• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

Kobold1609

Mình vừa down bản HELMI_BA_WM6_R0,sau khi bung chỉ thấy 2 file này: HELMI_BA_WM6_R0.exe & HELMI_BA_WM6_R0.txt.
bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình với,mình mới xài 02s được 2 ngày nên ko rành lắm. Tks!

Bạn chạy file .exe ,sẽ bung ra 1 thư mục nào đó (do bạn chọn đường link),hoặc mặc định là thư mục trong temp.Trong thư mục bung ra đó bao gồm các file cần thiết up ROM như :ma_upgradeNoID,nk.nbf......
Chúc vui !

antiloving

hix, ko biết các bác up ra sao , mình mua 1 máy BA MDA III đã up sẵn (của người quen) bản Rom wwe 5, Rom 1.15 , nhưng sóng yếu lém, còn bản Rom thì đang xài Wifi nó tự động SR , đang tải về up lại WWE 6 xem sao, nhưng mà ko có cable, hix, tìm cable bữa giờ muốn lòi mắt luôn. ai có cho mình mượn với hu hu

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Up lại đi bạn à Bản Radip 1.15 là ngon rồi đấy sóng đầy mà, nếu trục trặc thì up lại đi thôi.
Bạn qua Lý Nam Đế nhé 80k 1 cái cáp. 1 cửa hàng ở đầu đường hoặc đi xuôi từ phía Quán Thánh lại thì quán đó nằm ở giữa đường phía bên trái. Nhìn từ ngoài vào không nổi bật để ý sẽ tháy rất nhiề bao da điện thoại.
Xin lỗi vì mình không nhớ tên

em hỏi phát! Muốn clean Storage thì phải bấm vào Record + camera + Softreset! sau khi lựa chọn hết rồi, muốn nó Thực hiện các cái Format mình vừa chỉnh thì bấm vào đâu nữa ạ?????

nidu29

bạn chọn 2 dòng dưới là yes còn dòng trên để no rồi bấm phím cứng thứ 2 hình tin nhắn ở hàng có 4 phím ngang là được

Jackielrv

bạn sử dụng Redcore để select còn Camera là bạn chọn YES hay là NO đơn giản mà bạn làm thử sẽ thích ngay thôi :)
Thân chào bạn

minhanhtran

Well-Known Member

redstorm

vấn đề sau khi uproom

sau khi mình up lên Wm2006 thì cảm ứng của mình có vấn đề, lúc được lúc không rất khó chịu. Mình xài XDAIIs. Nhân tiện hỏi thêm là mình muốn cho máy trở lại trạng thái ban đầu. Giống như Hard Reset ở Wm2003 đó, giờ mình HR nó vẫn còn y các chương trình cũ. Xin chỉ giáo! thanks:-/

sau khi mình up lên Wm2006 thì cảm ứng của mình có vấn đề, lúc được lúc không rất khó chịu. Mình xài XDAIIs. Nhân tiện hỏi thêm là mình muốn cho máy trở lại trạng thái ban đầu. Giống như Hard Reset ở Wm2003 đó, giờ mình HR nó vẫn còn y các chương trình cũ. Xin chỉ giáo! thanks:-/

Việc up rom ko liên quan gì đến màn hình cảm ứng cả, có thể do phần cứng, cụ thể là tấm kính cảm ứng của bạn có vấn đề, còn HR thì bạn làm như sau: bấm và giữ nút power + chọt reset, bấm và giữ tiếp 2 phím Camera + Record, màn hình sẽ hiện ra 3 dòng, dòng đầu tiên bạn để No, 2 dòng sau để Yes, dùng phím Camera để chuyển Yes - No và phím Record để di chuyển nhé, sau cùng là bấm phím hình cái bao thư để xác nhận việc HR là xong!

fantom

mấy bác ơi em mới dô cho em hỏi chút
ROM là gì vạy T.T sao em tìm wài mà ko thấy định nghĩa
Với lại làm sao biết máy mình xài Wm mấy

daituan

Bác nào có bản radio 115 cho Blue Angel thì cho em cái link nhé . Mạng của em không down dược trên xda-developers.com. Em xin cảm ơn

hungdalico

Cho em xin Rom O2 S 1.40.923

Em đang dùng O2 Xda IIs, em đã up rom lên WM5 nhưng thấy nó thế nào ấy. Em muốn down xuống WM 2003. Mấy Anh có bản rom O2 Asia version 1.40.923 Radio 1.12.00 thì cho em xin với. Nghe nói bản này ổn định lắm. Cám ơn các Anh nhiều.

KYLE

cách down load file để up rom!

Dòng Blue Angel gồm các thương hiệu: O22s, Qtek9090, SPV M2000, Dopod700, MDAIII, PDA2k i-Mate,....
Up ROM cho dòng này cũng khá thú vị. Các bạn chủ nhân các PPC dòng Blue Angel có thể tham gia bài và kinh nghiệm tại Topic này.
Danh sách một số ROM khá ổn định cho dòng Blue Angel
(O22s, Qtek9090, PDA2k i-Mate, Dopod700, SPV M2000, MDAIII,...)

* ROM Qtek v1.22.169 Radio v1.06.02 WWE
* ROM XDAIIs v1.31.139 Radio v1.06 WWE
* ROM v1.40.147 Radio v1.12 WWE
* ROM i-Mate v1.40.176 Radio v1.12 WWE
* ROM v1.40.556 Radio v1.13 WWE
* Radio v1.13
* Tools để Up Radio v1.13
Tất cả các Rom, Tool này đều có trong link FTP sau:
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/BlueAngel

Cách upgrade ROM cho dòng HTC Blue Angel
Thực tế up ROM cho dòng máy HTC này rất đơn giản, nhanh và ổn định.
Các bạn chuẩn bị và tiến hành các bước như sau:
1/ Download ROM mà bạn đã chọn về, giải nén, nếu là EXE có thể dùng WinRAR để Extract ra thành một Folder. Tập trung các thành phần vào 1 Folder riêng.
2/ Các thành phần chính của ROM dòng Blue Angel:
- BaUpgradeUt.exe - File chủ đạo up ROM
- EnterBL.exe - File hỗ trợ để unlock Code
- GetDeviceData.exe - File hỗ trợ để biết thông số máy như ID Country, Language...
- 3 thành phần chính: nk.nbf (HDH), ms_.nbf (Extended_ROM) và Radio_.nbf (Sóng)
- RUU.dll & RUU.conf: Các file hỗ trợ (Có thể là HTCRUU.dll & HTCRUU.conf)
Chú ý:
- Đôi khi trong thành phần ROM có thể thiếu ms_.nbf hoặc Radio_.nbf, nhưng HDH nk.nbf bắt buộc phải có.
- Bạn có thể up một hoặc tổ hợp nào đó trong 3 thành phần: nk.nbf, ms_.nbf và Radio_.nbf nếu bạn muốn.
- Nên chọn ROM có ngôn ngữ WWE bởi ROM này hợp với chúng ta, người Việt Nam. Các bạn quan tâm ngôn ngữ khác có thể tìm ROM hợp với máy của mình: ITA, GER, TRA, ESN,...
3/ Dùng phần mềm mở text nào đó mở file RUU.conf (HTCRUU.conf) và thêm vào dòng: [CHECKCEID_TYPE]=1. Đây là thông số có thể giúp phần mềm Up ROM tự sửa lỗi ID Country.
4/ Kết nối PPC với PC, chú ý kiểm tra kết nối và PIN trước khi tiến hành up ROM.
5/ Sau khi đã thực hiện các bước trên cho BaUpgradeUt.exe chạy. Sau đó tuân theo các đòi hỏi của c/t up ROM. Trong quá trình up có thể báo lỗi, không sao, tắt đi và lại cho BaUpgradeUt.exe chạy lại sẽ OK. Sau thời gian khoảng 30-45 phút là quá trình Up ROM mới sẽ hoàn thành.

tôi đã vào link của anh để down load nhưng nhiều quá không biết cái nào cần thiết cho O2 lls ? mong anh chỉ dẫn cặn kẽ hơn. thanks alot

quangduc_ta

mấy bác ơi em mới dô cho em hỏi chút
ROM là gì vạy T.T sao em tìm wài mà ko thấy định nghĩa
Với lại làm sao biết máy mình xài Wm mấy

hì hì, cái này, hì hì, ra ngoài đọc lại đê:)):))

quangduc_ta

tôi đã vào link của anh để down load nhưng nhiều quá không biết cái nào cần thiết cho O2 lls ? mong anh chỉ dẫn cặn kẽ hơn. thanks alot

ôi! cái nào cũng được bạn, vấn đề là cảm thấy thích cái nào hơn thôi. Khuyên thật là vào 4rum này rồi down bản WM6 của bác Minh Anh về cài luôn đi, nhanh và ổn định lắm
ROM đây
hướng dẫn đây

Hoangdat_vista

Trong diễn đàn đã có WINDOWS MObiles 6 cho BA O2IIS của chúng rồi, còn dùng WM 5 lam gì?
các bạn cứ UP lên WM 6 đi, dùng xong thì quên ngay WM 5 ngay thôi, quá thú vị

minhvu

Xin hướng dẫn up ROM cho BA

Mình đang xài một con B.A có bảng ROM là :
ROM version : 5.63.11 WWE
ROM date ; 11/06/2007
Radio version : 1.15.00
Protocol version : 1337.45
ExtROM : (ko có )
Đã xài một tuần, nhưng thấy ko ổn định lắm! Hay bị treo máy! Khó vào Wifi!
Đã tải bản ROM mới có TouchFlo nhưng thật sự ko biết cách Up!
Xin Amind hướng dẫn chi tiết cách Up!
từ lúc vào Bootloader cho đến khi Hardreset.
Rất mong nhận được sự hướng dẫn của Admin!
Xin chân thành cám ơn!
Email : nguyengocuong@gmail.com :-?