• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm thế nào Extract các ROM *.exe như Zinc II?

hpdefalcon

Một số ROM exe ko có option extract to ... như mấy ROM bình thường thì làm thế nào để extract nó ra? riêng zinc có fần mềm để extract nhưng nó ko dùng chung cho zinc II hay các ROM khác đc, xin các pro chỉ giáo

achille2k

Bạn chạy bình thường rồi vào C:\Documents and Settings\tên user đang dùng\Local Settings\Temp tìm nhé

PhamQuang

Manager
ko thấy bác ạ

Các *.exe ROM các dòng thường Extract theo các cách sau:
- Hoặc dùng Winrar để Extract (cách nén đơn giản)
- Hoặc cho chạy để nó tự Extract theo đường dẫn bạn trên đã chỉ dẫn
- Hoặc cho chạy để nó Extract vào \Windows\temp\
Nên để Option của Win là thấy hết các file hide và system, chắc sẽ thấy đó.
Một số trường hợp tác giả "giấu" ROM, sẽ khó khăn hơn, nhưng hiếm.

hpdefalcon

thế thì trường hợp của cháu là bị giấu Rom rùi.Nháy đúp vào file .exe nó ko extract ra cái j cả

AnhPheCT

Lại 1 con gà nữa!!!! Tải file Rom có đuôi *.exe trên diễn đàn cứ D-click là tự động nó chạy Extract ra sẳn đường dẫn mặc định: C:\Windows\temp\ hoặc tự Browse đến thư mục Temp trong C:\Windows\Temp\ chạy file Up ROm thôi!!! Nếu file tải về *.RAR hoặc ZIP thì cài Winrar hoặc WinZip thì giải nén được chứ gì!!!! Có thể *.Zip hoặc *.RAR giải nén trên HĐH WIndows cũng được bằng cách R-Click vào flie cần giải nén chọn Extract!!!

hpdefalcon

Lại 1 con gà nữa!!!! Tải file Rom có đuôi *.exe trên diễn đàn cứ D-click là tự động nó chạy Extract ra sẳn đường dẫn mặc định: C:\Windows\temp\ hoặc tự Browse đến thư mục Temp trong C:\Windows\Temp\ chạy file Up ROm thôi!!! Nếu file tải về *.RAR hoặc ZIP thì cài Winrar hoặc WinZip thì giải nén được chứ gì!!!! Có thể *.Zip hoặc *.RAR giải nén trên HĐH WIndows cũng được bằng cách R-Click vào flie cần giải nén chọn Extract!!!
Vậy fiền bác thử down cái này về xem có extract đc ko?
http://www.mwg.com/zinc-ii_servicemenu.aspx
Ở đây, em ko hỏi bác tìm file để up rom mà em muốn bung các loại ROM kiểu thế này ra file .nbh hay .nb0 hay .nb j đấy. Các cách mà bác hướng dẫn ở trên chỉ áp dụng đc với các Rom trên các diễn đàn thôi, còn 1số Rom gốc trên trag chủ của nó thì ko làm thế đc

XuanTruong

Super V.I.P
Ở đây, em ko hỏi bác tìm file để up rom mà em muốn bung các loại ROM kiểu thế này ra file .nbh hay .nb0 hay .nb j đấy. Các cách mà bác hướng dẫn ở trên chỉ áp dụng đc với các Rom trên các diễn đàn thôi, còn 1số Rom gốc trên trag chủ của nó thì ko làm thế đc

Ở trên Man PhamQuang đã trả lời rồi đó Bạn!:D:D:D

ngochoangimsat

Một số ROM exe ko có option extract to ... như mấy ROM bình thường thì làm thế nào để extract nó ra? riêng zinc có fần mềm để extract nhưng nó ko dùng chung cho zinc II hay các ROM khác đc, xin các pro chỉ giáo

Các ROM có đuôi *.exe đều có thể giải nén bằng phần mềm 7Zip