• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao backup ROM gốc để up ROM khác???

dpvina

Các bác vui lòng cho tôi hỏi:
Tôi mua galaxy mini được 1 tháng.ROM mặc định 2.2.1.Nay tôi muốn up lên ROM 2.3.4 hoặc CM7.Nhưng Up rồi sợ mất ROM gốc mai mốt máy có trục trặc gì sẽ ko duoc BH
Vây có cách nào backup ROM gốc của Samsung truoc khi "quậy phá" ko? nếu về sau máy cần BH thì có dễ dàng trả về ROM gốc để đi BH ko?
Quá trình uprom mới xác suất chết máy,mất nguồn lớn ko?Có khắc phục duoc ko?Chân thành cảm ơn

AlyCuong

Active Member
Các bác vui lòng cho tôi hỏi:
Tôi mua galaxy mini được 1 tháng.ROM mặc định 2.2.1.Nay tôi muốn up lên ROM 2.3.4 hoặc CM7.Nhưng Up rồi sợ mất ROM gốc mai mốt máy có trục trặc gì sẽ ko duoc BH
Vây có cách nào backup ROM gốc của Samsung truoc khi "quậy phá" ko? nếu về sau máy cần BH thì có dễ dàng trả về ROM gốc để đi BH ko?
Quá trình uprom mới xác suất chết máy,mất nguồn lớn ko?Có khắc phục duoc ko?Chân thành cảm ơn

Mình cũng đang dùng mini nè, đang xài ROM 2.3.4 tiếng Việt. Bạn up thoải mái mai mốt có gì thì down ROM gốcve62 úp lại là xong. ROM CM7 nhìn lằng nhằn khó xài lắm.