• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để chuyển bài hát mà không cần bật màn hình

hlp

Bác nào biết cách sử dụng phần mềm nào hay cách j để có thể chuyển bài hát cho touch hd mà ko cần dùng màn hình ( sử dụng phím cứng hoặc tai nghe) thì bảo cho e với nhé

hlp

cái này mình thử rồi nhưng không thành công bạn à...

conaidayem

Có một cách là mua tai nghe có nút Play, Stop, Next ...
Nhưng cách này tốn kém quá, tai nghe loại này giá cao quá trời.

romeovietnam

Có một cách là mua tai nghe có nút Play, Stop, Next ...
Nhưng cách này tốn kém quá, tai nghe loại này giá cao quá trời.

Mình lắp tai nghe của Nokia 5800 nhưng ko xài được. Lắp vào đế nghe nhạc của iPod cũng ko xài được mấy cái nút chuyển bài. Có vẻ wm ko chuyên dụng việc nghe nhạc lắm nhở? Loa bé. window media player cũng ko thực sự nổi bật.

conaidayem

Mình lắp tai nghe của Nokia 5800 nhưng ko xài được. Lắp vào đế nghe nhạc của iPod cũng ko xài được mấy cái nút chuyển bài. Có vẻ wm ko chuyên dụng việc nghe nhạc lắm nhở? Loa bé. window media player cũng ko thực sự nổi bật.

Hình như phải đúng tai nghe của HTC thì mới nhận được cái nút điều khiển. Thấy trên Mainguyen có bán tai nghe này, 799K, mắc kinh khủng. Thế mà không còn hàng để bán

hlp

tôi dùng tai nghe ipod lẫn tai nghe zin theo máy đều ko đc..khi bấm nút trên tai nghe thì toàn bị thực hiện cuộc gọi thôi... hiện h phải dùng core player gán 2 nút volume để chuyển bài..hơi cực

vodanh0506

Bác nào biết cách sử dụng phần mềm nào hay cách j để có thể chuyển bài hát cho touch hd mà ko cần dùng màn hình ( sử dụng phím cứng hoặc tai nghe) thì bảo cho e với nhé
dùng slide 2 play có chúc năng lắc màn hình để đổi bài hát đó

vodanh0506

đây này bạn:

The behaviour of S2P can be altered by changing the following registry values stored at \HKEY_CURRENT_USER\Software\A_C\S2P\

- ShakeAction - for Diamond/Pro/HD only; 0 to disable; 1 to go to next song; 2 to go to next shuffle song.
- ShakeThreshold - for Diamond/Pro/HD only; responseness to the ShakeAction; 0 easiest; 200 hardest; default is 100.

bạn dùng resco explorer với cái registry add-in để chỉnh lại registry như trên.
cái đầu tiên bạn sửa thành 1 hoặc 2.
còn cái thứ 2 sửa thành 20 là vừa
http://acs2.mstreme.com/download/S2P-0.58-OpenGL-VGA.zip

hlp

thanks bạn, cái này cũng được, nhưng chỉ hỗ trợ tua tới chứ ko hỗ trợ tua lùi..với lại định dạng của thằng s2p này hơi ít..:((

CaoHungVN

Mua cái giắt chuyển có nút tua đi tua lại rồi cứ thế cắm tai nghe nào vào mà chuyển đều OK bác ui.

HuynhThanh

Mua cái giắt chuyển có nút tua đi tua lại rồi cứ thế cắm tai nghe nào vào mà chuyển đều OK bác ui.

Touch HD hỗ trợ jack 3.5mm rùi, làm gì mà có jack chuyển nữa bạn!:D

hlp

touch hd cắm tai nghe của touch pro vào nó báo là ko hỗ trợ tai nghe cắm qua cổng usb ;))

CaoHungVN

Touch HD hỗ trợ jack 3.5mm rùi, làm gì mà có jack chuyển nữa bạn!:D

Em đang đặt cái giắt chuyển này, theo như em hỏi thì người bán hàng kêu là dùng ngon trên HD, dùng cổ mini USB vì cổng này mới điều khiển tua đi tua lại được. Em đang đặt đợi về sẽ có kết quả chính thức.

transon1611

Hiện nay mình đang sử dụng Bluetooth watch Sony Ericsson MBW-150 rất good đấy. :D

HuynhThanh

Touch HD hình như cũng kén tai nghe bluetooth thì phải! Có tai nghe Nokia mình thử chỉ để thực hiện cuộc gọi mà không phát nhạc được!

hlp

cũng thử 1 con tai nghe BT của sam sung, có tiếng của hệ thống nhưng phát nhạc ko có ;))