• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỶ NIỆM 1 THỜI YÊU

Status
Không mở trả lời sau này.

Anhtoitb

Ai cũng có 1 thời để nhớ. Những kỷ niệm buồn vui của một thời bỏng cháy khát khao, thời mà ta cháy hết mình cho ngọn lửa yêu thương có thể đã và đang đến với bạn và tôi. Hãy cùng sẻ chia những tâm sự, cùng viết về

KỶ NIỆM 1 THỜI YÊU​
.

Anhtoitb

Anh biết mình chẳng thể quên em
Dẫu bao lần nhắc mình đừng nhớ
Dẫu cố gạt em ra khỏi niềm trăn trở
Nỗi nhớ ơi, nỗi nhớ cứ tìm em!

Thời gian đã đưa ngày ấy trôi vào ký ức và trở thành kỷ niệm của riêng anh ! Nó không dài nhưng so với 1 đời người thì cũng chẳng phải là quá ngắn, mà cũng đủ để mọi việc lắng xuống phải không em? Giờ đây.... anh đã có thể nói tất cả, tất cả lòng mình khi kỷ niệm của ngày xưa bất chợt ùa về!
Anh khát khap được quay về ngày ấy, được đạp xe thong dong và nói chuyện cùng em!
Em biết không? Em là một cái gì đó mà mãi mãi, chẳng bao giờ tầm tay anh có thể với tới được. Hãy hiểu cho anh em nhé!
Em đã trách anh vô tình, chẳng bao giờ chú ý đến em dù chỉ là một cái nhìn, một lần ngồi gần em trong giờ học hay trả lời lá thư em gửi! Em có biết trong bóng tối, khi không còn nhìn rõ mặt nhau thì người ta rất dễ nói ra những điều mà lúc bình thường mình không thể nào nói được... và đêm đêm, khi chỉ còn anh với mệt nhoài những công việc ngổn ngang, anh lại ngồi viết cho em. Nhưng những lá thư chẳng bao giờ dám gửi, những bài thơ anh cất cho riêng mình. Em có biết anh ước mong được ngồi bên em trong mỗi tiết học đến nhường nào không, nhưng bước chân anh không dám...
Hồi ấy, không cần em phải nói ra đâu! đã từ lâu, lâu lắm rồi anh đã hiểu mỗi khi nhìn vào mắt em, nhưng.....anh không thể! Nếu ngày ấy anh làm theo lời trái tim mình thì sẽ có thêm 1 người mà anh yêu thương sẽ khổ vì anh. Em trong trắng và thanh cao quá, anh không muốn làm em khổ vì anh nhưng vô tình anh đã làm đau trái tim em.
...
Anh yêu em nhưng quá đỗi dại khờ
Anh vụng dại nên để em vuột mất
Nỗi nhớ hanh hao ngay cả khi không mơ thành giấc
Những ngón tay gầy cũng chải nỗi nhớ mong!

Mình bị ép gả cưới làm sao viết bài tut bây giờ hả Anhtoitb :(( :(( >:)>:)>:)
Từ nhỏ tới giờ chưa được yêu bị "ép" cưới rồi 8-|8-|8-|

Badamgiak23

Super V.I.P
Những gốc cây bên đường Trần Phú, những cơn mưa phùn của mùa Đông làm 2 bàn tay lạnh cóng...giá như em biết anh đã từng yêu em thế nào...

Anhtoitb

Không ai vô đây viết bài chứng tỏ mọi người yêu chẳng có tí gì kỷ niệm!
Chán ghê!

Tuongvehuu

Anh vẫn nhớ ngày 2 đứa mình cùng chung chiếc xe đạp đến trường. Cơn mưa chiều vội vã làm ướt vạt áo em. Nơi phương trời xa không biết bây giờ em còn nhớ đến anh, nhớ những chiều 2 đứa hái trộm những bông phượng bên thềm để em ngồi thả trôi trên sóng biển!

Nụ hôn đầu anh lấy trộm của em
Trên đôi môi còn thơm mùi xí muội
Em vội vàng quay đi tức tưởi
Anh ngập ngừng ấp úng lời yêu!​

thanhtungsx

Anh biết mình chẳng thể quên em
Dẫu bao lần nhắc mình đừng nhớ
Dẫu cố gạt em ra khỏi niềm trăn trở
Nỗi nhớ ơi, nỗi nhớ cứ tìm em!

Thời gian đã đưa ngày ấy trôi vào ký ức và trở thành kỷ niệm của riêng anh ! Nó không dài nhưng so với 1 đời người thì cũng chẳng phải là quá ngắn, mà cũng đủ để mọi việc lắng xuống phải không em? Giờ đây.... anh đã có thể nói tất cả, tất cả lòng mình khi kỷ niệm của ngày xưa bất chợt ùa về!
Anh khát khap được quay về ngày ấy, được đạp xe thong dong và nói chuyện cùng em!
Em biết không? Em là một cái gì đó mà mãi mãi, chẳng bao giờ tầm tay anh có thể với tới được. Hãy hiểu cho anh em nhé!
Em đã trách anh vô tình, chẳng bao giờ chú ý đến em dù chỉ là một cái nhìn, một lần ngồi gần em trong giờ học hay trả lời lá thư em gửi! Em có biết trong bóng tối, khi không còn nhìn rõ mặt nhau thì người ta rất dễ nói ra những điều mà lúc bình thường mình không thể nào nói được... và đêm đêm, khi chỉ còn anh với mệt nhoài những công việc ngổn ngang, anh lại ngồi viết cho em. Nhưng những lá thư chẳng bao giờ dám gửi, những bài thơ anh cất cho riêng mình. Em có biết anh ước mong được ngồi bên em trong mỗi tiết học đến nhường nào không, nhưng bước chân anh không dám...
Hồi ấy, không cần em phải nói ra đâu! đã từ lâu, lâu lắm rồi anh đã hiểu mỗi khi nhìn vào mắt em, nhưng.....anh không thể! Nếu ngày ấy anh làm theo lời trái tim mình thì sẽ có thêm 1 người mà anh yêu thương sẽ khổ vì anh. Em trong trắng và thanh cao quá, anh không muốn làm em khổ vì anh nhưng vô tình anh đã làm đau trái tim em.
...
Anh yêu em nhưng quá đỗi dại khờ
Anh vụng dại nên để em vuột mất
Nỗi nhớ hanh hao ngay cả khi không mơ thành giấc
Những ngón tay gầy cũng chải nỗi nhớ mong!

Không ngờ Tới nhà mình lãng mạn quá .... đọc bài của Tới làm cho mình bỗng nhớ người yêu cũ đây nè .
Đúng là : " Trái tim anh luôn trôi về em , đời sống anh luôn tan vào em ......." :)

Daochemcaothu

Anh vẫn nhớ ngày 2 đứa mình cùng chung chiếc xe đạp đến trường. Cơn mưa chiều vội vã làm ướt vạt áo em. Nơi phương trời xa không biết bây giờ em còn nhớ đến anh, nhớ những chiều 2 đứa hái trộm những bông phượng bên thềm để em ngồi thả trôi trên sóng biển!

Nụ hôn đầu anh lấy trộm của em
Trên đôi môi còn thơm mùi xí muội
Em vội vàng quay đi tức tưởi
Anh ngập ngừng ấp úng lời yêu!​

Ông anh mình đúng là thơ hay, tình yêu đẹp!
Thương thay: "" Sông xưa bến cũ mấy con đò"

Anhtoitb

Thương thay: "" Sông xưa bến cũ mấy con đò"

Sông xưa bến cũ thì phải gặp anh mày đây này! :)):)):)):)) Chuyện tình của chú em hay và lãng mạn vậy mà không kể cho mọi người cùng nghe. Kiếm tiền ít thui em ạ, dành thời gian mà lên PV chơi Mobile!

ti-toe

ANH YÊU EM
Sau khi nói yêu em, anh đi đâu về đâu cũng đều thấy gương mặt em đang dụi vào ngực anh âu yếm; và thiên nhiên đẹp lung linh lúc nào cũng đột ngột dang cánh tay trần trìu mến, ôm choàng lấy cổ anh.
Và ở đâu, và bao giờ anh cũng nghe lời em hỏi thì thầm: "vì sao anh yêu em".
Anh không thể nào quên những lời anh đã nói cùng em trong đêm kỳ diệu ấy: rằng, anh cũng chẳng hiểu vì sao, chỉ biết là chính sự có mặt của em đã khiến trái tim tưởng như hóa đá của anh bỗng nhiên run rẩy vỡ vụn ra, rồi hóa thân tươi tốt như cỏ mùa xuân sau đêm mưa rây bột đó mà thôi.
Và ở đâu, và bao giờ anh cũng nghe em hỏi thì thào: "anh yêu em từ khi nào?".
Anh không thể nào quên những lời anh đã nói cùng em trong đêm kỳ diệu ấy: rằng, nếu em hỏi anh tất cả những dòng sông đã bắt nguồn từ đâu, anh sẽ không ngại gì rừng rậm núi cao, không ngại gì những ngày nắng xiên dao, những đêm mưa phóng giáo mà mang em đến tận mỗi đầu sông, chỉ cho em nơi bắt đầu nguồn nước. Nhưng anh đã yêu em từ khi nào thì anh không làm sao trả lời cho em được, chỉ biết là đấng Linh Thiêng của hồn anh đã mách bảo trái tim chân thành của anh hãy thốt lên lơì: "Anh yêu em". Và trái tim đã chẳng nấn ná gì mà thốt ra những lời tuyệt diệu nhường kia.
Nguyễn Trọng Tạo - Hà Nội, 1-1981

Anhtoitb

Cái cảm giác ngồi bên em trên ngọn đồi chùa Tháp khiến anh chẳng thể nào quên được. Em đã trao anh nụ hôn đầu ngọt ngào của người con gái trinh nguyên! Anh vẫn nhớ và vẫn còn lưu mãi trong tim, ngày ấy ơi đâu rồi những bông cỏ may, đâu rùi những bông hoa thông anh kết hình tặng em?

VOCUC09

mấy bác làm tui nhớ tới con vợ ..thằng bạn ghê! lãng mạng quá nên tôi cũng không kìm được nỗi lòng, xin sáng tác 1 bài thơ để nhớ về kỷ niệm thời ..cua vợ thằng bạn ...hic :
người ta vợ 1, vợ 2
còn tôi vợ ..thằng bạn cua hoài chả xong
ông trời quá đổi bất công
để nàng yêu sớm lấy chồng trước tôi
quang đi ngoảnh lại tức trời
kiếp sau nếu có thề yêu ..chục người
huhuhuhuhu đau lòng quá hic

Status
Không mở trả lời sau này.