• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UPROM CHO HP iPAQ rw6815 - rw6818 - rw6828

Status
Không mở trả lời sau này.

PIPo

e đã làm đúng như Bác chỉ.ra được chữ HP nhưng một lát sau( khoảng 10 phút) vẫn nhu cũ mà chỉ soft-reset thôi mà ko HR.Bác hướng dẫn lại kỹ hơn giúp e nhé

Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ, và tên file ROM đã chính xác chưa ?
Chú ý là quá trình up ROM nhanh hay chậm là tùy vào máy bạn và thẻ nhớ, quá trình có thể kéo dài từ 15' - 20', bạn cứ bĩnh tĩnh chờ cho nó up...

PhamQuang

Manager
Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ, và tên file ROM đã chính xác chưa ?
Chú ý là quá trình up ROM nhanh hay chậm là tùy vào máy bạn và thẻ nhớ, quá trình có thể kéo dài từ 15' - 20', bạn cứ bĩnh tĩnh chờ cho nó up...

Cám ơn PIPo, bạn rất nhiệt tình với ROM cho 68xx. :D
Mấy hôm nay mất NET, giờ đã có.
Đang nghiêm cứu lại ROM cho dòng này, hy vọng sẽ sớm có 1 bản của riêng PDAVIET để bạn test hộ. :D

PIPo

Trong lúc chờ đợi 1 bản ROM PDAVIET cho HP6828, chúng ta cùng test tiếp một bản ROM WM6 WWE mới do bác tangjunhu người China Build dành cho HP6828.
Bản ROM này chạy rất tốt, ổn định, ko phải up patch như bản cũ nên tiếp kiệm được cỡ 10MB storage :D ...
Đây là vài tấm hình của nó :

HP iPAQ rw6828 WM6 ROM WWE by tangjunhu

Các bước up ROM vẫn tương tự như trang đầu tiên , mình tóm tắt lại như sau :
1- Đầu tiên down bạn ROM theo địa chỉ dưới về :
http://www.mediafire.com/?cdxqzxg9z2m
2- Copy file image vào thẻ nhớ (nên sử dụng thẻ có dung lượng từ 128MB->1GB)
3- Khởi động vào chế độ bootloader bằng cách : nhấn và giữ 2 núm softkeys đồng thời chọt lỗ reset và giữ trong 2s. Nó sẽ xuất hiện màn hình trắng của Bootloader, và tự động tiến hành up ROM.
4- Quá trình up ROM xảy ra 1 cách âm thầm trong khoảng từ 15' -> 20' bạn cứ bĩnh tĩnh chờ đợi. Và máy sẽ tự động hardreset.
5- Tận hưởng WM6 thôi :D

=> Còn chờ đợi gì nữa, hãy down về và cùng test nào >:)

P/S : mình chỉ mới test cho HP rw6828 thôi, chưa test trên các máy rw6818 và rw6815 nên ko có thể chắc chắn có thể hoạt động tốt được, bạn nào có máy có thể test và post KQ của mình lên cho mọi người bít nhé ....

datvt

tức là máy mình đang chạy WM06 (ở trang đầu tiên rồi đó) bây giờ phải up về Wm05 rồi mới up bản mới được à? vì mình thấy bạn nói kiểu bootloader như là rom WM05 gốc mà

PIPo

tức là máy mình đang chạy WM06 (ở trang đầu tiên rồi đó) bây giờ phải up về Wm05 rồi mới up bản mới được à? vì mình thấy bạn nói kiểu bootloader như là rom WM05 gốc mà

Ko cần... bản ROM WM5 gốc và WM6 vào bootloader đều giống nhau cả.
Chỉ cần vô bootloader là nó tự úp lun.

datvt

PiPo có cái Change Page Pool cho cái thằng Hp 6828 này ko?Post lên cho anh em xài thử với !

nhh0612

Bạn cứ bình tĩnh ko sao đâu.
Làm theo các bước sau nhé :
1- Chép lại bản ROM cũ vào thẻ nhớ.
2- Tháo pin ra, nhấn đồng thời 2 nút softkeys (nút có hình dấu - đó) -> nhấn và giữ im đó, đồng thời gắn pin zô vẫn giữ 2 {I{nút đó chọt lỗ reset khoảng 2s -> thế là vào lại đc bootloader.
3- Đợi 15' cho nó úp lại bản cũ :D

Phuuuu! hu vía, vậy là em nó được cứu rồi. Nhưng nếu mình muốn trở lại WM5 thì làm thế nào nhỉ. Mình ko có thẻ 256M mà chỉ có thẻ 2G thi có úp được ko? Cám ơn PIPo vì đã nhiệt tình giúp đỡ.

PIPo

Hóa ra từ bữa đến giờ bác vẫn chưa cứu đc nó à, thấy bác ko nói gì hết E tưởng bác cứu được rùi chứ :D

-- Hướng dẫn cách trở về WM5 ở trang 5 đó :
http://pdaviet.net/showthread.php?t=17462&page=5
-- Còn về thẻ để up thì mình hok chắc chắn lắm, tốt nhất thì thẻ từ 128-256MB, mình xài thẻ 1GB vẫn up tốt :D

nhh0612

Hóa ra từ bữa đến giờ bác vẫn chưa cứu đc nó à, thấy bác ko nói gì hết E tưởng bác cứu được rùi chứ :D

-- Hướng dẫn cách trở về WM5 ở trang 5 đó :
http://pdaviet.net/showthread.php?t=17462&page=5
-- Còn về thẻ để up thì mình hok chắc chắn lắm, tốt nhất thì thẻ từ 128-256MB, mình xài thẻ 1GB vẫn up tốt :D

Mình vứt vào tủ từ hôm đó đến giờ. Đã thử úp từ thẻ 2G - kết quả OK. Sau khi len WM6 và cài đủ các pack đính kèm nhưng vẫn thấy chưa ổn lắm, màn hình thỉnh thoảng dợn sóng như bị nhiễu ấy, thanh trượt thì lúc được lúc ko.Bạn có bị như vậy chưa nhi?

PIPo

Tình trạng dợn sóng mình cũng gặp đôi lần sau khi up ROM lên thoy.
Còn nếu mà menu ko chính xác thì bạn căng chỉnh lại màn hình xem :
Setting - System - Sceen - Align Sceen....

nhh0612

Trong lúc chờ đợi 1 bản ROM PDAVIET cho HP6828, chúng ta cùng test tiếp một bản ROM WM6 WWE mới do bác tangjunhu người China Build dành cho HP6828.
Bản ROM này chạy rất tốt, ổn định, ko phải up patch như bản cũ nên tiếp kiệm được cỡ 10MB storage :D ...
Đây là vài tấm hình của nó :

HP iPAQ rw6828 WM6 ROM WWE by tangjunhu

Các bước up ROM vẫn tương tự như trang đầu tiên , mình tóm tắt lại như sau :
1- Đầu tiên down bạn ROM theo địa chỉ dưới về :
http://www.mediafire.com/?cdxqzxg9z2m
2- Copy file image vào thẻ nhớ (nên sử dụng thẻ có dung lượng từ 128MB->1GB)
3- Khởi động vào chế độ bootloader bằng cách : nhấn và giữ 2 núm softkeys đồng thời chọt lỗ reset và giữ trong 2s. Nó sẽ xuất hiện màn hình trắng của Bootloader, và tự động tiến hành up ROM.
4- Quá trình up ROM xảy ra 1 cách âm thầm trong khoảng từ 15' -> 20' bạn cứ bĩnh tĩnh chờ đợi. Và máy sẽ tự động hardreset.
5- Tận hưởng WM6 thôi :D

=> Còn chờ đợi gì nữa, hãy down về và cùng test nào >:)

P/S : mình chỉ mới test cho HP rw6828 thôi, chưa test trên các máy rw6818 và rw6815 nên ko có thể chắc chắn có thể hoạt động tốt được, bạn nào có máy có thể test và post KQ của mình lên cho mọi người bít nhé ....

Sau khi Up bản Rom này thi ko nghe được khi có cuộc gọi, kể cả speaker phone và bằng tai nghe trong khi bên kia vẫn nghe được. Loa ngoài vẫn nghe nhạc tốt. Minh có xem trong sys thi ExtRom = not need >>> như vậy là sao nhi?
Mình muốn trở về WM5. Sau khi chay file ResetBootloader.exe thì từ màn hình bootloader lại trở về WM6 như cũ >>> Lúc này mình tiếp tục úp bản Rom WM5 kèm theo pack model như hd nhưng máy báo ko tương thích và cancel. Như vậy là sao nhỉ?

khkt_cc2

Đang định up lên WM2006, dưng mà nghe trên forum mình cũng run, thôi đành chờ ít lâu vậy.

PIPo

Sau khi Up bản Rom này thi ko nghe được khi có cuộc gọi, kể cả speaker phone và bằng tai nghe trong khi bên kia vẫn nghe được. Loa ngoài vẫn nghe nhạc tốt. Minh có xem trong sys thi ExtRom = not need >>> như vậy là sao nhi?
Mình muốn trở về WM5. Sau khi chay file ResetBootloader.exe thì từ màn hình bootloader lại trở về WM6 như cũ >>> Lúc này mình tiếp tục úp bản Rom WM5 kèm theo pack model như hd nhưng máy báo ko tương thích và cancel. Như vậy là sao nhỉ?

Mình ko gặp phải TH như bạn nói.
Còn về vấn đề trở về WM5 :
-Bạn có thể vào BLoader = file ResetBootloader.exe hoặc nhấn 2 nút softkeys + chọt lỗ reset.
-Sau khi đã vào Bloader thì bạn chạy chương trình RUU với bản patch model và làm theo các bước trong đó ( chú ý là nhớ gỡ thẻ nhớ khi up ROM = cable nhé)

Chúc thành công.

datvt

Mình cũng đang chạy bản mới mà ko thấy lỗi gì,Pin của máy vẫn nhanh hết như thường :D

ancola66

Super V.I.P
Mình bổ xung một kinh nghiệm khi up bản RomWM6.0 cho HP rw68xx by Jiggs Mà mình đã gặp :
* Sau khi Uprom xong máy khởi động lại qua màn hình boot và đến màn hình WM6 thì dừng lại ở đó khoảng 5 đến 7 phút . Các bạn nên kiên nhẫn chờ để quá trình diễn biến tự nhiên không nên nóng vội SR lúc đó. Nếu các bạn SR lúc này là phải Up lại từ đầu đó.
*

tuanla

Bản RomWM6.0 cho HP rw68xx by Jiggs bị lỗi ở phần Contact y như trên O2IIS ( tôi vẫn đang dùng con BA này với các kiểu ROM khac nhau vẫn thế)
Cụ thể : Nếu 2 số máy gần giống nhau (chỉ khác 1 số như 091 ... 090... hoặc 0912... 0913... và đuôi giống nhau) thì lúc có gọi đến máy hiện lên số máy đúng nhưng tên của máy kia .. thế mới đau

nhh0612

Bản Rom này thi qua ngon, tuy nhiên vẫn còn 1 vài lỗi , nên mình mong bác Pham Quang sớm hoàn thiện thêm để có bản Rom PDA việt cho dòng này. Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.