• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Leopard OSX plus kool !!! M600, W960, W960, P1i

tmk234

Bác ơi, hướng dẫn cách cài đi bác ^ ^ Cái walkman skin dùng đc cho walkman 3.0 ko ??? và nơi cài các file nữa ^ ^

ngmtri

Bác ơi, hướng dẫn cách cài đi bác ^ ^ Cái walkman skin dùng đc cho walkman 3.0 ko ??? và nơi cài các file nữa ^ ^

Cái Walkman skin chỉ dành cho W950 thôi pác ơi, vì nó sẽ thay skin mặc định của máy. còn máy khác thì pó hand.

nguyenhoang

em đang dùng con w950i để cài thử coi như thế nào, thank bác ngmtri nhe
có bác nào hướng dẫn cài với hình như phải hack hệ thống mới cài cái này được thì phải

Chỉnh sửa cuối:

ngmtri

em đang dùng con w950i để cài thử coi như thế nào, thank bác ngmtri nhe
có bác nào hướng dẫn cài với hình như phải hack hệ thống mới cài cái này được thì phải

Đúng vậy pác, nếu máy pác là W950 sẽ thay được hết như trong hình giới tiệu luôn
1/ Cứ cài theme vô như bình thường
2/ Muốn đổi icons thì phải hack được ổ C và copy 2 folder "private + resource" trong folder "system graphics by FlamEmo" vào ổ C
3/ Muốn đổi giao diện walkman thì cũng copy folder "private" trong folder "Walkman player skin by FlamEmo" vô ổ C luôn.
4/ Muồn thay biểu tượng cột sóng,pin... thì copy 2 folder "LSBCONLIB + ZSBLIB" vô D:\Resource\
5/ Thay icons bên ngoài màn hình chờ tì quá dễ rồi.
>> restart lại máy là W950 thành như máy Mac vậy
Lưu ý: là chỉ có W950 thì mới được hết còn các máy khác thì một vài cái ko được chằng hạn như P1i của tui đổi icons thì vô Main menu chỉ đổi có máy cái thôi.

ngmtri

Cái walkman skin của cái theme này không có phím play ,stop...

Đúng rồi pác, walkman skin này là thay thế cho skin mặc định của walkman trên W950, mà W950 thì dùng phím nghe nhạc của máy mà -> nên ko có phím play ,stop... (lưu ý walkman skin này chỉ dành cho máy W950, các máy khác thì ko được)

meosay

Thế cài vào P1i là chịu hả các bác . . .Thú thật là em chưa hiểu cách cài đặt cho được như hình post thế nào,bác nào chỉ giáo em với, em đang thích P1i, cộng thêm cái theme được thế này nữa thì phê quá, bác nào giúp với ạ . . .

ngmtri

Thế cài vào P1i là chịu hả các bác . . .Thú thật là em chưa hiểu cách cài đặt cho được như hình post thế nào,bác nào chỉ giáo em với, em đang thích P1i, cộng thêm cái theme được thế này nữa thì phê quá, bác nào giúp với ạ . . .

Nếu xài P1i thì chỉ cài được theme, icons màn hình chờ, cột báo sóng pin, 9 icons trong main menu (nhưng ko chính xác) (xem mục #7) -> ví nó làm cho W950. Nếu pác muốn giống hoàn toàn với hính post thì xài W950 mới được.

meosay

Mình thấy cũng chưa được như hình bạn nói hết đâu,ví dụ như vào menu,messaging chưa đổi được và trong tools thì các icon vẫn như cũ,và giao diện walkman cũng ko được?mình chả hiểu mình có làm sai gì ko?mình dùng Swiss manager để copy file và Capsswith để hack . . .và bạn cho hỏi để chuyển về như cũ thì thế nào?thanks

hoanghai1992

lạ nhỉ, thay đổi đc các icon ở trong nhưng ko đc hết thôi :|
Muốn về như cũ pác chỉ cần xóa các file đã copy vào là xong ;)

nguyenhoang

trong thư mục private còn rất nhiều thư mục con , không thể chép đè như thế được vì sẽ mất hết chương trình trong máy, còn muốn chuyển lại như cũ thì như thế nào? có ai biết chỉ với

ngmtri

trong thư mục private còn rất nhiều thư mục con , không thể chép đè như thế được vì sẽ mất hết chương trình trong máy, còn muốn chuyển lại như cũ thì như thế nào? có ai biết chỉ với

Muốn trở lại như cũ pác chỉ việc xóa các file đã copy vào thôi, chỉ cần kiểm tra kỹ cho chính xác vị trí các file đã copy vào rồi xóa. Mỉnh cũng hay copy thay đổi icon rồi cứ xóa là như cũ, vẫn ok thôi.