• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

xuandung11a2

Well-Known Member
Em up rom nhưng khi ấn Upagrade thì đợi mãi mà không được % nào.sau đó máy báo sort reset.chán.

Em làm đi làm lại nhiều lần rồi nhưng không được.Bác giúp em với.:((

Xem lại cáp kết nối đi,đồng thời cài active sync 4.5 lại nhé.Chú ý xem MÁy tính có nhận ra BA không nhé(xem ở thanh trạng thái của PC)Mà bro up rom lần nào chưa.

thononday

Em đã sync ok.máy pc nhận và em cũng đã copy ra vào ổn cả.Em đợt trước up rom cho exec nhiều lần rồi.nhưng chưa up cho BA.Nhân tiện cho em hỏi up rom cho BA có phải tháo sim và thẻ nhớ ra không ạ.Em cũng đã tháo rồi nhưng vẫn không được.Thanks bác!

xuandung11a2

Well-Known Member
Em đã sync ok.máy pc nhận và em cũng đã copy ra vào ổn cả.Em đợt trước up rom cho exec nhiều lần rồi.nhưng chưa up cho BA.Nhân tiện cho em hỏi up rom cho BA có phải tháo sim và thẻ nhớ ra không ạ.Em cũng đã tháo rồi nhưng vẫn không được.Thanks bác!

Thử up bằng PC khác đi,khi up thì nhấn cái file MA..NoID.exe.Tháo thẻ và sim ra đi.

thononday

Thì trước em vẫn up bằng máy này. Vẫn ok mà.Em ấn MaUpgradeUt_noID đợi 1 lúc không thấy gì, xong máy báo sort reset.xong em lại phải thoát ra.Nó báo lỗi Eror 114.Nó bảo lỗi ko upgate được radio.bác xem có bản radio 1.15 nào ổn.gửi cho e.

hoaitri

dòng BLU ANGEL này có thể up rôm từ thẻ nhớ kô?

Dòng Blue Angel gồm các thương hiệu: O22s, Qtek9090, SPV M2000, Dopod700, MDAIII, PDA2k i-Mate,....
Up ROM cho dòng này cũng khá thú vị. Các bạn chủ nhân các PPC dòng Blue Angel có thể tham gia bài và kinh nghiệm tại Topic này.
Danh sách một số ROM khá ổn định cho dòng Blue Angel
(O22s, Qtek9090, PDA2k i-Mate, Dopod700, SPV M2000, MDAIII,...)

* ROM Qtek v1.22.169 Radio v1.06.02 WWE
* ROM XDAIIs v1.31.139 Radio v1.06 WWE
* ROM v1.40.147 Radio v1.12 WWE
* ROM i-Mate v1.40.176 Radio v1.12 WWE
* ROM v1.40.556 Radio v1.13 WWE
* Radio v1.13
* Tools để Up Radio v1.13
Tất cả các Rom, Tool này đều có trong link FTP sau:
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/BlueAngel

Cách upgrade ROM cho dòng HTC Blue Angel
Thực tế up ROM cho dòng máy HTC này rất đơn giản, nhanh và ổn định.
Các bạn chuẩn bị và tiến hành các bước như sau:
1/ Download ROM mà bạn đã chọn về, giải nén, nếu là EXE có thể dùng WinRAR để Extract ra thành một Folder. Tập trung các thành phần vào 1 Folder riêng.
2/ Các thành phần chính của ROM dòng Blue Angel:
- BaUpgradeUt.exe - File chủ đạo up ROM
- EnterBL.exe - File hỗ trợ để unlock Code
- GetDeviceData.exe - File hỗ trợ để biết thông số máy như ID Country, Language...
- 3 thành phần chính: nk.nbf (HDH), ms_.nbf (Extended_ROM) và Radio_.nbf (Sóng)
- RUU.dll & RUU.conf: Các file hỗ trợ (Có thể là HTCRUU.dll & HTCRUU.conf)
Chú ý:
- Đôi khi trong thành phần ROM có thể thiếu ms_.nbf hoặc Radio_.nbf, nhưng HDH nk.nbf bắt buộc phải có.
- Bạn có thể up một hoặc tổ hợp nào đó trong 3 thành phần: nk.nbf, ms_.nbf và Radio_.nbf nếu bạn muốn.
- Nên chọn ROM có ngôn ngữ WWE bởi ROM này hợp với chúng ta, người Việt Nam. Các bạn quan tâm ngôn ngữ khác có thể tìm ROM hợp với máy của mình: ITA, GER, TRA, ESN,...
3/ Dùng phần mềm mở text nào đó mở file RUU.conf (HTCRUU.conf) và thêm vào dòng: [CHECKCEID_TYPE]=1. Đây là thông số có thể giúp phần mềm Up ROM tự sửa lỗi ID Country.
4/ Kết nối PPC với PC, chú ý kiểm tra kết nối và PIN trước khi tiến hành up ROM.
5/ Sau khi đã thực hiện các bước trên cho BaUpgradeUt.exe chạy. Sau đó tuân theo các đòi hỏi của c/t up ROM. Trong quá trình up có thể báo lỗi, không sao, tắt đi và lại cho BaUpgradeUt.exe chạy lại sẽ OK. Sau thời gian khoảng 30-45 phút là quá trình Up ROM mới sẽ hoàn thành.

CÁM ƠN BÁC RẤT NHIỀU NHƯNG CÁI DÂY CÁP NỐI VÓI MÁY TÍNH ĐÃ BỊ DIE BÁC CÓ THỂ HƯƠNG DẪN CÁCH UP ROOM DÒNG NÀY TỪ THẺ NHỚ ĐƯỢC KÔ. NHƯ bÊN kAISER CÓ THỂ UP ROOM TỪ THẺ NHỚ RẤT TIỆN CÁM ƠN BÁC NHIỀU. :-?:-?

xuandung11a2

Well-Known Member
CÁM ƠN BÁC RẤT NHIỀU NHƯNG CÁI DÂY CÁP NỐI VÓI MÁY TÍNH ĐÃ BỊ DIE BÁC CÓ THỂ HƯƠNG DẪN CÁCH UP ROOM DÒNG NÀY TỪ THẺ NHỚ ĐƯỢC KÔ. NHƯ bÊN kAISER CÓ THỂ UP ROOM TỪ THẺ NHỚ RẤT TIỆN CÁM ƠN BÁC NHIỀU. :-?:-?

Đến giờ là vẫn botay.com bác à.Làm cái cáp 50k up cho nó sướng đi bác.:D

phanminhtri

các pác ơi cho em hỏi tí, em down rom về mà chỉ có 1 file nk.nbf, làm sao để up đây mấy pác hic hic

NhatToai

Super V.I.P
các pác ơi cho em hỏi tí, em down rom về mà chỉ có 1 file nk.nbf, làm sao để up đây mấy pác hic hic
Thay file đó vào folder của một bản ROM cho BA khác mà up bình thường vậy.Phần lớn các Cooker chỉ upload file OS này để tiết kiệm dung lượng.

giúp em up rom cho o2 xda 2s<toàn báo lỗi >

em đã làm đúng hướng dẫn của các bác trên diễn đàn tải rom về giải nén nhét vào 1 floder sau đó kết nối o2 với pc cho cái MaUpgradeUt_noID chạy
nhưng ko hiểu sao khi em up từ 2003 lên win 6.1 thì ok ko vấn đề j nhưng giờ từ rom 6.1 lên 6.5 thì nó cứ lỗi hoài

mặc dù cáp em vẫn kết nói bình thường con ò thì tắt máy rồi mở máy rồi reset tất cả đều ko dc kết 6.5 quá mà loay hoay mãi chưa len hic hic chán quá các anh à

cmt_bk

có bác nào ở đây kô? cho em hỏi với, sau khi em chay cái BaUpgradeUt_noID.exe, màn hình của em nó báo " Checking information on your device...please wait..." mãi chưa thấy gì, được 10 phút rồi, thế là sao các bác ơi????????????

cmt_bk

các bác ơi, không phải là 10 phút nữa, mà là 40 phút đến 50 phút vẫn thế.hic... Ai giúp em với.......

buonVN

Banned
là cáp không nhận chứ sao! nếu dùng vista hay win 7 đê tiến hành up rom thì phải cài driver update sync mói được.! xem lại đê!

nnmhvn

Hic, con IIs của em, cứ Uprom sau khi chạy BaUpgradeUt 1 lúc thì microsoft sync 4.5 cứ tự thoát rồi nhận được thông báo là ko có kết nối được thiết bị :~X(
Anh em nào bít fix lỗi này làm ơn chỉ giúp mình với, hì hục mấy ngày thử các bản room đều bị, sync bình thường thì hoạt động tốt.

Đã mò Fix được lỗi, chuyển về BL rồi up ngon lành :D

Chỉnh sửa cuối:

cmt_bk

các bác cho em hỏi với. Con BA của em up room chạy ngon,nhưng cứ chạy được một lúc khoảng 10 phút là nó tự khởi động lại, rồi bị treo máy. không hiểu la lỗi phần cứng hay lỗi Radio, room, mong các bác giúp đỡ.

tocdinh

em đã up thử 6.5 và 6.01 R14 nhưng vẫn bị,radio dùng là 1.15.

HEHE, Bro thử lấy cái thẻ ra rồi SCAN virus cái thẻ thử đi, cài thêm mấy cái Ctrinh quét virus cho mobile vô thử. Bro co hardReset sau khi UP ROom không ?

hangocthuy

con xdalls cua minh uprom xong thi reset lai man hinh co nhieu dai mau xanh do.cac bac giup em vo.cam on nhieu!
i