• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lenovo A7-30 có bản 3G không mọi người

ground

giải pháp này cũng khá hợp lý ,điểm yếu của A7-30 là màn hình panel nhưng được pin tốt và rẻ hơn

loveandroid

màn hình thì em có con smartphone LG G2 Docomo cực đẹp rồi ,giờ chỉ tìm 1 em tablet dùng dự phòng giá rẻ thui à ,thank mấy bác nhé ,chắc mai em mua luôn cho lành để lâu nó hết hot :D

mgs5

nhớ chụp ảnh cận cảnh để xem dáng em nó đẹp không nhé ,rồi màn hình IPS nữa ,cứ thấy IPS là mình lại mê vì màu săc qua trung thực

nagisa

Member
mành hình TFT 7" mình nghe nói là nó sẽ tốn pin hơn là dùng công nghệ LED IPS đúng không mọi người vì công nghệ chiếu sáng ngày cần nhiệu điện hơn

unibody

Member
TFT màu sắc cũng ổn ,dùng lâu không mỏi mắt nhưng đúng là không mịn và đẹp bằng IPS ,A7-30 giá rẻ mà phải hy sinh khoản màn hình xuống 1 chút

vanille

tuy rẻ nhưng khá nhiếu tính năng không thua gì em A8 đâu đó có đầy đủ loa kép rồi bộ phần mềm Doit kèm theo và chip thì vẫn là lõi tứ

ground

nó vẫn làm hotspot được đúng không nhỉ ?

tính năng này thì quá phổ biến và dể dàng rồi ,có hết đó bác .Còn về màn hình thì là 600 x 1024 pixels, 7.0 inches (~170 ppi pixel density) hơi thấp nhưng chấp nhận được

ground

nó vẫn làm hotspot được đúng không nhỉ ?

tính năng này thì quá phổ biến và dể dàng rồi ,có hết đó bác .Còn về màn hình thì là 600 x 1024 pixels, 7.0 inches (~170 ppi pixel density) hơi thấp nhưng chấp nhận được

mgs5

thấp thật ,được 1 con tablet giá quá rẻ như thế mà có thương hiệu nữa thì được như là tốt lắm rồi đó chứ giá này 2 năm trước chỉ mua được mấy con màn hình 800x480 xấu tệ luôn

unibody

Member
nói chung là nếu được làm đại diện VN thì sẽ được qua Seoul 2 ngày để tham gia 1 thử thách gì đó đúng không bác ?
đi qua đó tham gia thử thách đấy,giải thưởng chung cuộc chắc ai cũng biệt ,5k đô la @@ thêm con Yoga 2

vanille

thấp thật ,được 1 con tablet giá quá rẻ như thế mà có thương hiệu nữa thì được như là tốt lắm rồi đó chứ giá này 2 năm trước chỉ mua được mấy con màn hình 800x480 xấu tệ luôn

mình có mua 1 em hiệu gì quên mất dùng vài tháng thì lỗi đủ thứ luôn nhưng chưa hư ,màn hình so với A7-30 đúng là 1 trời 1 vực quá xấu luôn.

akb48

Member
đi qua đó tham gia thử thách đấy,giải thưởng chung cuộc chắc ai cũng biết ,5k đô la @@ thêm con Yoga 2

mình chưa đi qua Hàn Quốc bao giờ hết ,đây là 1 cơ hội lớn hy vọng mình sẽ chợp lớp được .

ground

bây giờ 1 em tablet zá rẻ theo mình là phải phục vụ tốt nhưng nhu cầu như wifi ổn định để xem tốt cá video online mà không bị đứng ,pin thời lượng trên 6 tiếng nếu có 3G thì phải hỗ trợ hotspot ,yêu cầu của mình có quá cao không nhỉ ^^

nagisa

Member
bao nhiêu là rẻ bác nếu tầm này mà giá 3 triệu như A7-30 thì mình nghĩ không quá cao đâu mà là bình thường đó khi nào yêu cầu nó chơi all game phải mượt mà thì điều đó là bất khả thi

mgs5

bao nhiêu là rẻ bác nếu tầm này mà giá 3 triệu như A7-30 thì mình nghĩ không quá cao đâu mà là bình thường đó khi nào yêu cầu nó chơi all game phải mượt mà thì điều đó là bất khả thi
ver 3G tốc độ 3G cao qua mấy bác nhỉ 21 Mbps HSDPA; 5.76 Mbps HSUPA .Băng thông thế này thì đủ để xem phim full hd online qua 3G luôn rồi

unibody

Member
chuẩn đấy nhưng xem Full HD qua 3G thì chịu chơi đấy .Mình chỉ dùng nó lướt web thôi à không dám xem youtube vì bị giới hạn dung lượng free hàng tháng mà =.=

vanille

màn hình A7-30 độ phân giải chưa được HD nữa mà nên xem 720p là đẹp lắm rồi Full hd thì thêm tốn pin và băng thông thôi mấy bác :D

akb48

Member
con này có GPS dùng để định bị check-in cũng khá nhanh nhưng GPS mình thấy mấy nào cũng bắt sóng khá chậm