• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Latest CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0 và ROM preDrT0.68

Medkid

Latest CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0 và ROM mới preDrT_0.70

đây là kitchen mới rebuild của Nga và Phillipine, released bởi double_ofour,thông tin :
OEMDriver Rebased
Conflict Modules Rebased
Ported from stable official ROM

xem chi tiết và dowload kitchen ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=303195

mình đã build 1 bản Rom từ kitchen này

thông tin thêm về rom của mình: preDrT0.68, download here: http://www.mediafire.com/?4kyxw3ny2dj
removed: Audiomanager, TouchFlo Cube(giữ nguyên chức năng Scroll, ko bị lỗi ok/x khó đóng )

Added: battery status (with red theme), Voice recorder, AltTab, Java, Task manager, Total commander, HTC home 5 tabs (có thể chỉnh sửa được bằng Advanced config tool v1.0 in \settings\system\), Hibernate&Closeapps,

Trick: nếu bạn dùng Dial pad classic của WM6 sẽ free thêm khoảng 1-2 MB nữa (dùng advanced settings, chọn tab phone, bỏ check show video dialer)
Free Ram: 27-28 MB
Storage: 44.5 MB

Các bạn hãy thử và cho ý kiến nhé

Don't forget to Thanks mình nếu thấy rom good working!!!
Mất mấy ngày cuối tuần và cả buổi chiều mới làm xong đấy :D
nhờ mọi người up thử rồi cho thêm hình ảnh lên nhé

new ROM preDrT 0.70 update ngày 24/9/2007: http://www.mediafire.com/?f2r3dg5kq19

Chỉnh sửa cuối:

khangvd

Chúc mừng bác, bác là medkid bên xda à? Vừa qua đấy xong thấy preDrT nóng hổi xong qua đây hóa ra người Việt nhà mình ;-) Em sẽ thử bản preDrT, có phải là 5.2.318 ko hả bác?

Medkid

không phải 5.2.318, nó là 5.2.1908, bản kitchen mới rebuild lại, sửa hết những xung đột trong driver nên máy chạy cực kì nhanh và ổn định, ko bị lỗi khó mở Wifi hay Bluetooth nữa, chạy cùng lúc nhiều ứng dụng mà ko bị thoát.
bạn dùng thử và cho mình ý kiến nhé

PS: mình đã rebuild lại 1 bản ROM khác có Audiomanager
PP=4 MB

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Vừa kiểm tra lại cái DEV này xong.
- Ít nhất có 4 lỗi dll chồng chéo, chắc chắn khi tạo ROM RAM sẽ kém.
Bạn Medkid nói sửa chữa xung đột, tuy nhiên vẫn còn tới 4 lỗi xung đột kia đấy. :D
- SYS thì còn lẫn rất nhiều của các Build cũ: 19744, 18125,...

Có lẽ 1 cái DEV pha trộn hơi nhiều các Build khác nhau. :D

Medkid

sorry Man PQ, nhưng "DEV" là kí rì vậy ? Man nói tiếng Việt cho mọi người cùng hiểu đi.;;)
và Man đã dùng tool gì để test vậy ? có cách nào để fix ko ?
dll bị chồng chéo có thể do OEM packages từ nhiều nguồn khác nhau, nhưng chủ yếu là của thành viên theloon bên xda. :|

Chỉnh sửa cuối:

Khuong

Vừa kiểm tra lại cái DEV này xong.
- Ít nhất có 4 lỗi dll chồng chéo, chắc chắn khi tạo ROM RAM sẽ kém.
Bạn Medkid nói sửa chữa xung đột, tuy nhiên vẫn còn tới 4 lỗi xung đột kia đấy. :D
- SYS thì còn lẫn rất nhiều của các Build cũ: 19744, 18125,...

Có lẽ 1 cái DEV pha trộn hơi nhiều các Build khác nhau. :D

Bác Phạm Quang ra tay giúp bọn em đi, buit cho dân Minis một bản rom đi bác, kèm theo cả cái KitChen nữa thì tốt biết mấy. thanks bác.

PhamQuang

Manager
Bác Phạm Quang ra tay giúp bọn em đi, buit cho dân Minis một bản rom đi bác, kèm theo cả cái KitChen nữa thì tốt biết mấy. thanks bác.

Làm thì làm được thôi, tuy nhiên hiện tại không có máy để test.
Khi nào mượn được máy chắc sẽ có ROM PDAVIET cho các chú Wiz thôi. :D

DEV với ROM Kitchen là 2 khái niệm gần gần như nhau !!!

Khuong

Làm thì làm được thôi, tuy nhiên hiện tại không có máy để test.
Khi nào mượn được máy chắc sẽ có ROM PDAVIET cho các chú Wiz thôi. :D

DEV với ROM Kitchen là 2 khái niệm gần gần như nhau !!!

Bui một bản tương đối đầy đủ các tính năng luôn nha bác đằng nào củng mất công làm luôn một bản.
Mọi nười sẽ đợi rom của bác. cảm ơn man rất nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
sorry Man PQ, nhưng "DEV" là kí rì vậy ? Man nói tiếng Việt cho mọi người cùng hiểu đi.;;)
và Man đã dùng tool gì để test vậy ? có cách nào để fix ko ?
dll bị chồng chéo có thể do OEM packages từ nhiều nguồn khác nhau, nhưng chủ yếu là của thành viên theloon bên xda. :|

DEV là từ viết tắt của develop tức là phát triển.Rom kichen và DEV thì tương đương nhau đều là phát triển ROM.

Test 1 Rom tốt hay ko tốt người ta dùng cách check overlaps tức là kiểm tra các file và modules bị đè nén lên nhau,gối lên nhau.Điều này gây ra hiện tượng 1 Files chạy ngốn đến 4,5 thậm chí có trường hợp trên 20,30 địa chỉ Ram.Khiển cho Rom trở nên chậm chạp,Ram bị mất rất nhiều khoảng trống.Và nói 1 cách khoa học là làm giảm tuổi thọ Ram :D Nghe ghê nhỉ >:)

Hiện nay các cooker trên thế giới cũng chỉ 1 số ít người biết cách check overlaps để hoàn thiện 1 Rom hoặc 1 build.Nên các kĩ thuật viên pdaviet xin giữ bí mất về tools kiểm tra và cách fix.

Mình đã xem qua DEV này quả thật như Man nói.Nó là con lai thế hệ x của Build 18125 và build 18508 Aku 0.7 :D
Hiện tại Aku 0.7 đã khá hoàn thiện xong vì nhiều lí do chưa được công bố.

Nhưng chắc chắn sẽ hoàn thành 1 Build ổn định nhất cho dòng Wizard với Aku 0.7 xịn b-) mang thương hiệu pdaviet. :)

@ 0988456766 : Xin đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng :p

khangvd

Hix, nghe các mod em nói chả hiểu gì cả. Thôi đành phải đợi vậy, cảm ơn các bác mod trước và mong đến ngày được flash bản ROM ổn định cho Wizard.

Medkid

Man PQ hay mod Tom làm ơn nói rõ lỗi chồng chéo dll gồm những file nào ?
2 vị có test các bản Rom khác chưa ? vd: NBD,WRCX, OCTAIVOI,.... các bản rom này thì sao? nó có bị đụng dll gì gì ko ?
Theo ý kiến của 2 vị thì bản ROm nào ít lỗi nhất ? (ý kiến riêng của mình có lẽ là WRCX good nhất :) )

RClub

Hiện nay các cooker trên thế giới cũng chỉ 1 số ít người biết cách check overlaps để hoàn thiện 1 Rom hoặc 1 build.Nên các kĩ thuật viên pdaviet xin giữ bí mất về tools kiểm tra và cách fix.

Vậy bạn có thể làm ơn giới thiệu 1 bản rom đã có sẵn nào đó mà bạn đã check rồi?
Xin cảm ơn bạn nhiều

musungus77

đã test, rom không ổn định và xung với khá nhiều phần mềm, pin died rất nhanh, em nghĩ NDB vẫn là ok nhất

Medkid

đã test, rom không ổn định và xung với khá nhiều phần mềm, pin died rất nhanh, em nghĩ NDB vẫn là ok nhất

Rom này xung với phần mềm nào vậy bạn ? bạn thử kể 1 vài vd xem, để xem mình co thể làm được gì ?
Nếu bạn bị lỗi Pin, có khuyến cáo rằng bạn nên up về lại ROM gốc của máy bạn sau đó hãy up lại bản ROM bạn muốn up.

PS: Mình đã build lại 1 bản ROM khác perfect hơn 1 chút, để test thêm rồi sẽ up lên sau, nhờ mọi người test dùm ;)

Medkid

Rom mới dựa trên Kitchen mới của boy_de_ghet: OS_1921_Build_18521_PP6MB, thanks
uploading: ...................... ;)

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Chào medkid
mình Download ko được bạn ơi up qua link nha bạn

mình đã up thử lên mediafire.com nhiều lần rồi mà ko được, cứ được khoảng 80-90% là báo lỗi=> thế mới tức chứ :-/
bạn biết trang nào hỗ trợ down mạnh ko ? hay có ai đó down được rồi thì up lên trang khác dùm mình, thanks :)