• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để biến file ROM thành .exe ?

nhoc1412

hôm trước vô tình tớ kiếm đc 1 bản rom được người khác gộp lại thành 1 file exe duy nhất thấy hay quá khong ko bít cách làm .có anh em nào bít chỉ giúp tớ với ^^

ty

PhamQuang

Manager
hôm trước vô tình tớ kiếm đc 1 bản rom được người khác gộp lại thành 1 file exe duy nhất thấy hay quá khong ko bít cách làm .có anh em nào bít chỉ giúp tớ với ^^

ty

Dùng WinRAR đó.
Đây là việc mà SM Tom_codon hay "nghịch".

Thêm việc, khi tải về lại mất công Extract ra.

nhoc1412

Setup=ROMUpdateUtility_Wizard_NoID.exe
TempMode
Silent=1

thêm đoạn code trên vào trong phần commentaire

Tom_codon

Super V.I.P
Thế này nha..
Bạn vào dùng Win rar như Man PhamQuang nói rồi nén rar với script SFX vào tabs cuối cùng đánh vào phần Comments
Mã:
;Le commentaire ci-dessous contient des commandes pour script SFX

Setup=RUUWrapper.exe ( File chay de update Rom )
TempMode="Are you sure you want to flash the PDAVIET WM6 Pro ROM?","Phien ban Rom ma ban co "
Silent=1
Title=PDAVIET WM6 Pro ROM

Khi chạy files exe sẽ uprom luôn như Rom Ship của hãng ko cần phải Extract đâu :))

ndhung70

Thế này nha..
Bạn vào dùng Win rar như Man PhamQuang nói rồi nén rar với script SFX vào tabs cuối cùng đánh vào phần Comments
Mã:
;Le commentaire ci-dessous contient des commandes pour script SFX

Setup=RUUWrapper.exe ( File chay de update Rom )
TempMode="Are you sure you want to flash the PDAVIET WM6 Pro ROM?","Phien ban Rom ma ban co "
Silent=1
Title=PDAVIET WM6 Pro ROM

Khi chạy files exe sẽ uprom luôn như Rom Ship của hãng ko cần phải Extract đâu :))
Tôi cũng đang vấp phải vấn đề này,là người mới dùng nên mọi cái còn ngỡ ngàng quá,xin bạn chỉ giúp cụ thể,làm thế nào để extract file *exe ra thành file có đuôi nk.nbf,và để thêm file MaUpgradeUt_noID.exe,xin chỉ giáo..Cảm ơn nhiều

vitquay

Bạn chịu khó tìm lại chút đi, các vấn đề naỳ đề cập nhiều rồi mà!!! Phải tự mày mò mới thành Cao nhân được <--- Các bác sĩ khuyên dùng...