• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch 1.2 bản final miễn phí - tặng anh em đi chơi Lễ

PhongQuang

Super V.I.P
Mình sử dụng WM 6.5, có lẽ ROM đã có .NET CF 3.5 rồi ( mình đoán vậy vì không biết cách kiểm tra :( ), mong chỉ giáo có gì khác biệt không bạn ?
Để xem phiên bản .NET CF hiện thời trên máy, chạy file: \Windows\cgacutil.exe, chương trình sẽ hiện thông báo cho biết phiên bản .NET CF. Ví dụ:

alanlee

Mình up bản ROM khác ( của PDAViet ) tích hợp .NET CF 3.5 thì cài vào HIỂN THỊ bình thường :|

Mình thấy rằng hình như mỗi bản ROM do thói quen sử dụng của người build ROM ở mỗi nước khác nhau nên một số phần mềm cài vào bản ROM này thì được nhưng ở bản ROM khác thì không và ngược lại :D

duy_ctytvxdkg

Mình up bản ROM khác ( của PDAViet ) tích hợp .NET CF 3.5 thì cài vào HIỂN THỊ bình thường :|

Mình thấy rằng hình như mỗi bản ROM do thói quen sử dụng của người build ROM ở mỗi nước khác nhau nên một số phần mềm cài vào bản ROM này thì được nhưng ở bản ROM khác thì không và ngược lại :D

Chắc là vậy! Vì mình cài và test thử trên máy ảo vẫn chạy bình thường!

th_thanhtung

Máy tôi cài sẵn net CF 3.5, hôm qua cài trên thẻ thì chạy chương trình báo lỗi. Sau đó remove và cài lại trên máy thì chương trình chạy ngay.
Nhờ tác giả xem lại chương trình để có thể cài được trên thẻ nhớ.

hieu47

mình cài trên máy hay thẻ đều k chạy đc đều báo lổi cả , potay lun !!!

Tmolile

Cám ơn Duy, phần mềm rất hay và hữu ích có tích hợp thêm quản lý các ngày lễ nhưng hình như chưa báo được thì phải (tôi dùng Manila). Nếu Duy tích hợp được thêm Popup cho phần quản lý ngày lễ thì sẽ rất hay! VD: Đến ngày giỗ Cụ nội sẽ nổ ra 1 popup để nhắc nhở nữa thì rất hay.

Trước tôi dùng Lịch Phù Đổng 2.xx (không có Manila), lịch nhắn hiện ra today nay sang bản 3.xx thì không thấy báo nữa nhưng trong phần mềm này tách được file lichnhan nên mỗi lần nâng cấp lên bản mới chỉ việc chép đè file này vào bản mới là tự động cập nhật lịch nhắn cá nhân rất hay!

Vài góp ý mong Duy tích hợp vào bản kế tiếp!

Một lần nữa cám ơn Duy!

thangbinh

cái này có popup ở lịch nhắn thì hay, bro có thể thêm phần tính năng export các ngày lễ ra 1 file ko ? để khi up rom lại có thể import từ file đó vào lại, dùng ppc thì phải up rom thường xuyên mới thú vị đúng ko ạ ?

Linkman

Mình dùng máy Samsung Omnia i900, rom 6.5
Nó báo Error thiếu file P02.jpg, mình thử cho một file tên như thế nhưng vẫn ko đc

---------

Cài lại vào Main thì đc :)

Chỉnh sửa cuối:

duy_ctytvxdkg

Cám ơn Duy, phần mềm rất hay và hữu ích có tích hợp thêm quản lý các ngày lễ nhưng hình như chưa báo được thì phải (tôi dùng Manila). Nếu Duy tích hợp được thêm Popup cho phần quản lý ngày lễ thì sẽ rất hay! VD: Đến ngày giỗ Cụ nội sẽ nổ ra 1 popup để nhắc nhở nữa thì rất hay.

Trước tôi dùng Lịch Phù Đổng 2.xx (không có Manila), lịch nhắn hiện ra today nay sang bản 3.xx thì không thấy báo nữa nhưng trong phần mềm này tách được file lichnhan nên mỗi lần nâng cấp lên bản mới chỉ việc chép đè file này vào bản mới là tự động cập nhật lịch nhắn cá nhân rất hay!

Một lần nữa cám ơn Duy!

cái này có popup ở lịch nhắn thì hay, bro có thể thêm phần tính năng export các ngày lễ ra 1 file ko ? để khi up rom lại có thể import từ file đó vào lại, dùng ppc thì phải up rom thường xuyên mới thú vị đúng ko ạ ?

Nó báo Error thiếu file P02.jpg, mình thử cho một file tên như thế nhưng vẫn ko đc

---------

thanks all mình sẽ khắc phục trong verson sau!

duy_ctytvxdkg

Một lần nữa cám ơn Duy!

---------

Đã bổ sung tính năng nhắc lịch hẹn!
Các bạn lưu ý, một tính năng khá hay mà mình tâm đắc, khi bạn dùng các phần mềm nhắc lịch hẹn như Vbirthday .... để nhắc những ngày lễ âm ví dụ: rằm tháng 01, Tết Trung Thu... hàng năm các bạn đều phải tính lại lịch âm và nhập lại dữ liệu.
Trong Lịch Việt bạn chỉ cần chọn mục âm lịch khi nhập ngày lễ vào, mỗi năm phần mềm sẽ tự tính lại ngày dương tương ứng.

@thangbinh bạn vào thư mục Program files/Lich Viet và chép file Le.xml mỗi lần muốn up rom lại nhé!

@Linkman bản mới này bạn có thể cài trên thẻ :D

Cách cài đặt: Nếu đây là lần đầu tiên bạn cài LichViet thì tiến hành cài bình thường. Nếu bạn đã cài các phiên bản cũ của LichViet thì nên remove trước khi cài. Vào thư mục program files xóa thư mục LV 1.2 đi (Lần đầu mình remove mấy cái thư mục đó không tự mất đi :D:D

Chúc mọi người vui vẻ và luôn sẵn sàng tiếp nhận đóng góp để cải tiến!

Link down
Mã:
http://www.mediafire.com/?anwy5mimohd

Tmolile

Hỏng rồi Duy ơi, đang háo hức nhưng download về không giải nén được! Unzip nó báo: "Please insert the last disk of the Multi-Volume-Set and click OK to continue"

eddybao

cùa mình báo eror tùm lum à
mình cài net compact 2 rùi
kỳ quá đi. Ai biết cách chí giùm vòi
Máy mình là i900