• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

laptop không nhận mouse ???

Status
Không mở trả lời sau này.

khoailangsung0

Tui mới cài win lại, cài driver xong....mọi thứ bình thường, trước giờ hay dùng touchpad nay cắm chuột quang vào cổng USB thì :"found hardware..... tui bấm chọn theo như 2 hình dưới đây:

và cứ chạy hoài không stop như hình sau:

Xin chỉ tui cách khắc phục ...
Xin cám ơn !!!

HuuTien

Anh đổi qua cổng USB khác xem nó có nhận không?Em nghĩ nó tiếp xúc không tốt thôi anh ạ,chứ chuột thì hiếm hư lắm!

vit

Tốt nhất là bác vào device manager và delete hết các mục USB, kiểm tra lại cổng cắm chuột (đèn ở chuột quang có đỏ ko? Nếu ko đỏ thì kiểm tra lại chuột và cổng.) Sau đó Reset lại máy và ngồi nhắm nhám cafe chờ laptop nhận dạng chuột! Heheh

khoailangsung0

kiểm tra lại cổng USB bằng cách cắm flashdriver vào : OK, chuột quang sáng đèn...lấy chuột khác loại bi lăn cắm vào thì củng tình trạng như chuột quang ?????
Giờ tìm khắc phục sao ?????
Help me PLS !!!

HuuTien

kiểm tra lại cổng USB bằng cách cắm flashdriver vào : OK, chuột quang sáng đèn...lấy chuột khác loại bi lăn cắm vào thì củng tình trạng như chuột quang ?????
Giờ tìm khắc phục sao ?????
Help me PLS !!!
Anh cắm vào xong rồi resat lại máy (đừng rút chuột ra) xem nó nhận không?:D.Máy em lúc trước cũng bị như máy anh đó!:D

khoailangsung0

được rồi!!! ....hôm nay mở máy cắm chuột cho nó found đã đời.....cuối cùng nó nhận ra...good...
cám ơn mọi người !!!

tinh_la_gi

Administrator
Do chưa nạp đủ Drive trong vài lần khởi động đầu tiên đó !

Thử cắm thiết bị USB # nó củng có khi bị vậy đó

Status
Không mở trả lời sau này.