• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

sao e up ban 5.04.10 roi nhung .wma khong lam chuong duoc

Bạn vô Programe/Resco Registry/ HKEY_CLASSES_ROOT/ Chọn .wma xong vô Default trong phần String Value bạn đánh vô phần String là WMAFile nhé. Chúc thành công.
Nếu không bạn có thể chọn phần mềm nghe nhạc COREPLAYER có thể đọc được file này đó. CORE có trong phần soft cho PPC, bạn chịu khó tìm nhé. :D

VUNHATVAN

Các bạn ơi!
Mình đã đọc qua tất cả chuyên mục này rồi. Và mình đang định up rom WM2005 cho con BA của mình. Nhưng mình không có cáp của nó, (mình tìm mua khắp Quy Nhơn cũng không có :-?? ), chỉ có cáp cho O2 II thường thôi, nhưng khe cắm của nó nhỏ quá. Cho mình hỏi có thể dùng nó để up rom cho con BA được kô? Nếu được thì mình bẻ hai miếng nhựa ra để up liền. :D
Mong các bạn quan tâm trả lời mình. Nếu có bạn nào ở Quy Nhơn có thể cho mình mượn cáp hoặc giúp mình up rom được không?
Thanks!
Chúc mừng năm mới! :mad:)

Bạn mà ở Hà Nội thì tốt, sang chợ Giời mua một cái vừa sys, vừa nạp của TQ, giá chỉ có 40.000 đ

phamthaitl

vậy à bạn.ở chỗ nào vậy bạn mình muốn 1 cái vỏ.liệu ở đó có bán không?
cám ơn trước nhé.

fortminor_89_lp

Em không format Extra rom mà cài up luôn WM5 fix 2 của logout nhưng dến phần hiện 4 vạch màu thì không thấy máy vào phần Align Screen được đã chở hơn 10 phút,nguyên nhân là sao vậy,và lai mình đã cố format extra rom nhưng báo lỗi Failed... gì đó.Mong các anh chỉ bảo.Thank

htrvinh

Em đã chay hết tất cả các Rom,Rom nào cũng xài đươc 15' là vào phần Device Information/Model No đều hiện ra kí tự lạ y như bị virus ăn vậy.Mình đã gặp 2 con rồi,vẫn mong bác nào găp trường hợp này đã khắc phục đươc thì chỉ giúp em với

Ko phài bị vỉut đâu, cho mình hỏi là bạn mua máy cũ hay mới? cụ thế nó hiện ra kí tự lạ gì? số Imei có trùng với số sau thân máy ko?

haianh_mta

Ặc,bạn xem lại xem.Bài ở trên cũng do bạn này viết xin Rom.Mình đã cho rồi.Nhưng chẳng chịu đọc lại gì cả,lại viết một bài khác để xin đấy chứ?Chứ đâu phải là Post cùng lúc đâu b-) ? Còn về vấn đề 2k6 cho BA thì hiện nay chưa thấy ở nơi đâu có :D .Nhưng mình biết là cũng đang có cao thủ muốn làm thử 2k6 cho BA đấy.Các bạn có thể chờ thêm nhé :D

Bạn tìm bản rom WM2003SE cho nó,đưa máy về bootloader ,vào đây tham khảo lại cách uprom http://pdaviet.net/showthread.php?t=74
Thế là xong thôi,chúc bạn thành công :D

anh xem có ban 1.42 rom WM2003SE cho BA koo, em tim mai ma ko thay, giup em voi!

Gõ tiếng Việt có dấu nhé.

Last edited by a moderator:

TuanQuang

vậy à bạn.ở chỗ nào vậy bạn mình muốn 1 cái vỏ.liệu ở đó có bán không?
cám ơn trước nhé.

bạn muốn mua vỏ của 02s ( HTC blue angel ) thì bạn ra số 2 cửa bắc nhé.vỏ ở đấy rất mới, nếu thay toàn bộ thì giá khaỏng 600n còn nếu thay vỏ ko thì khoảng 300-400 thôi. ở đó họ nhận thay luôn và bảo hành cho mình .
chúc vui

batteryone

Mình vừa up bản Logout Fix2 chạy rất ok , nhưng ko kết nối GPRS được mặt dù đã Add new connection rùi - có chữ G trên lun, cũng không tìm được chỗ nào để mở.

khanhgt

Mình vừa up bản Logout Fix2 chạy rất ok , nhưng ko kết nối GPRS được mặt dù đã Add new connection rùi - có chữ G trên lun, cũng không tìm được chỗ nào để mở.
Bạn dùng mạng gì ??? Nếu muốn cài đặt cho máy thì vào đây tham khảo nhé , chữ G chỉ là báo có sóng GPRS chứ không phải là đã kết nối GPRS . ;)

linhanh154

Mất điện

em định úp lên nhưng đang úp giở thì mất điện làm sao bây giờ các bác ơi

batteryone

Đưa máy về bootloader rồi up lại thôi.

Đơn giản vậy thui hả bạn . Mình đọc ở topic này http://pdaviet.net/showthread.php?t=6053 thấy phải thay DOC khi lỡ rút dây cable khi chưa flash hòan thành , ko biết 2 trưong hợp có giống nhau ko . Vì khi đang up rom thì pc treo hay mất điện rất có thể xảy ra , nếu hư nặng như vậy thì thật đáng sợ .

TuanQuang

Đơn giản vậy thui hả bạn . Mình đọc ở topic này http://pdaviet.net/showthread.php?t=6053 thấy phải thay DOC khi lỡ rút dây cable khi chưa flash hòan thành , ko biết 2 trưong hợp có giống nhau ko . Vì khi đang up rom thì pc treo hay mất điện rất có thể xảy ra , nếu hư nặng như vậy thì thật đáng sợ .

chỉ có UNI ( 02exec ) nếu ko up cẩn thận thì mới xảy ra hiện tượng chết DOC thôi .còn máy của bạn là Blue angel ( 02s ) thì bạn có up room hàng trăm lần cũng ko bao giờ bi làm sao đâu.bạn chỉ cần về bootloader như MOD anh tu nói rồi up lại la ok thôi. yên tâm nhé

kok1984

đúng rồi cái MA đó là cho con Magican mà. Bác nào có link bình thường ko e cũng chả cần 2k5 con thg cug dc up gium e 1 cái nhá.bản nào ok ấy con của e die roi.link Helmi tải về là bản MA e ko up dc.nó báo lỗi sai thiết bị.

binladen

cho em hỏi hiện giờ bản rom tốt nhất cho 2k3 có phải là bản 1.40.923 và radio 1.5 ko ?e đang xài bản 1.40.242 và radio 1.3 thấy cũng ok,vậy giữa 2 bản này bản nào ok hơn?mới kiểm 1 em o2s nhưng xài bản cũ quá,lên kiếm 2 bản kia thì kiếm hoài ko ra,ai có cho em xin với ạ,càng sớm càng tốt ạ,tks all

vangayeu

Em up Rom W2003 bây giờ máy không có sóng,khởi động máy báo NO GSM,xin hỏi cách khắc phục...
Em là Mem mới, mong được các ae giúp đỡ...:)

Em up Rom W2003 bây giờ máy không có sóng,khởi động máy báo NO GSM,xin hỏi cách khắc phục...
Em là Mem mới, mong được các ae giúp đỡ...:)

PS: em post mạng bị lag nên thành 2 bài,Admin thông cảm xóa giúp em 1 bài.Chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

thangmymobi

Bản 1.40.923 thì mình chưa thấy,còn hiện tại thì thấy bản 1.40.242 là good nhất rồi.còn không thì up lên wm2k5::))

binladen

hic,ko có bác nào có bản rom 1.40.242 và radio 1.3 cho em xin hết à?hic

máy đang chạy bản rom gốc,sau đó e up bản rom 1.40.242 nhưng up 4,5 lần ,quá trình chạy vẫn ok nhưng xong nó vẫn ko lên bản 1.40.242,vẫn bản cũ,vào kiểm tra thì trong ExtROM version thì ko ghi gì hết,trống,vậy là sao mấy bác?trước giờ vẫn dùng cái file rom đó up mấy lần vẫn ok,(khi up thì ko có kèm file radio),còn nếu trong folder up có file radio thì up ko được,bấm nó hiện bản finish,vậy là sao mấy bác?
nếu để tình trạng máy như trên xài (ExtROM ko ghi gì hết) thì có sao ko nhỉ?ko biết có phải do bản rom 1.40.242 trong pc của em hỏng ko ta,có ai có cho em xin lại với ạ,hoặc là bản 1.40.923 ạ,đang cần gấp test ạ
ah,cho em xin luôn Tool format DOC của o2s luôn ah,tìm ko có,tks all

Last edited by a moderator:

binladen

@trannmabc:mình tìm trên đó rồi nhưng ko có,bác biết chỗ nào load ngoài chỗ đó nữa ko,mình tìm hoài mà ko thấy,tks