• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAM-MINH ROMS

minhlc1958

Active Member
Vậy thì bạn phải thay thủ công rồi. Bạn mở file rom .zip ra bằng Winrar, sau đó vào system/customize và xóa file bootanimation.zip đí (nhấn Delete trên bàn phím), sau đó bạn nhấp chuột phải vào vùng trống bất kỳ và chọn Add file... và tìm đến file bootanimation.zip bạn muốn thay. Chú ý tên file bootanimation.zip có thể khác, bạn chỉ cần để tên giống file bootanimation.zip gốc là được.

Cái này còn tùy thuộc vào tác giả bản rom họ để bootanimaion đó ở đâu và đặt tên nò là gì mình mới thay được, nếu như các bạn muốn thay bootanimation vào bản rom nào thì các bạn có thể cho link bootanimation và cho biết bản rom bạn đang sử dụng mình sẽ làm giùm và up lên MF hoặc 4shared cho các bạn

Cái này còn tùy thuộc vào tác giả bản rom họ để bootanimaion đó ở đâu và đặt tên nò là gì mình mới thay được, nếu như các bạn muốn thay bootanimation vào bản rom nào thì các bạn có thể cho link bootanimation và cho biết bản rom bạn đang sử dụng mình sẽ làm giùm và up lên MF hoặc 4shared cho các bạn
Một số bản rom thì file bootanimation.zip ở trong data/local đó chú. Nhưng thường là trong system/customize/resource thôi.

batanguyen

Đã tìm được câu trả lời rồi ... Cảm ơn mod và bác minhlc nhiều nhiều :D
Và sẳn chia sẽ cái bootanimation tìm được ở

Ngoài ra, còn có thể xem thêm ở các trang web sau:
http://androidbootanimation.com/

Hướng dẫn chỉnh sửa file desc.txt
Ví dụ: nội dung 1 file nhé
Mã:
720 1280 3
p 1 0 part0
Số 720 1280 -> độ phân giải màn hình chỉnh sao cho phù hợp với máy
Số 3 -> thời gian chuyển giữa các tấm hình (càng cao càng chậm và ngược lại)
part0 -> tên folder trong bootanimation.zip ( đặt tên gì cũng được miễn sao khai báo trong file desc tên đó là được)
Còn p "1" -> số 1 tức toàn bộ ảnh trong folder part0 sẽ lặp lai 1 lần, còn nếu set là số '0" thì sẽ lặp vô hạn.
p 1 "0" -> số 0 là thời chờ giữa các lần lặp

Ngoài ra, nếu có nhiều folder trong bootanimation.zip thì khai báo như sau
Mã:
720 1280 3
p 1 0 part0
p 0 0 part1
.............
p 0 0 part thứ n

CÁC BẠN PHẢI ĐỂ 1 DÒNG TRỐNG PHÍA DƯỚI "p 0 0 part thứ n" NẾU KHÔNG BOOTANIMATION SẼ KHÔNG HOẠT ĐỘNG.

Còn đối "DOWNANIMATION" thì dùng Photshop Resize hình theo kích thước 720 x 1280 rồi Zip lại với Compression method là Store thì mới full màn hình được nha nếu không thì nó sẽ hiện đúng kích thước file hình cho dù có chỉnh file desc.txt cũng như không

Chỉnh sửa cuối:

huynhtv

Member
em không làm cách nào để đưa đồng hồ và thời tiết ra màn hình home được , bác chỉ em cái đi . cám ơn bác !

em không làm cách nào để đưa đồng hồ và thời tiết ra màn hình home được , bác chỉ em cái đi . cám ơn bác !
Bạn nhấn và giữ vào khoảng trống ở màn hình Home, bạn nhấn vào All Widgets và chọn Clock (HTC) và chọn kiểu đồng hồ thôi.

huynhtv

Member
Bạn nhấn và giữ vào khoảng trống ở màn hình Home, bạn nhấn vào All Widgets và chọn Clock (HTC) và chọn kiểu đồng hồ thôi.

cám ơn bạn ! nhưng rom của bác này không có như vậy , nó là nova launcher nên mình không biết sử dụng .

minhlc1958

Active Member
cám ơn bạn ! nhưng rom của bác này không có như vậy , nó là nova launcher nên mình không biết sử dụng .

Cái này là do bạn khi up bạn chọn remove htc sense nên nó trở thành bản không sense
Đơn giản là bạn chỉ cần up lại rom nhưng không wipe nếu như bạn thấy khó hiểu khi chọn các mục thì bạn cứ bấm next tới thôi không phải chọn gì hết vì những cái ưu minh đã chọn sẵn rồi
Có thể bạn chọn ở mục âm thanh beats và camera thôi còn các cái thì giữ nguyên cũng ok

huynhtv

Member
Cái này là do bạn khi up bạn chọn remove htc sense nên nó trở thành bản không sense
Đơn giản là bạn chỉ cần up lại rom nhưng không wipe nếu như bạn thấy khó hiểu khi chọn các mục thì bạn cứ bấm next tới thôi không phải chọn gì hết vì những cái ưu minh đã chọn sẵn rồi
Có thể bạn chọn ở mục âm thanh beats và camera thôi còn các cái thì giữ nguyên cũng ok

Vâng em cám ơn bác . Bản này của bác cũng nhẹ nhỉ , chạy nhanh .

batanguyen

Bác Minh ơi cháu đang dùng ver27 thì bị một số lỗi như sau.
- Wifi lúc bắt được sóng lúc không để xử lý thì cháu reboot máy lại là xong.
- Loa ngoài thấy bị nhỏ đi rất nhiều. Cháu so sánh trên cùng một file nhạc thôi ah.
- Hay bị treo khi dùng từ điển Lạc Việt (mtdEV10) tra từ "Get" và các từ có dữ liệu lớn là treo đơ ra luôn.

Review sơ qua thì pin khỏe, mượt sóng điện thoại mạnh hơn rất nhiều, lướt web có phần nhanh hơn và mượt hơn khi dùng 3G thích nhất cái này, ngồi kế con ip4 nó máy mình lướt web mà chảy ke luôn mà ip4 không có sóng để xái thế là chạy qua hỏi anh dùng đt gì her......her (Đang ngồi tầng 3). Dùng lâu thấy ít nóng.....

minhlc1958

Active Member
Bác Minh ơi cháu đang dùng ver27 thì bị một số lỗi như sau.
- Wifi lúc bắt được sóng lúc không để xử lý thì cháu reboot máy lại là xong.
- Loa ngoài thấy bị nhỏ đi rất nhiều. Cháu so sánh trên cùng một file nhạc thôi ah.
- Hay bị treo khi dùng từ điển Lạc Việt (mtdEV10) tra từ "Get" và các từ có dữ liệu lớn là treo đơ ra luôn.

Review sơ qua thì pin khỏe, mượt sóng điện thoại mạnh hơn rất nhiều, lướt web có phần nhanh hơn và mượt hơn khi dùng 3G thích nhất cái này, ngồi kế con ip4 nó máy mình lướt web mà chảy ke luôn mà ip4 không có sóng để xái thế là chạy qua hỏi anh dùng đt gì her......her (Đang ngồi tầng 3). Dùng lâu thấy ít nóng.....

Cám ơn bạn đã sử dụng và góp ý
-Loa ngoài nhỏ có thể do mod beats bạn thử up bản mod beats xem thế nào vì cái này mình cũng ít khi dùng nên ko có so sánh
-Tự điển Lạc Việt mình lại ko dùng tới nên ko test thử bạn thông cảm, mình xem lại sau

huynhtv

Member
Bác ơi có thể cho em xin cái camera ở bản v27 của bác được không ? Cám ơn bác !

minhlc1958

Active Member
Cái v8 đó bác . Cái đó chụp có hơn camera ở bản rom gốc của máy không bác ?

Theo mình thì chất lượng ảnh ngang nhau nhưng được cái trong phần cài đặt nhiều tùy biến và giao diện thân thiện hơn
Tối về mình đưa link sau

kool_man1510

Bác minh cho em hỏi là e mới up Rom V.27 của bác xong, tình hình là thấy máy chạy mượt mà và ok hơn hẳn bản rom ship. Bi giờ e muốn up cái kernel Bricked_onex_v0.7 thì nó có ảnh hưởng j tới bản rom của bác ko thế?? tại hồi trước e có up linh inh mà còn gà nên máy gặp lỗi lầm làm e đứng tim :( nên giờ fải hỏi cho chắc ăn.
Up bản Kernel này có fải là mình theo các bước sau ko

1: cop file kernel vào bộ nhớ máy với giải nén lấy file boot.img
2: về chế độ recovery hay fastboot để flash file boot.img
3: sau đó vô recovery rồi install fille kernel.zip rồi reboot lại máy là xong fải ko ??

Còn khi nào muốn về kernel ở bản rom của bác thì chỉ việc chạy lại file boot-v27 kèm theo rom là ok đúng ko??

minhlc1958

Active Member
Bác minh cho em hỏi là e mới up Rom V.27 của bác xong, tình hình là thấy máy chạy mượt mà và ok hơn hẳn bản rom ship. Bi giờ e muốn up cái kernel Bricked_onex_v0.7 thì nó có ảnh hưởng j tới bản rom của bác ko thế?? tại hồi trước e có up linh inh mà còn gà nên máy gặp lỗi lầm làm e đứng tim :( nên giờ fải hỏi cho chắc ăn.
Up bản Kernel này có fải là mình theo các bước sau ko

1: cop file kernel vào bộ nhớ máy với giải nén lấy file boot.img
2: về chế độ recovery hay fastboot để flash file boot.img
3: sau đó vô recovery rồi install fille kernel.zip rồi reboot lại máy là xong fải ko ??

Còn khi nào muốn về kernel ở bản rom của bác thì chỉ việc chạy lại file boot-v27 kèm theo rom là ok đúng ko??

Bạn làm như vậy là đúng rồi nhưng trước khi làm bạn vào recovery mà backup bản rom lại để sau khi muốn quay về bạn restore nó và flash boot.img của v27 là ok

kool_man1510

Bác cho e hỏi ngu một tý. Em tưởng restore lại là ko cần fải chạy file boot lại nữa chứ bác?