• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm đẹp cho Walkman 3

conanlinh

Thủ thuật nhỏ sau đây sẽ giúp bạn làm đẹp hơn cho Walkman 3 với hình ảnh background chuyển động ngay trong Menu đầu tiên, thay vì mặc định chỉ trong lúc chơi nhạc

Mặc định:

Chạy X-plorer (hoặc Swiss manager) đến thư mục C\Share\MP
Xóa hoặc đổi tên thư mục backgrounds (ở đây mình đổi thành backgrounds-bak). Sau đó chạy Walkman 3 bạn sẽ thấy kết quả:
Sau khi Mod:

Nếu không thích thì bạn đổi tên thư mục backgrounds-bak thành backgrounds thì sẽ trở về trạng thái mặc định ban đầu

Nguồn: http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=259954
Test: P1i
Have fun...!

hieusaco

Hay quá, nhưng bạn làm thế nào mà nó chuyển được sang màu xanh vậy, chỉ mình với

leekunkun

hix. bác ơi. em làm theo như thế. nhưng em xóa thư mục đó đi rồi. lúc vào lại. cái nền nó đen ngòm.làm sao giờ. em xóa mất rồi.

Caohieu88

Hay quá, nhưng bạn làm thế nào mà nó chuyển được sang màu xanh vậy, chỉ mình với
Màu xanh đó nếu bạn đã cài Walkman2.5 hoặc Walkman3.0 thì vào Assign\Mood để chọn màu cho mình thôi ^ ^

leekunkun

Cấp Cứu mọi người ơi.Em đã làm đủ mọi cách mà khi cài Walk3 vào P1i. nhưng nó vẫn ko hiện visualization chuyển động.mà nó có font nền màu đen.nó ko có màu mè như lần đầu tiên em cài. Em đã thử cài Walk 2.5 rồi Walk 3.0 mới. rồi walk 3 for P1i. nhưng lần nào cứ cài là xong.mở lên lại nền màu đen. Em đã uP FM mới .cài lại Walk3 vẫn ko đc. >.<. bRo vào giải quyết giúp em vụ này. Hix