• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD 3.0 đã xuất hiện.

tanghieu

GIỚI THIỆU DÙM KPD 3.0​

Chúng tôi hân hạnh giới thiệu với các bạn phiên bản phần mềm tra cứu danh bạ điện thoại cố định VNPT - KPD 3.0 và KPD Pro 3.0.

Dữ liệu được cập nhật đến 10/2008 với tổng thuê bao trong cả nước khoảng 7,2 triệu. Trong đó TPHCM: 1,32 triệu thuê bao, Hà Nội (mới): 1,43tr thuê bao, Hải phòng: hơn 230.000 thuê bao,... Dung lượng các tập tin cũng tăng đáng kể: TPHCM: gần 35MB, HN: gần 26 MB, Đồng Nai: 5MB, Hải Phòng: 4,6MB,...Tuy nhiên, bạn lưu ý không phải tất cả thuê bao cố định VNPT đăng ký đến 10/2008 đều có trong KPD vì nhiều lý do khác nhau: thuê bao đăng ký không hiển thị, thuê bao chưa được VNPT cập nhật vào dữ liệu, dữ liệu KPD cập nhật bị sót.... Chúng tôi vẫn đang tiếp tục cập nhật các dữ liệu mới.

Ngoài ra còn có khoảng 35.000 thông tin thuê bao Viettel của TP HCM và Hà Nội.

KPD 3.0 kế thừa các tính năng của KPD 2.3, tối ưu mã xử lý tìm kiếm và tương tác hệ thống. KPD 3.0 có dữ liệu cập nhật mới hơn và có vài tính năng ẩn đang chờ bạn khám phá.

KPD 3.0 Pro cho phép bạn có thể tìm kiếm số điện thoại từ thông tin thuê bao. Bạn có thể nâng cấp từ KPD 3.0 lên KPD Pro 3.0 bằng kích hoạt thêm tính năng tìm kiếm nâng cao thông qua nhắn tin đăng ký tự động hoặc đăng ký thủ công.

Các lưu ý với KPD

* KPD chỉ chạy trên các máy có hệ điều hành Symbian. Bạn cần biết rõ máy của bạn sử dụng hệ điều hành phiên bản nào để tải phiên bản KPD phù hợp. Hãy hỏi tổng đài của hãng để biết chính xác. (Nokia thì gọi 18001516, SonyEricsson thì gọi 19001525)
* Mỗi khi format máy, cài lại KPD thì Mã đăng ký sẽ thay đổi. Bạn vào mục Lấy lại mã đăng ký để lấy lại nhé
* KPD 3.0 chỉ chạy với dữ liệu 3.0. Do đó bạn cần xóa toàn bộ những gì liên quan đến KPD phiên bản trước đó và cài lại mới thì mới có thể chạy được KPD 3.0
* Trong quá trình đăng ký KPD 3.0 tự động bằng SMS, bạn cần kiên nhẫn chờ đợi, vì có thể mạng di động bị nghẽn cục bộ nên tin nhắn mất nhiều thời gian. Nếu bạn nóng vội, thực hiện thao tác nhiều lần có thể dẫn đến bị mất nhiều tiền.
* Trong quá trình cài đặt, sử dụng, nếu có thắc mắc, bạn vui lòng xem mục Các thắc mắc trước khi liên lạc với kpdonline trên Yahoo Messenger

Phiên bản 3.0 có các tính năng: Cho phép đăng ký KPD qua SMS; Cho phép lấy lại mã đăng ký bằng SMS; Cho phép người dùng thêm dữ liệu trực tiếp trong KPD. Trên S60 v2.0 và UIQ 2.0, nhấn phím C để hiện thông tin người đang gọi. Trên S60 3rd và UIQ 3, nhấn *, # hoặc tùy chọn hiển thị ngay không phải nhấn phím.

KPD 3.0 hỗ trợ hầu hết các dòng điện thoại chạy Symbian ngoại trừ các dòng máy đời cũ như N9300, N9500, N-Gage,...

Nếu bạn đã mua bản quyền các phiên bản KPD thì bạn hãy nâng cấp lên 3.0 bằng cách: Xóa toàn bộ những gì liên quan đến KPD phiên bản trước (kể cả dữ liệu). Sau đó tải KPD 3.0 về cài vào và chép dữ liệu mới. Xem chi tiết cách cài đặt trong mục Hướng dẫn cài đặt. Bước cuối cùng là Lấy lại mã đăng ký.

Để cài đặt và đăng ký sử dụng, các bạn vui lòng xem kỹ mục Hướng dẫn cài đặt và mục Hướng dẫn đăng ký.

Xin cảm ơn sự ủng hộ của các bạn.

www.kpdonline.com

LƯU Ý: Nếu bạn không am hiểu về lĩnh vực cài đặt ứng dụng cho điện thoại di động, hãy mang máy đến đại lý của chúng tôi để được cài đặt và đăng ký trọn gói (vui lòng xem Danh sách đại lý) với mức phí KPD 3.0 là 50.000đ và KPD Pro 3.0 là 100.000đ.

Kojiro

Super V.I.P
Cho a e nào muốn test, link tải nha: http://www.mobisoft.vn/kpd30/taive30.php

Test với code bản quyền bản 2.3 thì làm việc ok trên bản này. Nhưng đúng như KPD nói dữ liệu vẫn còn sót :( Viettel thì chỉ có HN và TPHCM, có của điện lực thì hay.

nhunguyen12

tôi down dze thấy dữ liệu data bị lỗi, down và giải nén không được khi down tòn bộ dữ liệu, phải down tạm thời vài cái như Tp.HCM va ha nội, còn viettel thì chưa thấy có dấu hiệu gì cả.

caocuong200

Sao admin cua KPD lam an the nào mà tôi nhắn tin đến hết cả cái thẻ 100k ma vẫn ko đăng kí đc,ko thấy hồi âm một chút gì cả là sao vậy?
Liệu có phải admin lừa đảo không vậy ta?

nhunguyen12

không có lừa đảo đâu bạn ơi,bạn nè, theo tôi từng đăng ký thì bạn nên ntin một cái rồi system báo bạn đã đang ký lần 1, còn 4 lần nữa, sau đó rồi đăng ký tiếp, sẽ có tin nhắn bạn đã đăng ký lần 2, bạn còn 3 lần nữa,.... vậy là ok, và chắc ăn nha. thân gửi

Kojiro

Super V.I.P
Sao admin cua KPD lam an the nào mà tôi nhắn tin đến hết cả cái thẻ 100k ma vẫn ko đăng kí đc,ko thấy hồi âm một chút gì cả là sao vậy?
Liệu có phải admin lừa đảo không vậy ta?

Bạn addnick kpdonline hay kpd_omline để thắc mắc nha.

nhunguyen12

có add cũng vậy thôi, tôi connect đâu có thèm trả lời lại đâu

bitis06

Tôi ở HNoi, vừa phải gọi số hotline 0909330880 để giúp đỡ.Thái độ KPD rất khó chịu!tôi thắc mắc ntin 75k và nạp thẻ 50k , họ kêu muốn xài ntn thì tùy!!!!!!mà mình mất tiền để gọi di động, mất tiền mua phần mềm!!!!Nếu vậy a e bảo có nên bỏ tiền mua sự bực mình đó ko?

nhunguyen12

bản pro thì tôi đâu có thấy đâu chỉ thấy bản 3.0 thôi, ai tết ở đâu chỉ với nha

Kojiro

Super V.I.P
bản pro thì tôi đâu có thấy đâu chỉ thấy bản 3.0 thôi, ai tết ở đâu chỉ với nha

Phải đăng ký với KPD mới mua được chứ ko có file cài đặt để tải bạn à. Bạn ko đọc kỹ gì cả.

nhunguyen12

mắc quá, đang xài bản 3.0, mua bản pro thì khỏi mua luôn cho rồi ,xài kia là được rồi

anhxike

mình cài bản 3.0 nhưng làm sao up lên bản 3.0 pro vậy các bác. mình không thấy chữ tìm kiếm nâng cao thông tin tỉnh thành ?

chevy

chưa có bản Pro mà, trên trang chủ KPD cũng thông báo rồi, khi nào lên Pro mới dùng được 2 chức năng kia

tichau

Bản pro 3.0 đang trong giai đoạn hoàn tất :D.Chắc vài ngày nữa là có.