• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để replace/delete file dll để fix lỗi khi up rom?

123vn

Em k0 tài nào chạy được các file path kiểu như chép đè các file dll như custphone.dll vào thư mục windows hay delete các file phoneime.dll và zisip_Opt.dll bởi vì các file này là file rom mà...em ko hiểu yuc và các bác ở đây làm sao hay vậy...Mặc dù em đã kill "cprog.exe" process
Hix...Nếu ko chép và xóa được các file dll này làm sao mừ update...

Taki7610

Unlock_GSM
Em k0 tài nào chạy được các file path kiểu như chép đè các file dll như custphone.dll vào thư mục windows hay delete các file phoneime.dll và zisip_Opt.dll bởi vì các file này là file rom mà...em ko hiểu yuc và các bác ở đây làm sao hay vậy...Mặc dù em đã kill "cprog.exe" process
Hix...Nếu ko chép và xóa được các file dll này làm sao mừ update...

Xóa/chép đè gì bạn:-??,bạn chỉ cần Extract bản ROM ra rồi copi chúng vào C:\Windows\Temp rồi chạy thôi,có 2 cách 1 là bằng thẻ 2 là bằng Tool thôi.

123vn

Hic không biết bạn đọc bài này chưa
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=352468&highlight=O2+XDA+Stealth
Trong đó có:
Speakerphone patchs:unzip and copy to windows folder, maybe you need kill "cprog.exe" process in Task manager first. uninstall patch: delete the file,maybe you need kill "cprog.exe" process in Task manager first.
Zi Predictive Text patch: ZiIME.CAB Updated 21 Feb 08(After install please delete phoneime.dll and zisip_Opt.dll in windows folder)

Ví dụ như cái path speakerphone khi unzip ra mi`nh được 1 file dll là custphone.dll ...mi`nh chép đè nó vào thư mục windows thì ko được vì trong windows cũng có file custphone.dll nhưng thuộc tính của nó là rom nên ko tài nào xóa,rename hay replace được->ko biet fix làm sao luôn
Rồi tiếp tục là xóa file phoneime.dll và zisip_opt.dll thì ko được luôn vì nó cũng là file rom

tritrung

Cái này thì tui nghĩ là cứ cắm Sync vào rồi thao tác trên PC có phải hơn ko? Tui cũng đã làm rồi, ko gặp lỗi j nhưng cái Speaker vẫn ko đc.

123vn

Cắm sync thì sao thao tác trên thư mục windows của PPC được...

Không ai giúp đc mình à,hic mình đã search nhiều lắm rùi cũng ko biết làm sao...

tritrung

Cắm sync thì sao thao tác trên thư mục windows của PPC được...
Bạn cắm sync vào, thao tác trên PC. Tắt tính năng ẩn file của Windows đi là thấy ngay cái thư mục Windows của PPC mà.

giongdai

bác nào xoá được 2 file phoneime.dll và zisip_opt.dll này bằng cách nào chỉ với, mình làm hoài mà không được vì là file ROM, và rồi làm sao ngưng cprog.exe trong task manager vậy, em kill nó không được.

Thank

PhamQuang

Manager
bác nào xoá được 2 file phoneime.dll và zisip_opt.dll này bằng cách nào chỉ với, mình làm hoài mà không được vì là file ROM, và rồi làm sao ngưng cprog.exe trong task manager vậy, em kill nó không được.

Thank

Cách đơn giản như sau, bạn thử xem sao nhé (gọi là cách cài đè):
Tạo file trống đuôi *.dll (là file txt trống rồi đổi đuôi).
Tạo cab file rồi cài đặt cho máy.
Còn cprog.exe là trình hỗ trợ Phone, hãy thử tắt Phone đi (offline) rồi làm thử lại coi.
Thường những trình (exe) hay dll nếu của các trình đang chạy thì thường bằng cách trên hoặc vào Windows đổi tên nó đi, ví dụ cprog.exe thành cprog123.exe rồi SR lại, khi đó sẽ xóa đi được.
Nguyên lý là vậy, nhưng thực tế không phải exe hay dll cũng xóa bỏ đi được đâu.

giongdai

tạo file .cab như thế nào bác, xin chỉ cụ thể.Em đã offline rùi, mở task manager ra thì vẩn còn cprog.exe
Chắc em phải cài lại ROM W5 quá, bản W6.1 lổi nhiều mà fix thì khó mà lại chưa có hướng dẩn đầy đủ

123vn

Mình đã tìm ra cách giải quyết vấn đề,đảm bảo tritrung chưa replace đc file custphone.dll (xem date modified là biết thôi nếu là 2007 là vẫn chưa đ.c) nên chưa thể nghe bằng tai ngoài..mình đã replace thành công
Sau đây là cách của mình...
Thiết lập trên PC để có thể thấy file folder ẩn và file hệ thống...
Kết nối máy tính với PPC
Chuẩn bị sẵn file custphone.dll cần update
Tạo 2 file dll zisip_Opt.dll và phoneime.dll bằng notepad mỗi file có nội dung là 1,2 j` đó nói
chung là gần giống file rỗng!
Sau đó click chuột phải lên từng file chọn send to my device->chọn thư mục windows rồi click vào đó...
Sau đó vào kiểm tra nếu 3 file này có date modified là ngày giờ hiện tại thì đã replace thành công
Sau đó tiến hành delete 2 file zisip_Opt.dll và phoneime.dll...
Khời động lại PPC và enjoy
Goodluck
Áp dụng thành công trên winvista!

tritrung

Làm theo cách của bác rồi đây. Vẫn ko đc. Mà chả hỉu cái đoạn bác bảo: Send to my device kiểu j?

billtruc

chà chà, làm dược roài à, gúm, lác xạc xong thử phát xem xem,

to: bác @Trung làm như thể send file từ HDD sang usb vậy đó, tui có làm roài, chi tiết thì quên không nhớ nổi :D

billtruc

mới làm xong W6.1 thành công mỹ mãn :)) =D>

Wifi : kô patch chạy tốt :D
Sync: kô patch chạy tốt :D
Speaker: unzip custphone.zip ra xong copy bằng sync vô ok << hình như tíếng hơi nhỏ hơn cũ thì phải ? :-?
Ezi: cái này cực hơn tý, cài patch trước, vô \windows xóa lần 1 không được, vô Sync kô được, ức quá off/on, kô SR nha, cài lại nó hỏi kô remove được, có tiếp tục kô, chơi luôn đợi tý nó xong nó sẽ boot lại cho mình, ok lấy Explorer trong máy xóa cái cụp, off/on lại thì đánh được Ezi hình như nó có tiếng Russia cũng hay hay :p

còn cái MMS và Office là chưa patch, ai có nhu cầu thì làm tiếp nhé >:)

zerocool000

thay file "Cutsphone.dll" để có speaker thì em làm được : cài handy switcher 3.1 . Dùng Handy để endtask cái cproc.exe . sau đó dùng Resco Explorer copy đè file custphone trong windows vậy là có speaker . (Bản ROM WM6.1 build 19199)

hackbabe

bác nào có các file fix lỗi up lại giúp em với. ( fix A.Sync, và fix wifi ấy.)
thanks

Dark5189

EM REPLACE OK RÙI ...NHƯNG CÁI SPEAKER PHONE VẪN TRƠ RA ĐÓ,KO TÁC DỤNG GÌ CẢ...:|