• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LỊCH PHÙ ĐỔNG 1.1 CHO FW 1.x

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Lịch Phù Đổng cho iPhone
Phiên bản 1.1

- Viết bởi: Đức Huy (Kawa)
- Bản quyền: Công ty Cổ phần Phần Mềm Phù Đổng (PhuDongSoft)
- Website: http://phudongsoft.vn

Lịch Phù Đổng cho iPhone là phần mềm xem Lịch Âm với các thông tin về giờ, ngày, tháng, năm , .v..v

Các tính năng chính của chương trình:
  • Giao diện đồ hoạ (khá giống với giao diện Lịch Phù Đổng trên PPC)
  • Xem Lịch Âm / Dương theo tháng
  • Hỗ trợ các thao tác nhanh (swipe)
  • Danh ngôn, Lời hay ý đẹp
  • Bổ sung hình ảnh dành cho ngày Tết Nguyên Đán
Các tính năng sẽ bổ sung trong phiên bản kế tiếp:
  • Nhịp sinh học
  • Sao tốt, sao xấu
  • Hướng xuất hành
  • Giờ Hoàng Đạo
  • Tuổi xung với ngày
Hướng dẫn sử dụng thao tác nhanh để chuyển sang Lịch Tháng và ngược lại:
  • Từ màn hình chính, kéo từ Phải sang Trái để chuyển sang Lịch Tháng
  • Từ màn hình Lịch tháng, kéo từ Trái sang Phải để chuyển sang màn hình chính

Hướng dẫn cài đặt:

1.Vào chương trình Installer > Chọn thẻ (tab) Source > Nhấn vào “Edit

2.Nhấn vào nút “Add

3. Nhập [HIDE]http://pdaviet.net/iphone/index.php

[/hide]

4.Chọn thẻ (tab) Install > Chọn PDAVIET Apps > Chọn LichPhuDong để tiến hành cài đặt.

[FONT=&quot]Một số Hình ảnh chương trình:

[/FONT]

t_mobile2006

Mình vừa installer dc xong, phải nói là tuyệt vời, Tổ quốc sẵn sàng ghi công các đồng chí!Rất cảm ơn đến Admin=))=))=))=))=))=D>=D>=D>=D>=D>=D>

O

O2_Orbit

Guest
Mình không biết sao, nhưng hiện tại mình không add được source theo cách trên. Hình như đang có lỗi pdaviet.vn thì phải. Mình thử 3 lần đều không được :(

Anhtoitb

Tuyệt quá anh Kawa ơi! Cài vô iPhone trông như là năm mới đã đến với thế giới Mobile của mình vậy!

hadinhphu

vậy cái phiên bản lichphudong cũ nó có chép đè lên ko bạn? hay mình phải xóa bản cũ trước khi cài bản mới?

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
tình hình là trong installer không thấy j mod xem lại host nhé ... :-?

Mình không biết sao, nhưng hiện tại mình không add được source theo cách trên. Hình như đang có lỗi pdaviet.vn thì phải. Mình thử 3 lần đều không được :(

vậy cái phiên bản lichphudong cũ nó có chép đè lên ko bạn? hay mình phải xóa bản cũ trước khi cài bản mới?

Src vẫn bình thường. Nhanh nữa là khác (Server VN mà). Các bạn xem lại Net của mình nhé.

Bản cũ đã có không cần gở bỏ đâu. Chỉ cần Install đè lên là được.

anhtien

Xin lỗi, cho hỏi tại đây nha. Mình vào Installer và qua Source rồi mà máy mình chẳng thấy Edit đâu hết(không có add), mình phải làm gì hả các huynh? Giúp mình nha! Lịch đẹp quá

nguyenngocbau

Active Member
Xin lỗi, cho hỏi tại đây nha. Mình vào Installer và qua Source rồi mà máy mình chẳng thấy Edit đâu hết(không có add), mình phải làm gì hả các huynh? Giúp mình nha! Lịch đẹp quá

Bạn xem lại thử cái íntaller của bạn đã đc update phiên bản mới nhất chưa nhé!Nếu chưa thì bạn phải update lên thì mới có nhé!Chúc bạn thành công:D

O

O2_Orbit

Guest
Giờ mình đã cài được rồi. Hôm qua có thể do đường truyền mạng lỗi nên không cài được. Cảm ơn Kawa và nncuong thật nhiều nha.

O

O2_Orbit

Guest
Sao lịch của em không có cái hình nền pháo hoa bác ơi

Khi nào "đến Tết" bạn sẽ thấy thôi :D, pháo hoa, mai đào, những câu chúc dành cho "ngày Tết" đúng không bạn ;)

Last edited by a moderator:

FuNi

Cám ơn bác Kawa nhiều. Vui lòng cho hỏi: bản này có chạy được trên firmware 1.1.3 không? Tôi đã add source và cài LPD nhưng không thấy icon trên Springboard. Bản cũ thì chạy trên 1.1.3 bình thường.

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Cám ơn bác Kawa nhiều. Vui lòng cho hỏi: bản này có chạy được trên firmware 1.1.3 không? Tôi đã add source và cài LPD nhưng không thấy icon trên Springboard. Bản cũ thì chạy trên 1.1.3 bình thường.

Nếu bản cũ xài bình thường thì bản mới chắc có lẽ cũng xài được bạn à. Do chưa xài 1.13 nên không chắc được :D

karn

chỉ có 2 chữ "tuyệt vời", Admin cho ae free cái ctrình này quả là món quà lì xì big nhất trong năm nay :))

minhcoi

Chân thành cám ơn Kawaguchi. Chúc Mừng Năm Mới tới toàn thể các bạn.

savut

tác giả cố gắng cho thêm 1 cái nút về hunay ' gọi là fix đi ' pm thì wa' tuyệt rui ... có thêm cái hunay nữa thì tết nào đẹp như tết nay .