• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LCG Jukebox v2.41 Việt hóa bởi dangduc_PDAViet.net

dangduc

Đây là phần mềm nghe nhạc nổi tiếng từ Lonelycat Game, phiên bản mới, phần mềm thân thiện, hỗ trợ nhiều ngôn ngữ ( Mặc định cài là tiếng anh ) Tiếng việt các bạn có thể vào menu Configuration ---> Language ----> Vietnamese ---> Sau đó ra phần Thông tin ( About ) như hình 4, nhấn trên bàn phím 800 để hiện đúng tiếng việt !

Nhân đây muốn học hỏi thêm để làm sao trong SmartMovie mình việt hóa sau khi thêm vào thì nó thành tiếng việt như không đúng font chữ ( mà SmartMovie lại không có chức năng nhấn 800 như của JukeBox , slick hay X-plorer, mong được các bạn đi trước chỉ bảo ! Mình xin cảm ơn !

Link download :

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Chúc mừng em! Cố lên nhé! Việt hóa là cả quá trình cố gắng đó :)

dinhchan79

Xin hỏi

Sao mình cài vô được nhưng khi mở lên nó hát được 3 giây rồi tự thoát.Mở bài nào cũng thế .Ai biết chỉ dùm .Xin cảm ơn.

dangduc

Mình vẫn đang nghe được đây ! Không việc gì cả bạn ạ ! Có lẽ lỗi do máy !

dinhchan79

Mình đã remove bản cũ rồi đó chứ ,nhưng nó vẫn thế à .Mong mọi người chỉ giáo.

dangduc

Cái này do người crack phần mềm bị lỗi ! Cứ dùng 3 bộ phần mềm SmartMovie, JukeBox, X-plorer sẽ có 1 cái dùng được một thời gian là nó bị out ra ! Như mình ! SmartMovie ko việc gì , Jukebox mình việt hóa ko việc gì, chỉ Xplorer 1.30 là bị out ! Nên bạn thông cảm đây là lỗi do crack nhé ^^

thaolaking

máy mình mới chỉ dùng mỗi SmartMovie việt hóa thôi.mà cài thêm JukeBox việt hóa nó vẫn bị out ra là sao vậy?SmartMovie thì ko sao?

dangduc

Cái này có lẽ do người hac k bị trùng gì đấy nên nó bị thế thôi bạn ạ ! Có người được cái này lại ko được cái kia ý mà ! Tự nhiên hum qua cài lại X-plorer lại được dùng từ hôm qua tới giờ lại không thấy bị gì nữa ! Như hôm trước là vào ra vào lại mấy lần là X-plorer bị out ra liền ! Smartmovie và jukebox mình vẫn dùng nghe nhạc bình thường ^^

thaolaking

bây giờ phải làm sao đây bạn.giúp mình với,mình dùng n82 mà mình chưa cài dc pm nghe nhạc nao cả.thank

dangduc

Cái này do phần mềm thôi bạn ạ ^^ ! Tùy máy bị nên cũng khó khắc phục lắm ^^

maddot

Well-Known Member
dangduc nói:
Đây là phần mềm nghe nhạc nổi tiếng từ Lonelycat Game, phiên bản mới, phần mềm thân thiện, hỗ trợ nhiều ngôn ngữ ( Mặc định cài là tiếng anh ) Tiếng việt các bạn có thể vào menu Configuration ---> Language ----> Vietnamese ---> Sau đó ra phần Thông tin ( About ) như hình 4, nhấn trên bàn phím 800 để hiện đúng tiếng việt !

Nhân đây muốn học hỏi thêm để làm sao trong SmartMovie mình việt hóa sau khi thêm vào thì nó thành tiếng việt như không đúng font chữ ( mà SmartMovie lại không có chức năng nhấn 800 như của JukeBox , slick hay X-plorer, mong được các bạn đi trước chỉ bảo ! Mình xin cảm ơn !

Bạn tham khảo ở đây nha: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33289&page=14 bài #136, #137