• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao truy cập vào thẻ nhớ của SamSung Galaxy SL i 9003?

jojophuc

Vấn đề em mới mua được 1 con galaxy s i9003, nhưng mà mò miếc mà ko biết cách nào truy cập ( để copy dữ liệu vào đây) thẻ nhớ được :( . Mong các pro nào biết chỉ dùm cho thằng em nó X_X. Thanks các pro trước

jojophuc

Vấn đề với Samsung galaxy SL i 9003

Vấn đề là em mới mua được con galaxy i 9003 từ vienthonga:( , em mới sài android lần đầu, mà không biết sao move apps to sd card. En down apps trực tiếp từ apps market rồi cài thì nó chỉ cài vào ram không hà, giờ em muốn move apps hay file (văn bản, hình , nhạc, ,...) vô sd card.
em có vào kiểm tra xem dung lượng của sd card còn trống tới 11Gb còn ram thì có 1.98 Gb hà
Mong pro nào có kinh nghiệm chỉ em vụ này, thanks nhiều

PhamQuang

Manager
Sao hok có ai dzậy trời :( ~X(

Vấn đề thuộc lĩnh vực sử dụng cơ bản, quá đơn giản !!!
Bạn cho máy kết nối với PC rồi chọn MOUNT hoặc chế độ USB Driver là thẻ sẽ hiển thị ra thôi. Nguyên lý chung của Android là như vậy mà.
Chú ý là phải cài USB Driver SamSung cho PC trước.