• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Phát Sóng TV cho Windows phone 7

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Chào các bạn !

Hôm qua mình vừa download bộ lập trình cho windows phone 7 về , cài vào và bắt đầu code , cảm nhận đầu tiên về bộ lập trình và nền tảng windows phone 7 có thể nói là khá tiện dụng , hỗ trợ tự động rất nhiều thứ cho lập trình viên, tiện thể viết luôn phần mềm nhỏ cho phép các bạn kiểm tra lịch chiếu chương trình Tivi của hơn 87 kênh trong và ngoài nước

Giao diện chính :

Video demo :

http://tom.x-files.lv/wp7/TV/index.html

Cách cài đặt :

Copy file vào bộ nhớ chính hoặc thẻ nhớ của máy , dùng file explorer click vào tập tin *.xap

Chúc vui !

Tom

ghostxxx

cho e hỏi, em tưởng cài ứng dụng cho WP7 bắt buộc qua market place :( sao copy đc ạ?

oriomar

Em chạy qua Tom-XAP-Installer nó cứ báo Make sure phone was unlocked & connect to PC & Zune trong khi máy đã unlocked, màn hình không khóa đã connect với PC qua Zune & vẫn cài được các ứng dụng khác bình thường là sao nhỉ?

Em cũng bị như vậy. Đây là phần mềm hay mà nhiều người muốn. Bác TOM xem lại hộ em với nhé!

sonicdisto

Chào các bạn !

Hôm qua mình vừa download bộ lập trình cho windows phone 7 về , cài vào và bắt đầu code , cảm nhận đầu tiên về bộ lập trình và nền tảng windows phone 7 có thể nói là khá tiện dụng , hỗ trợ tự động rất nhiều thứ cho lập trình viên, tiện thể viết luôn phần mềm nhỏ cho phép các bạn kiểm tra lịch chiếu chương trình Tivi của hơn 87 kênh trong và ngoài nước

Giao diện chính :

Video demo :

http://tom.x-files.lv/wp7/TV/index.html

Cách cài đặt :

Copy file vào bộ nhớ chính hoặc thẻ nhớ của máy , dùng file explorer click vào tập tin *.xap

Chúc vui !

Tom

File xap phải copy vào WP7 à bác ? ko chạy bằng Tomxap trên pc đc ạ , toàn bị báo như 2 bác ở trên thôi trong khi cài các soft khác bình thường.

alibobousa

ok anh ! Em đang cài visual studio 2008 rồi :D
Cái bản 2010 em đang dùng chỉ code đc cho windows phone 7 thôi , còn windows mobile 6.x thì cần bản cũ

Tom_codon cho mình hỏi cái, mình có ứng dụng cũ .cab giờ mình muốn chuyển qua đuôi .xda để chạy trên wp7 thì làm sao convert được đây. Chương trình trước đây chạy tốt trên wp 6.5. Nếu được bạn chuyển dùm mình file .cab qua .xda nha.

Email & Chat : hienlinet@yahoo.com

Xin cám ơn Tom_codon trước nha.

anhthai

Tom_codon cho mình hỏi cái, mình có ứng dụng cũ .cab giờ mình muốn chuyển qua đuôi .xda để chạy trên wp7 thì làm sao convert được đây. Chương trình trước đây chạy tốt trên wp 6.5. Nếu được bạn chuyển dùm mình file .cab qua .xda nha.

Email & Chat : hienlinet@yahoo.com

Xin cám ơn Tom_codon trước nha.

Winmobile và Winphone 7 là 2 nền tảng khác nhau nên không thể dùng .cab cho Wp7 và ngược lại. Cũng không thể convert được.
P/s: WP7 chạy đuôi .xap chứ không phải .xda như bạn nói nha.

blackdoor

Manager
Hiện tại link tải đều đã không sử dụng được, topic tạm đóng.
Nếu TOM có ý định cập nhật link thì PM anh nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.