• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm cách nào đưa HTC Polaris về tình trạng ban đầu?!

TaQuangDuc

Mình đưa ra chủ đề này vì bản thân mình sau khi unlock HTC Polaris thì gặp nhiều vấn đề, muốn đưa máy về tình trạng ban đầu nhưngtìm tòi mãi mà chưa ra nên cùng đưa ra để anh em thảo luận.
Mình đã thử các bước sau đây:
down và up bản rom ship (nguồn của xda developer,<--DOWNLOAD), bản này có kèm theo radio
đưa SPL về SPL cũ (nguồn cũng của xda developer)
nhưng tình trạng sóng không được cải thiện
vì vậy mình muốn được trao đổi và học hỏi thêm kinh nghiệm số đông.
Cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

Mình đưa ra chủ đề này vì bản thân mình sau khi unlock HTC Polaris thì gặp nhiều vấn đề, muốn đưa máy về tình trạng ban đầu nhưngtìm tòi mãi mà chưa ra nên cùng đưa ra để anh em thảo luận.
Mình đã thử các bước sau đây:
down và up bản rom ship (nguồn của xda developer,<--DOWNLOAD), bản này có kèm theo radio
đưa SPL về SPL cũ (nguồn cũng của xda developer)
nhưng tình trạng sóng không được cải thiện
vì vậy mình muốn được trao đổi và học hỏi thêm kinh nghiệm số đông.
Cảm ơn.
đưa máy về hiện trạng ban đầu Bạn thử làm cách nầy
bấm phím Explorer và GPS button và chọc reset

TaQuangDuc

đưa máy về hiện trạng ban đầu Bạn thử làm cách nầy
bấm phím Explorer và GPS button và chọc reset

cách này là hard reset mà bạn.
mà hard reset đúng là chọc reset --> ấn liền 1 lúc Explorer và GPS
Ý của mình là khi nó xuất xưởng cơ (lúc đó máy bị lock hoàn toàn), lock luôn cả Sim (cách này để đề phòng trường hợp máy có vấn đề, đưa đi bảo hành sẽ được đổi máy mới :p)
cheers

huysanhdieu

máy mình radio 1.58.21.23 ma thấy nó íu íu sao sao dó chỉ có 1 hoac 2 vach sóng thui ah
mà nghe dt o ngoài dường thì nhò lắm (máy mình zin chưa up) tính up rom 6.1 coi sao
bỏ mấy trăm dô mua về mà nghe gọi sóng gió còn íu hơn con p3600
chán thật

huysanhdieu

radio cua minh hien là 1.58.21.23 ko biết có fai là Radio Murata ko nữa
nhưng sau khi mình up rom udk thì thấy sóng tốt hơn hẳn sau khi tắt 3g hehehe.
nhưng khi nghe dt thì loa bé wa chạy ngoài dường nhìu khi ko nghe gì cả.
còn cái gprs nữa nhìu khi lỡ tay chọn trúng icon weather trên htc home thì nó báo kết nối fail. mình ko mún xài gprs thì làm sao bây g bro

AnhTu

Super V.I.P
Không có cách nào để đưa máy trở lại tình trạng xuất xưởng & re-lock SIMcard được cả, có chăng là dùng ROM ship đưa HĐH của máy trở về xuất xưởng nhưng cũng không thoát khỏi việc đã unlock SIMcard.
Còn việc "sóng gió" thì không liên quan gì đến HĐH hay SPL của máy cả, có thể lý do máy không đặc biệt thích ứng với hạ tầng mạng Việt Nam, hoặc đơn giản hơn là "kén SIM", có thể quy cho dòng máy này tương tự như ATOM (mức độ nhẹ hơn), nhưng không vì thế mà cho rằng dòng máy này không thể sử dụng được ở VN, mà chỉ là "không phát huy được hết tác dụng của nó" khi tranh bá tại thị trường VN mà thôi.

TaQuangDuc

khi chưa unlock và up ROM thì máy chạy ngon lành, unlock xong thi vấn đề luôn, mình nghĩ thủ phạm chính là thằng unlock Radio trong tool unlock, vì sau khi unlock Radio, nó chèn ngay 1 thàng Radio 1.7cái_gì_đấy vào thế là sóng tụt 1 tụt về 0.
Bạn nào chưa unlock thì chỉ nên HardSPL rồi upROM thôi, đừng máu me vụ Radio cho nó tội cái thân

nqkonan

khi chưa unlock và up ROM thì máy chạy ngon lành, unlock xong thi vấn đề luôn, mình nghĩ thủ phạm chính là thằng unlock Radio trong tool unlock, vì sau khi unlock Radio, nó chèn ngay 1 thàng Radio 1.7cái_gì_đấy vào thế là sóng tụt 1 tụt về 0.
Bạn nào chưa unlock thì chỉ nên HardSPL rồi upROM thôi, đừng máu me vụ Radio cho nó tội cái thân

Huhuhu... pác nói nghe có vẻ hợp lý quá... biết sớm thế này thì em chả up iếc làm gì!

shogunr125

Có lẽ do phần cứng của máy bạn rồi. Mình đã unlock tất cả mà ko gặp trở ngại gì, mọi thứ tới giờ này đều tốt cả. Up rom, radio lên xuống liên tục (thậm chí có ngày gần chục lần) mà chẳng sao cả. Bạn nên đem máy đi bảo hành đi. Bởi vì khi sản xuất ra đâu phải cái nào cũng tốt hết cả đâu.
Chúc bạn may mắn!

TaQuangDuc

Có lẽ do phần cứng của máy bạn rồi. Mình đã unlock tất cả mà ko gặp trở ngại gì, mọi thứ tới giờ này đều tốt cả. Up rom, radio lên xuống liên tục (thậm chí có ngày gần chục lần) mà chẳng sao cả. Bạn nên đem máy đi bảo hành đi. Bởi vì khi sản xuất ra đâu phải cái nào cũng tốt hết cả đâu.
Chúc bạn may mắn!

mình mua hàng xách chân nên đâu có bảo hành, mà không thằng nào bảo hành máy bị unlock và upROM đâu bác :D
Vứn đề là trước lúc unlock nó vẫn OK kia mà :p

TaQuangDuc

Polaris ROM ship, hosting @XDA developers

mình bổ xung thêm 1 bản ROM WM6 cho Polaris lấy từ host của XDA developers

ROM ship của HTC
version WWE 1.25.405.1
Radio 1.58.21.23
DOWNLOAD
sẽ cố gắng up hình sớm
cheers,

Mình đã up bản ROM này và nó không khác gì các bản ROM WM6 khác nên có lẽ không phải thêm hình minh họa cho nó nữa. Tuy nhiên, sau khi up vẫn phải up lại Radio thì máy mình mới hoạt động tốt được.

Chỉnh sửa cuối: