướng dẫn làm rom chuyển đổi giao diện nha.

bác có thể gửi cho em cách cook room đổi sang giao diện WM6 dc ko?(tỉ mỉ một chút, em hơi gà mà)
mail của em : vidspider@yahoo.com

tuanvinh

em hỏi bác muổn cho máy trở về gốc thì làm thao tác gì [HARDRESET]

shyme

Các bác ơi!!! bản này đã khắc phục được lỗi bàn phím chưa ạ???

PhamQuang

Manager
Các bác ơi!!! bản này đã khắc phục được lỗi bàn phím chưa ạ???

Đây là ROM thay đổi giao diện WM6.0 chứ không phải là ROM Fix lỗi.
Bạn chú ý phân biệt các khái niệm với các ROM Cook.

kenpham

@Phamquang: liệu có tool nào làm giao diện Crossbow cho Win03 ko bác? em có thể dùng WA2 và WAD để làm cho giống Crossbow, nhưng nó chỉ đựoc cái destop thôi, chứ vào trong vẫn ko có gì thay đổi, đã thế còn nặng máy. Liệu có cách nào làm giao diện crossbow cho Alpine giống như bác đã làm cho O2 stealth (win05) ko? nếu có mong bác cho em xin link hướng dẫn và soft để có thể tiến hành chỉnh sửa lại room. cám ơn bác

PhamQuang

Manager
@Phamquang: liệu có tool nào làm giao diện Crossbow cho Win03 ko bác? em có thể dùng WA2 và WAD để làm cho giống Crossbow, nhưng nó chỉ đựoc cái destop thôi, chứ vào trong vẫn ko có gì thay đổi, đã thế còn nặng máy. Liệu có cách nào làm giao diện crossbow cho Alpine giống như bác đã làm cho O2 stealth (win05) ko? nếu có mong bác cho em xin link hướng dẫn và soft để có thể tiến hành chỉnh sửa lại room. cám ơn bác

Muốn có giao diện Crossbow phải Dump và Build từ ROM WM5.0, sau đó thay đổi các Files hình ảnh, âm nhạc,...
Nhưng với Alpine thì WM5.0 đã có ai làm đâu mà lấy ROM làm cơ sở để tạo Crossbow???

kenpham

vậy có cách nào Dump và build từ ROM của win03 ko bác?ý em là mình thay đổi ngay những hình ảnh từ win 03 bằng những hình ảnh của crossbow ấy

hoidaica05

Em mới dùng con này, có một số câu hỏi ngu dốt mong các bác giải đáp ạ:
Em không dùng bàn phím của con này để nhắn tin được vì nó toàn ra ký tự số, phải làm cách nào để khắc phục ạ? Có phải up bản rom mới không các bác?
2. Em muốn cho sóng sánh nó ngon lành thì có phải up bản radio mới 2.61.21 được không hả các bác?
Kính mong các bác giải đáp dùm em với ạ, em xin đội ơn các bác nhiều nhiều :)

Em đã up bản Rom này của bác Phạm Quang, xin cảm ơn bác rất nhiều vì dòng máy này ít người quan tâm mà bác đã chiếu cố cook bản Rom này cho anh em. Tuy nhiên em xin đóng góp 1 số ý kiến ạ: Thứ nhất là lỗi phím windows trên bàn phím cứng ạ. Khi em dùng phím windows cứng thì nó hiện lên một menus khác nhưng không thể vào setting được, muốn vào setting phải dùng bút nhấn lên màn hình vào thanh start. Thứ hai là không dùng mp3 set làm nhạc chuông cho tin nhắn được ạ, bàn phím số cứng của Stealth vẫn không tận dụng được. Nhìn chung giao diện khá đẹp, tuy nhiên có một số chương trình thừa như eyes on privacy, em không biết password là gì? Mong bác chỉ giáo ạ. Cả chương trình Pocket Secure đã bị hết hạn đăng ký nữa. Thanz bác nhiều.

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Em đã up bản Rom này của bác Phạm Quang, xin cảm ơn bác rất nhiều vì dòng máy này ít người quan tâm mà bác đã chiếu cố cook bản Rom này cho anh em. Tuy nhiên em xin đóng góp 1 số ý kiến ạ: Thứ nhất là lỗi phím windows trên bàn phím cứng ạ. Khi em dùng phím windows cứng thì nó hiện lên một menus khác nhưng không thể vào setting được, muốn vào setting phải dùng bút nhấn lên màn hình vào thanh start. Thứ hai là không dùng mp3 set làm nhạc chuông cho tin nhắn được ạ, bàn phím số cứng của Stealth vẫn không tận dụng được. Nhìn chung giao diện khá đẹp, tuy nhiên có một số chương trình thừa như eyes on privacy, em không biết password là gì? Mong bác chỉ giáo ạ. Cả chương trình Pocket Secure đã bị hết hạn đăng ký nữa. Thanz bác nhiều.

Bạn lại là người không chịu đọc và tham khảo rồi !!! :(:(:(
2 phần mềm mà bạn nói là mong ước của mọi người dùng PPC đấy.
Với Pocket Secure thì chỉ cần nhập Owner là xong. Cả 2 phần mềm đều đã CR rồi. Pass. default của cả 2 là: 1234

cuunon

Các bác ơi cứu em với ! mục "rom của stealth" đã khoá nên em sang đây . Chả là em up đ1ng qui trình , PC báo complet , em rút cáp ra và soft rết thì nó chỉ hiện loên Ò Welcome rồi đứng luôn , .... huhu chết rùi mấy của bồn nhí mà ...

Sau khi đọc bài Rom Giga, em cảm thấy hình như mình chưa hoàn tất thủ tục đã rút cáp ra, các bác giúp em với .

Tks

Chỉnh sửa cuối:

Adminpdaviet

Administrator
Các bác ơi cứu em với ! mục "rom của stealth" đã khoá nên em sang đây . Chả là em up đ1ng qui trình , PC báo complet , em rút cáp ra và soft rết thì nó chỉ hiện loên Ò Welcome rồi đứng luôn , .... huhu chết rùi mấy của bồn nhí mà ...

Sau khi đọc bài Rom Giga, em cảm thấy hình như mình chưa hoàn tất thủ tục đã rút cáp ra, các bác giúp em với .

Tks

Dùng cách thứ 2 là Copy file *.nb0 vào thư mục chính của thẻ (nhớ format thẻ) để Up.