• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LEO CPU SPEED v3. OVERCLOCK & CPU CONTROLER >>> 1GHZ !!!

ancola66

Super V.I.P
LEO CPU SPEED v3. OVERCLOCK & CPU CONTROLER

By NetRipper (Xda developer)

Ứng dụng để kiểm soát tốc độ của CPU ( Bạn có thể điều chỉnh tốc độ của CPU theo ý của bạn). Overclock cho LEO chạy đúng với tốc độ của Chip 1Ghz.

Tham khảo thêm ở ĐÂY

phucvd

Không biết mặc định thì tốc độ CPU của HD2 là bao nhiêu nhỉ, em xài Rom Miri thấy tốc độ đang là 768MHz, cũng tương đối ổn ... nếu mà cho nó lên 1GHZ chắc là vù vù :D :D :D

Azzura

Bác Ancola cho em hỏi cái này khi điều chỉnh xong thì ấn exit có được ko hay là phải để cho nó chạy ngầm

ancola66

Super V.I.P
Bác Ancola cho em hỏi cái này khi điều chỉnh xong thì ấn exit có được ko hay là phải để cho nó chạy ngầm
Cái này phải để nó chạy ngầm thì nó mới hoạt động chính vì vậy phiên bản v3 này tác giả cho thêm tính năng Tự động khởi động phần mềm khi khởi động máy ( Add auto-apply at startup )

nhathuy007

Cái này hay nè. Down về gấp. Tiện thể cho e hỏi có chương trình nào tắt ứng dụng nhanh được không ah. Mỗi lần out ra phải vào Task tắt mệt wa ah

jennydontcry

@ ancole66
Để mức cao nhất chứ ko phải mặc định chắc là ko có hại gì cho CPU chứ bác?
@ nhatthuy007
Nếu bác dùng COM2 thì trong OPTION của TASK MANAGER click vào "Close programs by tab X button" là thoát luôn ứng dụng.Còn nếu bác dùng COM5 thì down cái ArkSwitch dùng rất hay đấy.
Tham khảo : http://arkswitch.codeplex.com

Azzura

Cái này phải để nó chạy ngầm thì nó mới hoạt động chính vì vậy phiên bản v3 này tác giả cho thêm tính năng Tự động khởi động phần mềm khi khởi động máy ( Add auto-apply at startup )

Theo em hiểu thì ấn nút Start test, sau đó chọn Apply speed at boot rồi rs máy lại là được đúng ko bác?

ducbinh94

Theo em hiểu thì ấn nút Start test, sau đó chọn Apply speed at boot rồi rs máy lại là được đúng ko bác?

Bạn chỉ cần tăng hết lên đến 998, sau đó chọn Add auto-apply at startup và khởi động lại máy là được. Còn nếu muốn ép xung (overclock) thì chọn mấy cái bên dưới rồi khởi động lại máy.

pandamiss

Mình thấy như thế này là vừa rồi. Up thêm cũng ko có tác dụng nhiều hơn. Mà chỉ nóng máy tốn pin hơn thôi ^^

ancola66

Super V.I.P
Mình thấy như thế này là vừa rồi. Up thêm cũng ko có tác dụng nhiều hơn. Mà chỉ nóng máy tốn pin hơn thôi ^^

Đồng quan điểm :)
* Muốn màn hình Home đẹp, tiện lợi >>> Tốn RAM>>> Máy chạy nặng:(
* Muốn tốc độ cao, cảm giác được sức mạnh của LEO>>> Tốn pin:( (Vụ này thì chưa chắc đã tốn pin hơn nhiều đâu):-?
ĐƯỢC CÁI LỌ THÌ ĐƯƠNG NHIÊN LÀ PHẢI MẤT CÁI CHAI THÔI:))

phihung211

em ko dám chơi mấy cái vụ ép cpu này đâu,dc mấy ngày con leo lại lăn quay ra thì khổ:))
dù sao cũng thx bác ancola nhiều lắm:D

ancola66

Super V.I.P
em ko dám chơi mấy cái vụ ép cpu này đâu,dc mấy ngày con leo lại lăn quay ra thì khổ:))
dù sao cũng thx bác ancola nhiều lắm:D
Có cần ép xung (Nó có options OverClock để lên các nấch trên > 1Ghz riêng) đâu:-?. Bạn chỉ nó chạy đúng xung nhịp thật sự mà nó có (998Mhz) thôi mà:p

Tổn pin thì có thể cho tổn, nhưng ngán nhất là tổn thọ :D
Vô tư đi :)).

anzudragon87

các bác cứ để 384mhz lướt web xem, dt mát như đúng rùi, ít bị nóng, thật tiện lợi. Còn khi nào làm gì khủng khiếp, thì mới đưa lên 998mhz, thế thì có đến mùa quít mới hỏng được :)

caothanhhai

Theo ý tôi, máy HD2 đang được để ở chế độ tự động chọn xung phù hợp với ứng dụng đang dùng, bác set nó về xung cố định chắc sẽ nhanh hơn ở các ứng dụng nhẹ nhưng sẽ tốn pin
Bác Ân đã ép lên cao nhất chưa? chạy thẳng ra hàng thì chít =))