• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm mới dế yêu bằng pm Nokia Qt S60v3 S60v5 ^ S 3

Le_Quang_Minh

Wow, khi mình cài đặt, hoàn toàn không có sự lựa chọn đó, giao diện hoàn toàn không thay đổi, hệ thống chạy ổn..
Hèn gì khi cài luôn bị báo "..missing part.."
Mình vẫn chưa rõ ràng liệu các thứ tự cài đặt có ảnh hưởng không?hay muốn cài cái nào trước cũng được!??

*Oẹ, cài đặt-> sử dụng-> tám lung tung rồi mới biết..chưa thanks bác Hht2010

phamnhudoan

bạn vào phần cài đặt chủ đề or giao diện, sau đó vào phần màn hình menu có thêm chữ v, bán nguyệt. phần màn hình chờ thêm thanh biểu tượng ngang, dọc, phần cài đặt vào cài đặt riêng để cài phím tắt, hệ thống thì chẳng có gì thay đổi

mình cũng cài trên e72 mà sao kô thấy có như bạn nói nhỉ ?

HHT2010

mình cũng cài trên e72 mà sao kô thấy có như bạn nói nhỉ ?

Báo cho mấy bác biết là Nokia đã đưa các thành phần trên vào FW mới RM 35.0.2 của máy N82 rồi đấy, bác nào có N82 đón nhận mưa móc cúa Nokia đi, còn mấy anh khác thì tiếp tục ... chờ nhé. :)) :)) :)) Chờ k nỗi thì mua máy mới hoặc cài Qt 4.7.2 xài đỡ buồn dzậy. :D

kimcy1992

Member
cái này hợp vói v5 và symbian ^3 hơn s60v3 không nên cài nó sẽ chiếm hết bộ nhó máy đó, mà nặng thêm chứ không nhanh hơn đau còn cái overclocking nhanh lúc đầu về sau lại như cũ thui,hihi không tin thử coi

HHT2010

cái này hợp vói v5 và symbian ^3 hơn s60v3 không nên cài nó sẽ chiếm hết bộ nhó máy đó, mà nặng thêm chứ không nhanh hơn đau còn cái overclocking nhanh lúc đầu về sau lại như cũ thui,hihi không tin thử coi

:)) Mới gia nhập đã chém trước...đệ nhứt kỳ dị thủ võ lâm :)) :)) :))

ThangVN2009

Cái này máy chưa Hack ko dùng đc hả bác? Em cài Qt Installer 4.7.2 nó báo đã đc bảo vệ

HHT2010

Cái này máy chưa Hack ko dùng đc hả bác? Em cài Qt Installer 4.7.2 nó báo đã đc bảo vệ
:D Pm nầy đã signed sẳn rùi dùng luôn cho máy chưa hack, tuy nhiên có vài ĐT vẫn phải dùng thêm pm SisEditor signed nó lại 1 lần nữa với cer và key của máy mình (xem thêm cách lấy cer và key trên dđ nhé)

Pm JBenchmark2 để làm i vậy bạn

:D Thì chạy nó trước và sau khi cài để xem những chỉ số thi hành của HĐH để biết chính xác hơn. Nó k phải kiểu Overclock phần cứng mà có thể thấy bằng mắt thường rõ nét....

Choitre

Minh down về cài ngon lành.nhung ko thấ các file con trong app.mgr đâu cả.C củng ko mất mê nào (cai ở thẻ nhớ).Ỡ app.mgr chỉ có 2 cái qt...minh cài vô thôi..vậy fải mần răng đây bác chủ thớt..cám ơn nhiêu.

HHT2010

Minh down về cài ngon lành.nhung ko thấ các file con trong app.mgr đâu cả.C củng ko mất mê nào (cai ở thẻ nhớ).Ỡ app.mgr chỉ có 2 cái qt...minh cài vô thôi..vậy fải mần răng đây bác chủ thớt..cám ơn nhiêu.

:D Mình lưu ý các bạn là cài xong nó sẽ có các file liệt kê trên bài viết nhưng thế hệ mới hơn. Đó là nhân (kernel) của Symbian. Symbian Anna là tên gọi đời mới của Symbian nhưng thực chất là nhân nó được nâng cấp đời mới lên thui. Vì Nokia chưa phát hành FW mới cho tất cả các máy nên ta phải "đi trước" nó 1 bước là vậy...

Choitre

:D Mình lưu ý các bạn là cài xong nó sẽ có các file liệt kê trên bài viết nhưng thế hệ mới hơn. Đó là nhân (kernel) của Symbian. Symbian Anna là tên gọi đời mới của Symbian nhưng thực chất là nhân nó được nâng cấp đời mới lên thui. Vì Nokia chưa phát hành FW mới cho tất cả các máy nên ta phải "đi trước" nó 1 bước là vậy...

Chào bác...Em hiểu ý bc nói..Nhưng e mún nói là e đã cài hoàn chỉnh cho n82 đả hack..nhưng e chỉ thấy nó xuất hiện 2 cái qt***ở trong app.mgr và 1 file qt ins exe trong C\sis\bin mà thôi.Mà C\ thi ko thấy mấ mê nào..Vậy bác nói múôn gỡ nó,thì vô đâu để"gở từng em một"??Bác ra tay jáo chỉ cho em chi tiết nhé..e thấy trên rom cũng chưa có mấy ai thông chổ nay..
Cám ơn pác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

HHT2010

;;) Trước khi cài thì trong máy chưa có những file liệt kê như trên, chứ k lẽ từ đâu nó có ... chịu thôi với ông nhé ... Cố tình SPAM 1 cách vô VH (dùng nickname ảo)

:)) Đề nghị các mod xem và xóa bài rác trên dùm mình. Rất cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

HHT2010

Chỉ cài vào để máy chạy nhanh thôi à các bác?
:)) Đúng vậy! Chính xác là mượt hơn giống như các gói update của windows trong khi chờ nó hứa nâng cấp toàn diện lên S60V3.20 (có thể ...vài năm) :D

mình xài n81,cài vào nó báo bị thiếu cái gì đó

:D K sao cả miễn là nó cài vào đầy đủ các file mình đã liệt kê trên bài viết là ổn.

Tuanbik1416

chủ thớt cho hỏi sao đến lúc mình gỡ cái APP TRK thì máy đơ luôn không làm được gì luôn ạ @@
mà cài vào thì nó chiếm mất hơn 12 mb trên ổ C
mình dùng 5800 fw c6 :D

Tuanbik1416

chủ thớt cho hỏi sao đến lúc mình gỡ cái APP TRK thì máy đơ luôn không làm được gì luôn ạ @@

HHT2010

:D Nó chiếm như vậy là đúng rùi vì nò tham gia vào HĐh mà! Còn bác gỡ cái đó là gì viết tắt mình k biết...