• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để có shotcut Menu ở màn hình ngoài 5800XM ???

chauo2

Máy của mình vừa lên 21.0.025 xong mà sao không thấy shotcut Menu ở màn hình ngoài như ảnh ở dưới. Pro nào biết xin hướng dẫn giùm mình với ???

Thankssssssssssssss=D>=D>=D>

LeMyChinh

Máy của mình vừa lên 21.0.025 xong mà sao không thấy shotcut Menu ở màn hình ngoài như ảnh ở dưới. Pro nào biết xin hướng dẫn giùm mình với ???

Thankssssssssssssss=D>=D>=D>

chịu khó tìm hiểu đi bạn rất nhìu người có chung sở thick với bạn nhưng cau tra? lời là NO:))

chauo2

Trời đất,thì m ko hiểu nên mới đang đi tìm hiểu loạn lên đây.
Trả lời như bạn thì nó nàaaaa vui luôn

TruongHan

Super V.I.P
Hình như trên hình nó đi theo theme thì phải
Mặc định trên máy cũng có Shortcut.Vào Settings/Personal/Home Screen/Home Screen Theme và chọn Shortcut bar, sau đó chọn shortcut muốn hiển thị. Ngoài ra cũng có thể hiển thị cả “Track” đang hát khi mở trình Music Player
Có nhiều Shortcut trên FW Orange_RM_356 20.0.012 ,ver 21 thì chưa thấy
:)

LeMyChinh

Trời đất,thì m ko hiểu nên mới đang đi tìm hiểu loạn lên đây.
Trả lời như bạn thì nó nàaaaa vui luôn

trùi ui nói thế này cho nhanh bạn nhá=)) đó là chưa có cách và chưa ai bít và lại chưa ai có và lại lại chưa FW nào hiển thị mặc định như bạn hỏi cả:p

thiencom86

theo mình biết thì tấm hình đó là của FW 21.0.018 ,đó là bản thử nghiệm chứ ko phải là bản chính thức nên bạn không tìm thấy được đâu.

hongthanh

Chỉ có cách đưa Menu ra ngoài phín tắt thôi.Như thế cũng vào nhanh mà, không cần ấn phím.

thedat007

BƯỚC 1: VÀO CÀI ĐẶT --> CÁ NHÂN ---> CHỦ ĐỀ ---> CHỦ ĐỀ MÀN HÌNH CHỦ ---> THANH PHÍM TẮT.
BƯỚC 2: VÀO CÀI ĐẶT --> CÁ NHÂN ---> MÀN HÌNH CHỦ ---> PHÍM TẮT---> ... Mình có thể tuỳ chọn các phím theo ý mình. Đổi 1 phím tắt thành phím menu là ok.

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

nhung ma máy mình kg co phím tắt menu FW 21 bản HK

ko có hả:O thì nghiên cứu mà cho nó về FW 21 VN đi là sẽ có ngay.mà mấy cái ông lười kinh ấn vào menu 1 chút cũng đươc chứ sao mà cú nhất thiết là phải đưa nó ra ngoài mới chịu được nhỉ:-/ để 4 phím ngoài dung cho môn thẻ thao khác có hơn ko>:)

hongthanh

Chắc ông ấy muốn chó 3 phím ở dưới đó, thấy đẹp hơn đó. Nhưng hình như v21 của mình chẳng có.

thedat007

ko có hả:O thì nghiên cứu mà cho nó về FW 21 VN đi là sẽ có ngay.mà mấy cái ông lười kinh ấn vào menu 1 chút cũng đươc chứ sao mà cú nhất thiết là phải đưa nó ra ngoài mới chịu được nhỉ:-/ để 4 phím ngoài dung cho môn thẻ thao khác có hơn ko>:)

Nút menu hơi cứng. Nhấn Menu cảm ứng pro hơn!!!:D

sphinx

Dùng 1 tay bấm phím trắng khó lòi mắt bro ạ:-??

trantuan1207

Nút menu hơi cứng. Nhấn Menu cảm ứng pro hơn!!!:D

bạn để 4 short cắt ra màn hình home rồi chỉnh 1 cái là menu đc mà, đỡ phải ấn cứng làm chi, hỏng mất bàn tay châu Á mỏng manh :)) :d

m0nk3y86

Dùng 1 tay bấm phím trắng khó lòi mắt bro ạ:-??
Thế hoá ra cái fím trắng là vô dụng à??? Nếu thế bạn nên tháo fím đó ra cho đỡ nặng máy :)) Với lại tạo 4 fim tắt, tự nhiên cái màn hình bị che đi, xấu lắm khi cài ảnh iem iu (dù mình chẳng có con vẹo nào) :mad:)

sphinx

Thế hoá ra cái fím trắng là vô dụng à??? Nếu thế bạn nên tháo fím đó ra cho đỡ nặng máy :)) Với lại tạo 4 fim tắt, tự nhiên cái màn hình bị che đi, xấu lắm khi cài ảnh iem iu (dù mình chẳng có con vẹo nào) :mad:)

Hê hê, vô dụng thì chả vô dụng, nhưng đi ngoài đường cầm một tay bấm phím đó rất bất tiện là một, thứ 2 là để lại dấu vân tay to đùng ở chỗ đó nữa:|, dùng móng tay bấm vào màn hình nhẹ nhàng và đơn giản hơn nhiều.
Nói thật là 3 cái phím đó chỉ có phím Red là dùng nhiều nhất (tắt phần mềm), 2 phím kia có khi cả ngày chả động đến.

Đấy là thói quen sử dụng của em (và chắc chắn cũng là của không ít người trên 4rum này), các bác thích bấm nút thì cứ bấm thoai, chả ai cấm được;)

LeMyChinh

thôi thôi bàn cãi về mấy cái phím làm jie`,vấn đề ở đây đã được jai? quyết close top thui mod ơi tránh sPAM;)