• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★★KITCHEN WM6.5 - TouchHD VỚI MANILA 2.1★★

Hãy cho biết ý kiến của bạn: Kitchen hay ROM?

• Total voters
    44

sea76

Member
Máy tính ở nhà cháu cài .Net CF 2.0 SP2, không chạy được chương trình. Bác chỉ giúp, vì cháu về nhà nghiên cứu cho cục cưng HD.Chắc cháu mất ăn mất ngũ với Cook này quá, Thanks Bác

Cháu đã thấy Core 23088 com 3 thích rồi, 11.11.2009 Sinh Nhật Lần 3, đẹp quá, buồn cái máy tính ở nhà thấy ghét.......... Bác ơi cứu.....!

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Máy tính ở nhà cháu cài .Net CF 2.0 SP2, không chạy được chương trình. Bác chỉ giúp, vì cháu về nhà nghiên cứu cho cục cưng HD.Chắc cháu mất ăn mất ngũ với Cook này quá, Thanks Bác

Phải cài cho máy tính:
- NETCF, tốt và ổn là bản 3.5 hiện nay
- vcredist_x86.exe

PhamQuang

Manager

Cháu đã thấy Core 23088 com 3 thích rồi, 11.11.2009 Sinh Nhật Lần 3, đẹp quá, buồn cái máy tính ở nhà thấy ghét.......... Bác ơi cứu.....!

Các công cụ đã đưa lên trong bài 1 rồi đấy.
Kitchen không chạy có lẽ máy cháu chưa cài Microsoft Visual C++, cài vào chắc sẽ bình thường thôi.

cuongnt8182

Cám ơn Bác Quang nhiều, Bác hướng dẫn quá chu đáo, chắc chắn Cháu sẽ nghiên cứu để Cook Rom mà Bác đã chỉ dẫn.:-?,=D>

PhamQuang

Manager
Trong bài 2 đã đưa lên Build 23088.5.3.0 (COM3) cùng các bước hướng dẫn để các bạn tự thay đổi.

Build 23088 của COM3 thử để cho biết mà thôi, thực tế là Build cũ hơn so với 23506.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Với tình hình này sắp đến đây chắc HD sẻ có thêm nhiều tay build rom mới nửa :D
Chú Quang có thể úp luôn cái kitchen 6.5 cho con DIAMOD , cháu mới vừa tậu thêm em này củng đang tính vọc Rom nếu có kitchen thì tốt quá

PhamQuang

Manager
Với tình hình này sắp đến đây chắc HD sẻ có thêm nhiều tay build rom mới nửa :D
Chú Quang có thể úp luôn cái kitchen 6.5 cho con DIAMOD , cháu mới vừa tậu thêm em này củng đang tính vọc Rom nếu có kitchen thì tốt quá

Dần dần chú sẽ Up lên cho các dòng thôi mà.
Từ lúc về tới giờ chưa nghỉ tay đây, phục vụ cho ngày sinh nhật mà.
Kitchen cho Diamond về nguyên lý cũng như vậy thôi.

Không biết đưa thế này có làm các KTV khác buồn không đây. :)):)):))

HoangVanC34

Thảo nào dạo này trên diễn đàn thấy lắm ROM COOK thế. Bác Quang chắc tính nghỉ hưu nên đào tạo đội ngũ kế cận đây mà:-? Nói thế thôi chứ riêng em vẫn muốn được up ROM của bác cho đến khi con HD của em từ giã cõi đời. Chúc bác và PDAViet một sinh nhật vui vẻ.

PhamQuang

Manager
Thảo nào dạo này trên diễn đàn thấy lắm ROM COOK thế. Bác Quang chắc tính nghỉ hưu nên đào tạo đội ngũ kế cận đây mà:-? Nói thế thôi chứ riêng em vẫn muốn được up ROM của bác cho đến khi con HD của em từ giã cõi đời. Chúc bác và PDAViet một sinh nhật vui vẻ.

Bạn chưa tự Build nên chưa thấy cảm giác hưởng thụ thành quả của mình đó thôi. :D
Hãy thử và hãy tự sáng tạo.
Nhiều người sợ, ngại và thậm chí lo máy bị chết, nhưng sau vài lần "dũng cảm" sẽ nhanh chóng trở thành Cooker thôi.
Cần thiết nhất là tính: kiên trì, dũng cảm và tò mò. :D
Ngoài ra không có gì là bí mật, cao siêu ở đây cả.

DucLong

Super V.I.P
Hihi, bây giờ Bác Quang đưa kitchen này cho anh em dùng sướng thật, Lúc trước con UNI phải tự dum rồi cook bằng tool cũ mà đã thấy sướng, bây giờ chỉ bấm rối chạy và không phải mày mò sợ xóa nhầm file nữa thật không có gì sướng hơn.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Hihi, bây giờ Bác Quang đưa kitchen này cho anh em dùng sướng thật, Lúc trước con UNI phải tự dum rồi cook bằng tool cũ mà đã thấy sướng, bây giờ chỉ bấm rối chạy và không phải mày mò sợ xóa nhầm file nữa thật không có gì sướng hơn.
Một khi đã đưa kitchen cho anh em thì khả năng dùng rom chính tay của chú Quang build sẻ không còn được nhiều như xưa nửa .
Đang tìm đoạn tex để sửa Rom date , chú Quang cho biết đoạn đó nằm ở đâu vậy chú ?

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Đang tìm đoạn tex để sửa Rom date , chú Quang cho biết đoạn đó nằm ở đâu vậy chú ?
Nếu là dân Build Rom thì Thoại nên dùng Total Commander nó sẽ thấy được các file archive, hidden và search được các string giá trị của các file(ko nên dùng windows explorer mặc định).
Và search đoạn này, VD của mình:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM]
"ROMDate"="11/11/09"

Với tấ́t cả "công cụ" và "gia vị" mà Chú Quang đã cung cấp, các bạn đã là những "đầu bếp" sướng nhất rồi đấ́y!;)
Tuy nhiên, việc build Rom khó nhấ́t là phải có khả năng fix lỗi, dựa trên nền này các bạn hãy tìm hiểu nhiều hơn để có được những bản Rom theo ý muốn!:D

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Ngày trước tiều phu đốn củi bây giờ bị gọi là lâm tặc. Khi mà có nhiều anh học việc bếp núc thì thành bếp tặc mà bác Quang không cho củi thì coi như không.

sea76

Member
Thanks Bác nhé. Chú Mừng Sinh Nhật Lần III PDAVIET phát triển, vang xa xa hơn nữa.

sea76

Member
Đúng với những gì Bác nói, chúng ta đã có tất cả gia vị, đồ để nấu từ Bác Quang, chỉ còn lại biết cách nấu, và ăn như thế nào cho ngon thôi. phải tự tin nhũng gì ta nấu chứ, ta phải ăn, ăn phải biết, biết để thêm gia vị (Thêm gia vị này phải hỏi Bác Quang thêm nha)

CongNam

Một khi đã đưa kitchen cho anh em thì khả năng dùng rom chính tay của chú Quang build sẻ không còn được nhiều như xưa nửa .

Trong kitchen chú Quang đưa có tất, bạn mò tí là ra thôi. Rom date và các D 1.59PQD76 đều sữa được.:)):)):))

DucLong

Super V.I.P
Liêu khi build rom lên rùi cài lên PDA có thể xảy ra hiện tượng brik máy ko vậy :(
Nếu chạy theo kitchen này thì chắc chắn không bị, chỉ có điều khi gặp lỗi một phần nào đó thì fix mới phức tạp hơn.

PhamQuang

Manager
Trong bài 2 đã đưa Build mới (SYS + MSXIP + xip.bin) 28002.5.3.0

Các bạn có thể tải đưa vào Kitchen để tạo ROM mới.
Core 28002 chạy khá ổn và nhanh.

akarz

Trong bài 2 đã đưa Build mới (SYS + MSXIP + xip.bin) 28002.5.3.0

Các bạn có thể tải đưa vào Kitchen để tạo ROM mới.
Core 28002 chạy khá ổn và nhanh.

ông ơi đưa font tiếng việt vào room thế nào vậy cháu đưa vào nó toàn bị lỗi font ở sim contac thôi.

Chỉnh sửa cuối: