• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD cho Windows Mobile [3.0]

NguyenTu

Super V.I.P
PM Tra cứu danh bạ điện thoại cố đinh trên Symbian, WM,... KPD 3.0​

Nguồn: http://www.kpdonline.com/

Chúng tôi hân hạnh giới thiệu với các bạn phiên bản phần mềm tra cứu danh bạ điện thoại cố định VNPT - KPD 3.0 và KPD Pro 3.0.

Dữ liệu được cập nhật đến 10/2008 với tổng thuê bao trong cả nước khoảng 7,2 triệu. Trong đó TPHCM: 1,32 triệu thuê bao, Hà Nội (mới): 1,43tr thuê bao, Hải phòng: hơn 230.000 thuê bao,... Dung lượng các tập tin cũng tăng đáng kể: TPHCM: gần 35MB, HN: gần 26 MB, Đồng Nai: 5MB, Hải Phòng: 4,6MB,...Tuy nhiên, bạn lưu ý không phải tất cả thuê bao cố định VNPT đăng ký đến 10/2008 đều có trong KPD vì nhiều lý do khác nhau: thuê bao đăng ký không hiển thị, thuê bao chưa được VNPT cập nhật vào dữ liệu, dữ liệu KPD cập nhật bị sót.... Chúng tôi vẫn đang tiếp tục cập nhật các dữ liệu mới.

Ngoài ra còn có khoảng 35.000 thông tin thuê bao Viettel của TP HCM và Hà Nội.

KPD 3.0 kế thừa các tính năng của KPD 2.3, tối ưu mã xử lý tìm kiếm và tương tác hệ thống. KPD 3.0 có dữ liệu cập nhật mới hơn và có vài tính năng ẩn đang chờ bạn khám phá.

KPD 3.0 Pro cho phép bạn có thể tìm kiếm số điện thoại từ thông tin thuê bao. Bạn có thể nâng cấp từ KPD 3.0 lên KPD Pro 3.0 bằng kích hoạt thêm tính năng tìm kiếm nâng cao thông qua nhắn tin đăng ký tự động hoặc đăng ký thủ công.

Các lưu ý:
* KPD chỉ chạy trên các máy có hệ điều hành Symbian và Windows Mobile. Bạn cần biết rõ máy của bạn sử dụng hệ điều hành phiên bản nào để tải phiên bản KPD phù hợp. Hãy hỏi tổng đài của hãng để biết chính xác. (Nokia thì gọi 18001516, SonyEricsson thì gọi 19001525)
* Mỗi khi format máy, cài lại KPD thì Mã đăng ký sẽ thay đổi. Bạn vào mục Lấy lại mã đăng ký để lấy lại nhé
* KPD 3.0 chỉ chạy với dữ liệu 3.0. Do đó bạn cần xóa toàn bộ những gì liên quan đến KPD phiên bản trước đó và cài lại mới thì mới có thể chạy được KPD 3.0
* Trong quá trình đăng ký KPD 3.0 tự động bằng SMS, bạn cần kiên nhẫn chờ đợi, vì có thể mạng di động bị nghẽn cục bộ nên tin nhắn mất nhiều thời gian. Nếu bạn nóng vội, thực hiện thao tác nhiều lần có thể dẫn đến bị mất nhiều tiền.
* Trong quá trình cài đặt, sử dụng, nếu có thắc mắc, bạn vui lòng xem mục Các thắc mắc trước khi liên lạc với kpdonline trên Yahoo Messenger

Phiên bản 3.0 có các tính năng: Cho phép đăng ký KPD qua SMS; Cho phép lấy lại mã đăng ký bằng SMS; Cho phép người dùng thêm dữ liệu trực tiếp trong KPD. Trên S60 v2.0 và UIQ 2.0, nhấn phím C để hiện thông tin người đang gọi. Trên S60 3rd và UIQ 3, nhấn *, # hoặc tùy chọn hiển thị ngay không phải nhấn phím.

KPD 3.0 hỗ trợ hầu hết các dòng điện thoại chạy Symbian ngoại trừ các dòng máy đời cũ như N9300, N9500, N-Gage,...

Nếu bạn đã mua bản quyền các phiên bản KPD thì bạn hãy nâng cấp lên 3.0 bằng cách: Xóa toàn bộ những gì liên quan đến KPD phiên bản trước (kể cả dữ liệu). Sau đó tải KPD 3.0 về cài vào và chép dữ liệu mới. Xem chi tiết cách cài đặt trong mục Hướng dẫn cài đặt. Bước cuối cùng là Lấy lại mã đăng ký.

Để cài đặt và đăng ký sử dụng, các bạn vui lòng xem kỹ mục Hướng dẫn cài đặt và mục Hướng dẫn đăng ký.

Xin cảm ơn sự ủng hộ của các bạn.

www.kpdonline.com

LƯU Ý: Nếu bạn không am hiểu về lĩnh vực cài đặt ứng dụng cho điện thoại di động, hãy mang máy đến đại lý của chúng tôi để được cài đặt và đăng ký trọn gói (vui lòng xem Danh sách đại lý) với mức phí KPD 3.0 là 50.000đ và KPD Pro 3.0 là 100.000đ.

Tải CT và data các tỉnh thành về ở đây: http://www.mobisoft.vn/kpd30/taive30.php

Chỉnh sửa cuối:

Tamock

Tiêu đề thì: Đã có KDP 3.0 cho WM

Ruột thì: KPD chỉ chạy trên các máy có hệ điều hành Symbian.

Click vào www.kpdonline.com thì "www.mobisoft.vn isn't loading right now".

Bác xem lại hộ cái!

AnhPheCT

Đăng lộn chổ rồi!!! HĐH symbian!!! sao lại cho vào Windows Mobile???? làm Tui mừng hụt!!! Moderator adidas1976 ?????

NguyenTu

Super V.I.P
Các bạn đọc kỹ đã nhé, PM này dùng có cả WM nhé!! không bao h lộn

NguyenTu

Super V.I.P
Tiêu đề thì: Đã có KDP 3.0 cho WM

Ruột thì: KPD chỉ chạy trên các máy có hệ điều hành Symbian.

Click vào www.kpdonline.com thì "www.mobisoft.vn isn't loading right now".

Bác xem lại hộ cái!

Đăng lộn chổ rồi!!! HĐH symbian!!! sao lại cho vào Windows Mobile???? làm Tui mừng hụt!!! Moderator adidas1976 ?????

Tải CT và data các tỉnh thành về ở đây: http://www.mobisoft.vn/kpd30/taive30.php

Các bạn đọc kỹ nhé rồi hãy thắc mắc nhé, Mình đang sài trên PPC của mình rồi đó!!!

Phần được đánh dấu đỏ có phải là dùng cho WM không các bạn!!!!:-??:-??:-??

Chỉnh sửa cuối:

vanninh1978

Cái nay chạy ngon thật lại có thêm mới số viettel ung hộ KPD các bạn cố gắn lên nhé

chuotdx

Chạy lỗi

KPD 3.0 chạy trên máy tôi bị lỗi không tìm được đường dẫn dữ liệu mỗi khi SR lại máy, phải vào 'Thiết lập' set lại (hiện lỗi 30). Tra số điện thoại thì phần lớn không tìm được số (toàn số tôi tra được chính bằng KPD từ thời dùng UIQ)???. Dữ liệu đã load all data. Tôi đã chát với bác kpdonline nhưng hình như người nói chuyện không rành kỹ thuật nên trả lời rất chung chung. Có bác kỹ thuật kpd nào tham gia ở đây thì trả lời giúp tôi với. TIA

ndb0903401104

KPD 3.0 chạy trên máy tôi bị lỗi không tìm được đường dẫn dữ liệu mỗi khi SR lại máy, phải vào 'Thiết lập' set lại (hiện lỗi 30). Tra số điện thoại thì phần lớn không tìm được số (toàn số tôi tra được chính bằng KPD từ thời dùng UIQ)???. Dữ liệu đã load all data. Tôi đã chát với bác kpdonline nhưng hình như người nói chuyện không rành kỹ thuật nên trả lời rất chung chung. Có bác kỹ thuật kpd nào tham gia ở đây thì trả lời giúp tôi với. TIA

Bổ sung thêm, khi số cố định gọi đến không hiển thị thông tin thuê bao.
Không biết nâmg cấp lên Pro bằng cách nào

n95

Bạn thêm số 3 vào ví dụ 0838...... là được chúc bạn thành công

minhdakai

Bản 3.0 này lỗi thật sự, trước tồi sài 2.3full thì ok, tra duoc rất nhiều số.
Nay dùng 3.0 thì các số ở tỉnh thì ok, rieng có 2 nơi là HCM và HN thì "Số không tìm thấy", trong khi số này tra ở bản 2.3 thì OK thậm chí là đữ liệu của KPD 2.3 thì nó còn Update hơn (ví dụ số điện thoại tra trên dữ liệu cũ 2.3 thì báo là tên Vợ tôi, nhưng dữ liệu mới thì báo là tên bà ngoại tôi-bà đã mất, đã sang tên). Cái này tôi nghĩ là do cái Data thôi.

Một điều nữa là không phải 100% số đếu báo là "không thấy", mà có 1 số số thì được.

Nếu bác KPD có đi ngang qua thì giải thíhc hộ cái. Mấy này ngay không thấy KPD online.

Một điểm nữa là nó khong hỗ trợ màn hình WQVGA và WVGA

Chỉnh sửa cuối:

itlover

Bản 3.0 này lỗi thật sự, trước tồi sài 2.3full thì ok, tra duoc rất nhiều số.
Nay dùng 3.0 thì các số ở tỉnh thì ok, rieng có 2 nơi là HCM và HN thì "Số không tìm thấy", trong khi số này tra ở bản 2.3 thì OK thậm chí là đữ liệu của KPD 2.3 thì nó còn Update hơn (ví dụ số điện thoại tra trên dữ liệu cũ 2.3 thì báo là tên Vợ tôi, nhưng dữ liệu mới thì báo là tên bà ngoại tôi-bà đã mất, đã sang tên). Cái này tôi nghĩ là do cái Data thôi.

Một điều nữa là không phải 100% số đếu báo là "không thấy", mà có 1 số số thì được.

Nếu bác KPD có đi ngang qua thì giải thíhc hộ cái. Mấy này ngay không thấy KPD online.

Một điểm nữa là nó khong hỗ trợ màn hình WQVGA và WVGA

Cái này là chính xác, rất nhiều số ở HN & TPHCM "SỐ KHÔNG TÌM THẤY". Bác KPD xem lại ngay giúp nhé. Cảm ơn nhiều.

lycucu

hix thu phí 50k đến 100k mà chưa thật sự tốt , pro nên xem xét lại vấn đề này ! chương trình chạy tốt người sử dụng hài lòng thì mới nên thu phí!

superman1983

Mình xài Treo 750 chạy WM6. Cài cái KPD 3.0 này vào rồi đăng ký bằng tin nhắn! Mình nhắn đăng ký gần 25 lần thì tổng đài gởi về 5 tin. Tin thứ 5 có key. Mình nhập key vào cũng không thấy tín hiệu gì, vẫn bảo là bản chưa đăng ký! Bực quá Remove luôn. Tự nhiên tốn 75k mà còn chuốt thêm bực mình! Chán thiệt!

chuotdx

Đúng là tâm lý mua xong không dùng được như được mua cho áo mới về mới biết mặc không vừa.
Tôi vừa quay lại bản 2.3 (trước không đăng ký được do lỗi đọc IMEI, giờ dùng xxx của 3.0 vẫn được). Các số 3.0 không tìm thấy giờ 2.3 lại tìm ngon, có điều chữ bé tí do màn của máy tôi là VGA. Méo mó có hơn không trong lúc đợi các bác kdp sửa lại 3.0 vậy.
P/S: sao không có bác nào làm kpd đứng ra làm đại diện trả lời ở đây nhỉ? như thế mọi người khỏi mù mờ thông tin như lỗi đã được ghi nhận, khoảng bao lâu sẽ fix. Một ví dụ tốt là các bác bên phudongsoft!

NguyenTu

Super V.I.P
cho e hỏi cái, ko thấy thời gian trial là bo lâu? ko bít có traial ko vậy thanks
seo hem down dc :)
Cài vô tư nhưng không mua bản quyền thì không sài được
Mình xài Treo 750 chạy WM6. Cài cái KPD 3.0 này vào rồi đăng ký bằng tin nhắn! Mình nhắn đăng ký gần 25 lần thì tổng đài gởi về 5 tin. Tin thứ 5 có key. Mình nhập key vào cũng không thấy tín hiệu gì, vẫn bảo là bản chưa đăng ký! Bực quá Remove luôn. Tự nhiên tốn 75k mà còn chuốt thêm bực mình! Chán thiệt!
Nếu chọn cách đăng ký qua SMS thì bạn chỉ cần ấn 1 lần, máy sẽ tự động gửi 5 tin, tin cuối cùng là mã. Đồng thời cũng tự tích hợp luôn vào PM mà.
Bản KDP 3.0 đúng là vẫn còn lỗi nhiều như các bạn nói. Hy vọng tới đây được tác giả FIx, nhất là lỗi hiển thị trên VGA

superman1983

Mình đăng ký rồi gởi về mình 5 tin! Tin cuối cùng có XXX nhưng đâu có tích hợp và phần mềm đâu! Minh nhập XXX bằng tay thì cũng không tác dụng luôn!

NguyenTu

Super V.I.P
Mình đăng ký rồi gởi về mình 5 tin! Tin cuối cùng có XXX nhưng đâu có tích hợp và phần mềm đâu! Minh nhập XXX bằng tay thì cũng không tác dụng luôn!

Quả này phải kiện nhà sản xuất roài:-??:-??:-??:-??

superman1983

Mình nghĩ phần mềm làm ra nên để Anh em xài free khoảng 1 tuần để kiểm tra sản phẩm rồi sau đó mới thu phí thì hơn!

NguyenTu

Super V.I.P
Mình nghĩ phần mềm làm ra nên để Anh em xài free khoảng 1 tuần để kiểm tra sản phẩm rồi sau đó mới thu phí thì hơn!

cái này ra lâu roài, bây h nâng cấp lên 3.0 mà bạn. Bản 2.3 dùng được đó, tuy rằng vẫn còn lỗi hiển thị thông tin với màn hình VGA. Mình đã dùng thử cả 2 bản, thấy hiện tại dùng bản 2.3 vẫn hơn. Đợi nhà sản xuất khắc phục lỗi:(:)(:)(:)((