• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm thế nào tạo dữ liệu Kinkin trong ổ cứng!

codockhach

Em sử dụng Samsung i300x. Em cài từ điển Kinkin vào máy, copy dữ liệu vào ổ cứng nhưng đường dẫn dữ liệu mặc định là release, ko thay đổi được!các bác có cách nào giúp em cài được mà ko cần thẻ nhớ, chỉ cài vào ổ cứng ko?

lqulong

Em sử dụng Samsung i300x. Em cài từ điển Kinkin vào máy, copy dữ liệu vào ổ cứng nhưng đường dẫn dữ liệu mặc định là release, ko thay đổi được!các bác có cách nào giúp em cài được mà ko cần thẻ nhớ, chỉ cài vào ổ cứng ko?
Nếu khi cài, bạn cài vào ổ cứng thì dữ liệu cứ chép thẳng bên ngoài ổ cứng ( nhớ là đừng có bỏ trong thư mục nào cả) tự nhiên nó sẽ hiểu thôi. Lưu ý là khi cài bạn phải cài lên HDD thì chép dữ liệu vào ổ cứng nó mới hiểu. Làm tương tự nếu muốn cài trên thẻ nhớ... Thân :D( đã test trên i300x )

codockhach

Em định làm như anh lqulong noi nhưng ko được. Khi cài đặt tự nó cài đặt vô máy, ko hiện ra màn hình cho mình lựa chọn cài vào HDD. Anh lqulong có kinh nghiệm nào tiếp tục chỉ dẫn em đi!Cám ơn anh lqulong nhiều!

lqulong

Em định làm như anh lqulong noi nhưng ko được. Khi cài đặt tự nó cài đặt vô máy, ko hiện ra màn hình cho mình lựa chọn cài vào HDD. Anh lqulong có kinh nghiệm nào tiếp tục chỉ dẫn em đi!Cám ơn anh lqulong nhiều!
Mở Kinkin lên, vào Menu/Settings, ở mục Dictionary Location bạn đánh vào "\HDD" nếu đữ liệu chép ở HDD, hoặc nếu "\Storage Card" nếu dữ liệu chép ở thẻ nhớ. :D

codockhach

Thật chán ghê!làm theo cách của anh lqulong rồi mà nó vẫn báo là no dictionary. Em remove nó, cài đặt lại thì nó ko hiện ra màn hình chọn cài vô máy hay hdd mà nó tự động cài vô máy luôn. Chắc bó tay quá!Dù sao cũng cám ơn anh lqulong nhiều!

lqulong

Thật chán ghê!làm theo cách của anh lqulong rồi mà nó vẫn báo là no dictionary. Em remove nó, cài đặt lại thì nó ko hiện ra màn hình chọn cài vô máy hay hdd mà nó tự động cài vô máy luôn. Chắc bó tay quá!Dù sao cũng cám ơn anh lqulong nhiều!
Bác có ở HCM không? Hôm nào rãnh tôi sẽ trực tiếp cài luôn cho bác, kinkin, BEIKS, và Mobile Pocket Reader luôn, tôi cũng xài i300x mà, cũng đã cài xong một lúc cả 3 từ điển đó luôn rồi nè. Có gì SMS tôi, Long:0909531545

codockhach

Anh Long nhiệt tình quá!Em cám ơn anh nhiều!Tiếc là em ở dưới tỉnh chứ ko phải TPHCM. Mobi reader thì em cài rồi nhưng từ điển Hồ Ngọc Đức lại ko có phiên âm.Em ghi số điện thoại anh rồi. Mai mốt có lên TPHCM em sẽ rủ anh đi nhâu%!

lqulong

Anh Long nhiệt tình quá!Em cám ơn anh nhiều!Tiếc là em ở dưới tỉnh chứ ko phải TPHCM. Mobi reader thì em cài rồi nhưng từ điển Hồ Ngọc Đức lại ko có phiên âm.Em ghi số điện thoại anh rồi. Mai mốt có lên TPHCM em sẽ rủ anh đi nhâu%!
Bạn thử Kinkin lại lần nữa xm, tôi cũng đã remove và cài lại thử, đúng là nó tự động cài chứ không hỏi cài vào thẻ nhớ hay máy, nhưng đữ liêu thì cứ chép đại ngoài thẻ nhớ là nó hiểu, không chép vào bất cứ thư mục nào, cứ để "khơi khơi" ngoài thẻ nhớ thui, để trong thư mục thì nó không đọc được...bạn thử lại xem, chúc bạn thành công ha,...

thongkythuat

Mình nghỉ bạn nên cho vô thẻ nhớ,để cho nó ổn định hơn,chứ đừng cài vô máy,làm nó chậm

mxtacsy

Nếu các bác muốn chỉnh các thiết lập trong settings của KinKin thì cứ gọi điện cho bác Nguyễn Hữu Quỳnh để kiếm 1 cái license key là được :D