• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM CHO HP68XX

huysmall

Bài viết của bác PQ rất là tỷ mỉ. Thanks for any help.
Thanks to MR. nhocbanme. ROM chạy rất mượt.

nguyenthuanbg_pv

Bài viết của bác PQ rất là tỷ mỉ. Thanks for any help.
Thanks to MR. nhocbanme. ROM chạy rất mượt.
Cảm ơn Man. Phạm Quang nhiều. Các bạn mới lưu ý chút, bây giờ đơn giản chỉ cần copy bản ROM có đuôi .exe về chạy là xong bởi các KTV đã tích hợp sẵn tất cả (all in one), và cũng vì chỉ cần Upgate mỗi OS thôi. Bác Phạm Quang viết tỉ mỉ cho ta hình dung về bản chất của quá trình. Trước mình từng hiểu nhầm rằng chạy Tool up Rom trước (để bẻ khoá cái gì gì đó,... Hic), sau đó mới chạy các cái khác... :p
Còn tóm lại để upgate 1 bản Rom mới ta chỉ cần chạy file .exe mà các KTV đưa ra là xong. (Tất nhiên là phải tuần tự theo quy trình nhé)

blerus

Bác nào giúp em với, em có con xách tay 6815 thằng bạn đem bên Nga về cho. Giờ em đang dùng bản WME của HP, tuy nhiên bữa nọ em up thử lên bản của NHOCBANME thì kô được: qua PC thì đơ cứng sau bước "OS Only", còn qua thẻ nhớ thì về BL được 5-7 phút thì máy tự restart vào lại bản cũ ! ( Em dùng thẻ Kingston 512 để up, đã thử copy file hpRuu.exe vào thẻ rồi)

haroes

tình hình là e down bản up bằng thẻ nhớ của nhocbanme và chạy cho con HP 6818 và chạy đc khoảng 20ph thì màn hình tối thui. vào BL ko đc nữa. cắm sạc thì đèn báo sạc vẫn sáng. giờ e phải làm sao, có bác nào giúp e với.

war

tình hình là e down bản up bằng thẻ nhớ của nhocbanme và chạy cho con HP 6818 và chạy đc khoảng 20ph thì màn hình tối thui. vào BL ko đc nữa. cắm sạc thì đèn báo sạc vẫn sáng. giờ e phải làm sao, có bác nào giúp e với.

Mình cũng bị như bạn và đã khắc phục được, bạn tìm các reply ở trước để biết cách làm

haroes

Mình cũng bị như bạn và đã khắc phục được, bạn tìm các reply ở trước để biết cách làm

thanks. mày mò một lúc thì e làm đc rùi. HP đã sống lại hihi

bigradeon1

Em là thành viên mới, có một vấn đề về ngôn ngữ của Rom, mong các bác giúp đỡ em.
Em có con máy 6815
Xin các bác cho em hỏi, khi em có 1 Rom diskimag.NB0 ngôn ngữ không phải tiếng Anh, bây giờ em muốn chuyển sang tiếng Anh có thể không ah? Và nếu làm được thì cần những Tool nào, em tìm mõi cả mắt mà không thấy, các bác cảm phiền cho em xin cái link
cám ơn các bác

mylove12345

các bác cho em hỏi là em đã up lên thành công bản w6.1 của bác nhocbanme , tất cả các chức năng đều ok nhưng có 2 cái là em không hiểu đó là màn hình của em thỉnh thoảng bị rung rung [ các dòng chữ nhảy nhảy lên xuống ] và vướng mắc thứ 2 là em không thể nào copy số điện thoại vào sim cũng như không thể nào chỉnh sửa được số điện thoại trong sim ,trong khi đó vẫn copy số điện thoại từ sim vào máy được , nó cứ báo là đòi hỏi phải có code nếu không sẽ PUK sim . mong các mod giúp em ạ .thank !

Mr_Tee

XIN BẢN ROM 2.03.03a by NHOCBANME CHO 6828

hi tất cả anh em PV, mình không thể nào download được ROM qua Rapidshare :((, anh em có cách nào giúp mình với, hoặc ai còn giữ source cho mình xin nha. cảm ơn rất nhiều!!!

nick mình: huy.caophan

bigradeon1

Em là thành viên mới, có một vấn đề về ngôn ngữ của Rom, mong các bác giúp đỡ em.
Em có con máy 6815
Xin các bác cho em hỏi, khi em có 1 Rom diskimag.NB0 ngôn ngữ không phải tiếng Anh, rom tiếng Nga , thằng em nó cũng thích con rom này nhưng khổ nỗi nó không đọc được tiếng Nga bây giờ em muốn chuyển sang tiếng Anh có thể không ah? Và nếu làm được thì cần những Tool nào, em tìm mõi cả mắt mà không thấy, các bác cảm phiền cho em xin cái link
cám ơn các bác

PhamQuang

Manager
Em có con máy 6815
Xin các bác cho em hỏi, khi em có 1 Rom diskimag.NB0 ngôn ngữ không phải tiếng Anh, rom tiếng Nga , thằng em nó cũng thích con rom này nhưng khổ nỗi nó không đọc được tiếng Nga bây giờ em muốn chuyển sang tiếng Anh có thể không ah? Và nếu làm được thì cần những Tool nào, em tìm mõi cả mắt mà không thấy, các bác cảm phiền cho em xin cái link
cám ơn các bác

Lấy diskimg.nb0 từ bản tiếng Anh mà Up, sẽ được thôi.
Chú ý cách Up bằng thẻ nhớ !!!
HP6815 có cần Unlock gì đâu mà lo, nhất là Up từ thẻ nhớ.

bigradeon1

Lấy diskimg.nb0 từ bản tiếng Anh mà Up, sẽ được thôi.
Chú ý cách Up bằng thẻ nhớ !!!
HP6815 có cần Unlock gì đâu mà lo, nhất là Up từ thẻ nhớ.

Bác hiểu nhầm ý em rồi, ý của em là thằng em của em nó cứ thích cái con rom đó, vì nó thích mấy cái chức năng giao diện gì đấy, nên mới nhờ các bác giúp hộ, chứ đem cái rom tiếng Anh up vào thì em không nói làm gì, mong các bác giúp em

eragon1322

Giải nén ROM ra thành 1 thư mục cùng bộ Tool đã Patch (có tác dụng bỏ qua bước kiểm tra ID Country và Language)
- Kết nối và Sync tốt máy với PC (quả cầu xanh hết xoay xoay)
- Copy tất cả các file của ROM và Tool (Patch) vào \Windows\Temp\
------------------------------------
Em chào 2 bác PhamQuang và NhocBanMe,
Đây là lần đầu em thực hiện Up Rom cho con HP 6815 nên em có nhiều bỡ ngỡ mong 2 bác chỉ em kỹ hơn 1 chút được không ạ.
1 là Rom của bác NhocBanMe em tải về là file *.exe nên chắc không phải giải nén nữa.
2 là Copy tất cả các file của ROM và Tool (Patch) vào \Windows\Temp\ của PC hay PPC ạ?
Mong các bác đừng cười em gà thật mà và rất cần các bác giúp đỡ ạ.
Chân thành cám ơn các bác rất nhiều ạ

up bằng thẻ nhớ cho nhanh em ko hiểu sao các anh cứ thích up = pc nhỉ.coppy file vào thẻ ấn 2 nut choc reset vứt máy đấy đi chới nửa tiếng sau về là có máy dúng thế thôi mà làm phiền các anh ấy hoài à.đọc qua 1 lần là biết up.2 dại ca chủ topic xem cái rom 6.5 thế nào rui đẹp ơi là đẹp mà vẫn nhiều lỗi quá

eragon1322

Híc híc nhưng em không biết vào Bootloader và cũng không biết chắc là bản Up trên thẻ của bác NhocBanMe có phải kắt 12 byte như bác PhamQuang hướng dẫn không.
Em thấy cái Up trên PC dễ hiểu hơn
Nhưng bản For HP iPAQ rw6815 (Ver 2.03.03b) không có link down
Híc híc

ôi em trai anh ơi bác nhocban mê đã cắt cái 12kb đó rồi em giải nén rồi cop thẳng vào thôi,ấn 2 cái nút bên trên cái nut nghe và gọi đó đồng thời chọc nút reset là dc,có j pm nhatkitinhyeu_88 anh hướng đẫn cho

randoms

Sao mình nhấn - + rùi và reset mà không vào BL được vậy mọi người ơi?

ketrom83

Cấp cứu em Khẩn cấp. Đang uproom bị mất kết nối

Các bác ơi giúp em với. Hôm qua E uproom con 6828 bản 6.5 của bác nhocbanme, đến fần 4 (radio) thì thấy lâu quá, màn hình nó trắng có biểu tượng HP ở giữa và chữ Invent ở dưới, dưới góc phải màn hình nó có chữ BL1.0.1 ktra lại thì thấy nó tự disconect rồi, E tháo cable ra thì nó cứ màn hình trấng và có logo HP mãi. Hard reset va Bootload đều không được.
Có phải máy em bị toi rồi ko các bác.
Các bác giúp em với.
THanks các bác nhiều