• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao tắt chức năng gợi ý khi soạn sms_ Ipaq 612 c

nobtiba

Chào cả nhà,

Xin giúp em cách tắt chức năng gợi ý từ (word prediction) khi soạn sms bằng bàn phím với ạ.
Em dùng con Ipaq 612 c, con này em rất sướng là nó có numerical keyboard để soạn tin nhắn nếu không thích touch screen. Tuy nhiên không biết là do em chưa biết điều khiển hay do cài chương trình gì mà bây giờ em không tài nào tắt được chức năng gợi ý từ khi mình dùng keypad đề nhắn tin.
Chức năng này rất khó chịu vì nó làm mất thời gian của em khi cứ gợi ý sai từ hoặc ký tự mình muốn dùng. Em chỉ muốn nó cứ để kệ em thích soạn gì thì soạn như bàn phím của các máy rẻ tiền vậy ...

Giúp em với nhé, em đã thử vào Windows\Settings\Personal\Input:
Input method: keyboard
Word Completion:
+ Khong chon "suggest words when entering text"
+ Khong chon "enable auto correct"
nhưng không có kết quả gì cả :(

nobtiba

Giúp em với, các bác ơi !!! Có cách nào không chứ nhắn tin thế này thì khổ quá. Tốn quá nhiều thời gian, em nhắn mỗi cái số điện thoại mà mất gần 15' vì nó cứ hiện ra text chứ ko chịu hiện số :((

nobtiba

Chào bác, em đã cài thử thì thấy là khi dùng touch screen không bị lỗi gợi ý nữa nhưng mà bàn phím cứng chỉ dùng để input số được thôi chứ không ra ký tự. Nút "space" - dấu cách - ấn vào cũng không thấy có phản ứng gì ... Mà mục đích chính của em là muốn dùng bàn phím cứng, thỉnh thoảng mới dùng bút để chọt vào màn hình thôi. Bác tư vấn thêm cho em nhé !

Rất cảm ơn bác !

BinBoo

ko biết cái này là do bản win hay do HP nó làm như vậy nhưng mà khi mình gửi tin nhăn cho 1 người nó thường lưu lại như 1 đoạn chat ý
Ví dụ em gửi cho bạn em
Me: Mày đang làm gì thế
Bạn em:Đang đi chơi
Me: mấy giờ về
Bạn: 10h
(tức là nó ko tách ra thành 2 tin nhắn của bạn em trong mục in box và 2 tin nhắn của em trong mục sent item mà nó lưu trung tất cả vào 1 tin trong inbox)
Cái này đôi khi rất tiện mà cũng rất dở. Em thích kiểu bình thường như ở win5 hơn, nó lưu từng tin riêng rẽ 1, thích xóa cái nào thì xóa, giữ cái nào thì giữ
Có cách nào ko hả các bác, giúp em cái nhé

Geist

Con HP này GPS thế nào hả bác, em đang dùng con eten m700 muốn đổi qua em này quá nhưng không biết các tính năng của nó có ngon lành không. Thấy nhiều người kêu ca về bàn phím con này khi nhắn tin quá

youandblue

Chào cả nhà,

Xin giúp em cách tắt chức năng gợi ý từ (word prediction) khi soạn sms bằng bàn phím với ạ.
Em dùng con Ipaq 612 c, con này em rất sướng là nó có numerical keyboard để soạn tin nhắn nếu không thích touch screen. Tuy nhiên không biết là do em chưa biết điều khiển hay do cài chương trình gì mà bây giờ em không tài nào tắt được chức năng gợi ý từ khi mình dùng keypad đề nhắn tin.
Chức năng này rất khó chịu vì nó làm mất thời gian của em khi cứ gợi ý sai từ hoặc ký tự mình muốn dùng. Em chỉ muốn nó cứ để kệ em thích soạn gì thì soạn như bàn phím của các máy rẻ tiền vậy ...

Giúp em với nhé, em đã thử vào Windows\Settings\Personal\Input:
Input method: keyboard
Word Completion:
+ Khong chon "suggest words when entering text"
+ Khong chon "enable auto correct"
nhưng không có kết quả gì cả :(

Rất đơn giản, trong khi nhắn tin ấn và giữ phím * để hiện bảng lựa chọn, sau đó bấm 2 để chọn ABC. Con này mình đang dùng, phiền nhất là vấn đề pin nhưng sau khi up Rom lên 6.1 thì chấp nhận được (Con này uprom chỉ cần chép ra thẻ, khởi động từ sd là OK) Ngoài ra không thấy có gì để chê, GPS rất ổn, máy nhẹ, chức năng cảm ứng của bàn phím dùng khá tiện

mompda

Rất đơn giản để nhắn tin bằng phím cứng:
tại phím màu xanh FN123, bấm lần 1: soạn text, lần 2: soạn number, lần 3: trở về mặt định. Nhìn lên màn hình phía trên biểu tượng bàn phím ảo, sẽ thấy số 1 hoặc không có gì để biết mình đang lực chọn gì