• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

VMinh

mình đang xai WM06 ..muốn úp xuong 2005 thì phải làm sao ? pác nào có wm 05 cho minh với : Thank

Tuan1412

mình đang xai WM06 ..muốn úp xuong 2005 thì phải làm sao ? pác nào có wm 05 cho minh với : Thank

up rom cho dòng BA 2005 giống với 2006 nhé bạn,còn rom 2005 cho BA thì có rất nhiều trên diễn đàn,bạn chịu khó tìm nha
Thân

Anhtoitb

up rom cho dòng BA 2005 giống với 2006 nhé bạn,còn rom 2005 cho BA thì có rất nhiều trên diễn đàn,bạn chịu khó tìm nha
Thân

Up lên, Up xuống vô tư hả Tuấn? Anh Up mấy lần rùi cũng đều Ok nhưng vẫn còn Run run!

deadim

máy tôi bị hỏng mất phím record vậy muốn fomat 4 phím reset +power+camera+record có cách nào làm đc ko (dùng phần mềm gì chẳng hạn)

Tuan1412

máy tôi bị hỏng mất phím record vậy muốn fomat 4 phím reset +power+camera+record có cách nào làm đc ko (dùng phần mềm gì chẳng hạn)
0 có cách nào khác đâu bạn,bạn mang ra ngoài hàng bảo thợ sửa cho là đc mà.

anhtoitb:
Up lên, Up xuống vô tư hả Tuấn? Anh Up mấy lần rùi cũng đều Ok nhưng vẫn còn Run run!

Anh cứ up vô tư đi,em chưa thấy ai kêu làm chết BA do up rom bao giờ,nếu mà anh có bị sao thì cũng là người đi đầu rồi.Lo gì?:)):)):))>:)>:)=))=))

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đúng rồi nếu die thì bác là người đầu tiên rồi. Up WM5 cũng y xì như WM6 vậy. Nhưng giờ có rất nhiều bản WM6 mà lại muốn cài bản WM5 nhỉ?

toitoi

sao lại trù ẻo người ta vậy?ai dám làm người đầu tiên nữa?cứ im lặng cho bác ấy up.lúc nào ...là người đầu tiên rùi hay.kiếm cái win 6 thật pro mà úp bác ạh.quay về win 5 làm j!ai lại đi lùi như thế!

lecce42

Nói rõ hơn nha, máy của tui là SPV M2000, hàng cho Pháp, nên bàn phím cứng là bàn phím tiếng Pháp. Mà bản WM6 là bản tiếng anh nên khi sử dụng bàn phím cứng bị nhầm vài nút.

hungdalico

Mấy anh có bản rom asia 1.40.923 của O2 s không cho em xin với, em lục tung trên mạng mà ko có. Vào trang seeO2 nó dòi nhập Imei, em nhập đúng rồi mà nó báo lỗi ko register được.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mấy anh có bản rom asia 1.40.923 của O2 s không cho em xin với, em lục tung trên mạng mà ko có. Vào trang seeO2 nó dòi nhập Imei, em nhập đúng rồi mà nó báo lỗi ko register được.
http://www.seeo2.com/user/XdaIIs/te...ction/downloadfile/23/dpr/396909/swupgrade/22
hoặc
http://www.seeo2.com/user/XdaIIs/template/SoftwareUpgradeFiles.vm/swupgrade/22/dpr/396909
Nếu vẫn không down được thì bạn thử dùng bản này xem sao nhé
Xda_IIs_Upgrade_v140242.exe

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Nói rõ hơn nha, máy của tui là SPV M2000, hàng cho Pháp, nên bàn phím cứng là bàn phím tiếng Pháp. Mà bản WM6 là bản tiếng anh nên khi sử dụng bàn phím cứng bị nhầm vài nút.

Bạn vào start/setting, chọn nhãn system chọn item Regional settings trong Tab region bạn chọn" Franch(France). Khởi động lại máy xem có được không.
Tham khảo thêm trong box" các loại bàn phìm cho PPC". POST bài này ở đây là hơi nhầm chuồng đó:D

ddonline

Vấn đề tế nhị!

Em vừa up con BA từ 2003 lên 2006
Em đã up thành công rồi nhưng có 1 vấn đề là
khi up rom xong thì phải hard reset phải ko ạ
em ấn nút Record + Camera + Reset , rồi chọn NO YES YES , rồi ấn nút HÒM THƯ nhưng .... nút Hòm thư của em bị hỏng nên bây h em ko thể nào hard reset được
em vào window media xem tivi trực tuyến từ PDA.VN giật tưng bừng, trước kia em xem bằng bản rom 2003 thì ngon lành,
các bác bảo em cách nào để hard reset mà ko phải dùng đến nút hòm thu được ko ạ hix hixx

CaoHungVN

Toi phím tin nhắn thì bác chịu khó dùng 2003 đi bác, còn không thì tháo máy ra kiểm tra lau chùi xem sao, con BA tháo đơn giản lắm o^.^o

tintin123

Tôi hiểu thì bạn dùng bàn phím ngoài thì bi nhầm một số phím đúng không?
nếu thế bạn có thể làm như thế này:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\QWERTY

Layout=123105 is the default value when you use a WWE ROM. 123105 is the value in decimal for 00020409... and 00000409 is the keyboard layout for the US keyboard in Windows

Layout=132108 (which corresponds to 0002040c in HEX... 0000040c is the French keyboard)

sau khi đổi xong thì RS. Hi vọng là được.
Chúc vui vẻ

Hoangdat_vista

BA có vấn đề các bác giải quyết giùm

Máy sáng nay vọc cả sáng.( mấy ngày liền dùng ROM của bác MOBIFUNS) chạy rất ngon. Tự nhiên trưa nay, sau kh i tui HR lại máy thì thấy rất lâu( mọi lần không lâu thế). Sau khi HR rồi cài tiếp TF và HTC home 2.1 thi cũng rất lâu, tưởng như là bị treo nhưng không phải. Khởi động lại máy chạy rất lì. Tưởng có vấn đề về ROM up lại. Xong vẫn như thế. Nghi do thẻ dữ liệu đầy và bị phân mảnh, tui sao lưu vào PC và Format lại thẻ. Nhưng vẫn thế!!!
Có phải máy tui sắp tiêu rồi không. Tui nghĩ chắc là do phần cứng có vấn đề! Mà sáng nay tui có BackUp toàn bộ dữ liệu trên máy bằng SPB Backup( để khi HR đỡ mất thời gian). Sau đó có thử chạy lại, rất lâu. Hay tại tui bắt nó làm việc quá sức!!!
Các bác cho ý kiến giúp:(:)((

Anhtoitb

Đừng lo bạn à. Tháo PIN ra khoảng 1 giờ rùi bạn lắp vào và HardReset lại xem sao ? Nhớ chọn No, Yes, Yes nhé!

Hoangdat_vista

Em cũng nghĩ đến tình huống như bác nói nhưng chưa thử. Có thể do làm việc quá sức, Chíp nóng, tháo ra PIN ra tức là tắt máy hoàn toàn. Để em thử xem.

B

barry

Guest
Tình hình là em chả hiểu tại sao sau khi cài ROM xong, bật máy lên nó cứ đứng im hoài ở cái màn hình Windows Mobile với 2 nút Select và Exit nhưng mà chả làm gì được nó cả. Em cài lại WM3 thì dung được, còn WM5 và WM6 thì bó tay, treo y như nhau. Mà cái phím SMS của em nó chết ngắc rồi nên ko format storage được. Em đã thử cái cách bôt bằng Linux gì đấy nhưng mà coi bộ cũng ko xi nhê. Có bác nào có cách cứu em với ko ạ.

hehe...em xóa hết file trong Storage đi và cài lại được rồi...thanks các bác đã wan tâm

Last edited by a moderator:

quocdung0079

mấy Bác ơi sao máy của em UP lên 5. hay 6. gì vẫn không HR được là sao vậy
(con này là MDA T-MOBILE MDA III)
em nhấn đồng thời 2 phím RECORD + CAMERA và chọc vào lỗ RESET màn hình hiện 4 vạch màu và phía trên bên trái có 3 dòng nhưng nó cứ ở trạng thái NO ,bấm phím CAMERA và RECORD không có tác dụng gì cả vậy phải làm sao để HR chỉ dùm em đi chứ mỗi lần UP ROM xong vào trong PROGRAM chương trìng nào cũng tồn tại 2 đến 3,4 ICON lận