• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên 1.0 Full (tested N70) by hbinhlove2003

hbinhlove2003

Lịch Vạn Niên 1.0 Full (tested N70) by hbinhlove2003

Lịch Vạn Niên là phần mềm dành cho dòng máy Symbian S60v3 OS9.1, OS9.2 có giao diện đẹp, thân thiện và rất dễ sử dụng. Giao diện của chương trình rất giống với cuốn lịch blốc thông thường nên tạo được cảm giác quen thuộc cho chúng ta. Vì đây là phần mềm Việt, do một công ty của Việt Nam phát triển nên nó có nhiều tiện ích hay đối với phong tục Việt Nam như xem giờ hoàng đạo, hắc đạo, ngày tốt xấu, hướng xuất hành, tuổi xung khắc, xem thông tin ngày... Chức năng chuyển đổi ngày trong phần mềm cũng rất hữu dụng cho những người muốn tra cứu hay xem ngày cho người thân và bạn bè. Bạn có thể xem lịch theo ngày hoặc theo tháng

Lịch ngày và lịch tháng
Một vài chức năng chính của chương trình
- Xem lịch âm, dương.
- Xem can, chi của ngày, tháng, năm.
- Đổi ngày âm, dương.
- Xem ngày hoàng đạo, hắc đạo trong tháng.
- Xem giờ hoàng đạo trong ngày.
- Xem tuổi xung, tiết khí, hướng xuất hành trong ngày.

Trong chương trình, nếu ngày nào được biểu thị bằng hình ngôi sao màu vàng thì ngày đó là ngày hoàng đạo. Ngược lại, ngày nào có hình ngôi sao màu đen là ngày hắc đạo. Chức năng tra cứu lịch âm-dương rất hay và hữu ích, bạn chỉ việc chọn ngày cần tra theo dương lịch hoặc âm lịch, thì chương trình sẽ cho ra kết quả kia ngay lập tức. Đối với từng ngày, chương trình có ghi

Lưu ý: Phần mềm tương thích với các máy sử dụng HĐH Symbian S60v3 bao gồm: Nokia N95/N95 8GB, 6290, N71, N73/N73 ME, N75, N76, N92, N93/N93i, 6110 Navigator, 5700XM, 6120 Classic, 6121 Classic, N81/N81 8GB, E50, E65, E90.

Xem thêm thông tin tại http://www.tranhuubinh.com

Chỉnh sửa cuối:

hongtutran

minh dang xai n70, minh down ve roi nhung cai van ko duoc.bac giup minh voi!

VUI LÒNG GÕ TIẾNG VIỆT CÓ DẤU!!!

Last edited by a moderator:

hbinhlove2003

skin mới số ngày đẹp hơn, bóng bẩy hơn

Skin cũ

Skin mới

Down về giải nén ra , chép đè vào
E:\system\apps\LichVanNien

[hide]http://www.zshare.net/download/9363852cbb2e17/ [/hide]

milo

Không cài được lịch vạn niên trên N75

skin mới số ngày đẹp hơn, bóng bẩy hơn

Skin cũ

Skin mới

Down về giải nén ra , chép đè vào
E:\system\apps\LichVanNien

hidden content may not be quoted

Bạn ơi mình down file. sys về rồi sao nó chỉ 1kb thôi và cài ko được, ngoài ra mình thank bạn trong bài viết này rồi mà link vẫn ko hiện ra? giúp mình với!

hbinhlove2003

Bạn ơi mình down file. sys về rồi sao nó chỉ 1kb thôi và cài ko được, ngoài ra mình thank bạn trong bài viết này rồi mà link vẫn ko hiện ra? giúp mình với!

đâu phải file .sis đâu, file này là .zip. Bạn phải giải nén ra đó đuôi là .mbm, chép đè vào E:\system\apps\LichVanNien nha

hbinhlove2003

Theo mình bít thì hiện nay PPC link đã fix lỗi lại rùi. và đây là file cài bản cũ dành cho S60v2 + v3 đã test ok cho các bạn hơi bị hiếm

[hide]http://www.box.net/shared/kajkqavk80 [/hide]​

Chỉnh sửa cuối:

hbinhlove2003

em click vào thanks rồi, và nhấn F5 cũng ko do wn được

nếu ko được thì nhấn F5 vài lần nha bạn, do 4rum quá tải ! xem thêm thông tin tại http://hbinhlove2003.com

Chỉnh sửa cuối:

nghiaphn

Hi! Mình thấy ông yêu cầu dala.... về file "lichvannien_default.mbm" mình gởi cho ông luôn đây. Điều khác biệt là chữ Lịch vạn niên có bóng nên trông bắt mắt hơn file cũ trước đó
Download "Lichvannien_default.rar" ở đây và phổ biến chia xẻ cùng anh em nhé!
http://nghiaphn.4shared.com/
PS: Mình cũng đã upload trong đó phiên bản Lịch vạn niên trước đây dành cho S60 2nd - bản đã sửa lổi nhưng chưa... chặn Patch. Rất tiếc là S60 3rd trước đây mình đã không save lại...

Hi! Mình vừa donwload "hàng quí... hiếm" từ Box.net
Đối với S60 3rd thì mình không biết nhưng khi nhìn ngày của S60 2nd thì mình hơi.... nghi nghi và khi test và khẳng định đây chính là phiên bản trước khi PPC sửa lổi
Thế này nhé! Sorry, nếu mình... "nhiều chuyện" nhưng đây chính là những gì mình đã thẳng thắn gởi email nhận xét đến PPC
(Xin lổi, mình không đưa link để các bạn kiểm chứng, bởi vì mình tôn trọng khi đang ở forum này không thể nào nói về một forum khác)
"..... Không hiểu các bạn có test về phần mềm này chưa nhưng riêng với bản thân tôi thì nhận thấy rằng đổi sang âm lịch không được chính xác - nhất là trong năm 1957 (?). Không tin các bạn cứ nhập ngày 21 tháng 11 năm 1957 thì các bạn sẽ thấy âm lịch bắt đầu luôn luôn > một ngày so với những software khác - từ sử dụng trên computer hay cho đến mobile, tuy rằng về nội dung của ngày tháng năm và các kết quả khác thì vẩn như các software khác thể hiện. Nguyên nhân: Phiên bản lịch vạn niên này tháng 09 âm lịch chỉ có 29 ngày trong khi đó tất cả mọi phiên bản khác tháng 09 năm Đinh Dậu đều là 30 ngày
Ex: Ngày dương lịch 21-11-1957 sẽ cho ra ngày âm lịch là 01-10 tức ngày Đinh Dậu tháng Tân Hợi thay vì là ngày 30-09 tức ngày Đinh Dậu tháng Canh Tuất như những kết quả khác.....
Không cần phải quay trở về thời gian năm "một ngàn chín trăm hồi đó của thế kỷ trước" Bây giờ cho mình hỏi:
- Ngày 29-02-2008 là ngày thứ mấy?
- Ngày 10-03-2008 các bạn sẽ được ở nhà nghỉ ngơi hay sẽ phải đi làm? Bởi nhìn lịch ngày thì thấy một màu đỏ của ngày chủ nhật

Chỉnh sửa cuối:

vh1

Hi! Mình thấy ông yêu cầu dala.... về file "lichvannien_default.mbm" mình gởi cho ông luôn đây. Điều khác biệt là chữ Lịch vạn niên có bóng nên trông bắt mắt hơn file cũ trước đó
Download "Lichvannien_default.rar" ở đây và phổ biến chia xẻ cùng anh em nhé!
http://nghiaphn.4shared.com/
PS: Mình cũng đã upload trong đó phiên bản Lịch vạn niên trước đây dành cho S60 2nd - bản đã sửa lổi nhưng chưa... chặn Patch. Rất tiếc là S60 3rd trước đây mình đã không save lại...

Hi! Mình vừa donwload "hàng quí... hiếm" từ Box.net
Đối với S60 3rd thì mình không biết nhưng khi nhìn ngày của S60 2nd thì mình hơi.... nghi nghi và khi test và khẳng định đây chính là phiên bản trước khi PPC sửa lổi
Thế này nhé! Sorry, nếu mình... "nhiều chuyện" nhưng đây chính là những gì mình đã thẳng thắn gởi email nhận xét đến PPC
(Xin lổi, mình không đưa link để các bạn kiểm chứng, bởi vì mình tôn trọng khi đang ở forum này không thể nào nói về một forum khác)
"..... Không hiểu các bạn có test về phần mềm này chưa nhưng riêng với bản thân tôi thì nhận thấy rằng đổi sang âm lịch không được chính xác - nhất là trong năm 1957 (?). Không tin các bạn cứ nhập ngày 21 tháng 11 năm 1957 thì các bạn sẽ thấy âm lịch bắt đầu luôn luôn > một ngày so với những software khác - từ sử dụng trên computer hay cho đến mobile, tuy rằng về nội dung của ngày tháng năm và các kết quả khác thì vẩn như các software khác thể hiện. Nguyên nhân: Phiên bản lịch vạn niên này tháng 09 âm lịch chỉ có 29 ngày trong khi đó tất cả mọi phiên bản khác tháng 09 năm Đinh Dậu đều là 30 ngày
Ex: Ngày dương lịch 21-11-1957 sẽ cho ra ngày âm lịch là 01-10 tức ngày Đinh Dậu tháng Tân Hợi thay vì là ngày 30-09 tức ngày Đinh Dậu tháng Canh Tuất như những kết quả khác.....
Không cần phải quay trở về thời gian năm "một ngàn chín trăm hồi đó của thế kỷ trước" Bây giờ cho mình hỏi:
- Ngày 29-02-2008 là ngày thứ mấy?
- Ngày 10-03-2008 các bạn sẽ được ở nhà nghỉ ngơi hay sẽ phải đi làm? Bởi nhìn lịch ngày thì thấy một màu đỏ của ngày chủ nhật

Đó là bản cũ rồi bạn ơi. Các lỗi bạn vừa nêu họ đã Fix lại rồi.

Kojiro

Super V.I.P
Mọi vấn đề thắc mắc xin các bạn PM hoặc chat với tác giả nha!
Chúng tôi không phổ biến Pm cr@ck!
Các bài sai qui định sẽ bị xóa mà ko cần thông báo.

Thân!

spbroly

Đồng ý :D. Ít ra thì phần mềm của Việt Nam chúng ta phải ủng hộ chứ phải không các bác. Hoan nghênh tinh thần người Việt sử dụng phần mềm người Việt có bản quyền.

Chỉnh sửa cuối:

nghiaphn

Hi! Thật tình thì mình chỉ muốn đóng góp những gì mà mình đã biết. Như theo bài #13 với nội dung: "cái này bị lỗi màu sắc thôi chứ ngày tháng thì chính xác ^^" và #14 với nội dung: "Đó là bản cũ rồi bạn ơi. Các lỗi bạn vừa nêu họ đã Fix lại rồi." OK! Nhưng cứ theo như bài #6: "....Theo mình bít thì hiện nay PPC link đã fix lỗi lại rùi. và đây là file cài bản cũ dành cho S60v2 + v3 đã test ok cho các bạn (hơi bị hiếm hihi)" "Quí hiếm" nhưng thử hỏi nếu download dzìa và giả sử nếu có người sinh ngày 21-11-1957 hỏi bạn rằng ngày đó nhằm ngày nào nếu tính theo âm lịch? Sau khi check xong sẽ trả lời như thế nào? Là 01-10 tức ngày Đinh Dậu tháng Tân Hợi hay là ngày 30-09 tức ngày Đinh Dậu tháng Canh Tuất?
Chia xẻ là phải chia xẻ chuyện chính xác, đừng "bảo thủ" vì chính mình mà.... Sorry nhé! Nếu như bài này sẽ bị xóa như: Các bài sai qui định sẽ bị xóa mà ko cần thông báo.
Thế nhé!

Nói có sách mách có chứng, mình xin mạn phép đưa lên những gì mình nhận được từ chính PPC và chính mình cũng đã chia xẻ việc này trong các forum khác....:
Thông tin mới nhận được qua email từ http://www.ppclink.com/vn
Xin được chia xẻ cùng các bạn để theo dỏi và tải bản sửa lỗi về sử dụng
Date: 21-02-2008 21:49 -0500
From: minhpt@ppclink.com
To:……………………………
Subject: RE: lich van nien – II
Chào bạn!
Đầu tiên xin cám ơn bạn đã có những góp ý hữu ích với phần mềm của chúng tôi.
Về các vấn đề bạn hỏi, chúng tôi xin có phúc đáp như sau:
1.Về phần đổi âm lịch, trong phần mềm hiện tại chúng tôi tính toán âm lịch theo múi giờ của việt nam (múi giờ thứ 7) xuyên suốt toàn bộ mọi thời điểm, tuy nhiên vào thời điểm 1955-1967 Việt Nam sử dụng lịch Trung quốc tệnh theo múi giờ thứ 8 nên có một số sai lệch, nhất là vào năm 1957 như bạn đã đề cập. Để thống nhất với lịch do nhà nước ban hành vào các thời điểm trong quá khứ chúng tôi sẽ có chỉnh sửa cho giai đoạn 1955-1967.
2.Về ngày 10-3-2008 và ngày 29-2-2008 đúng là có những sai lệch như bạn đã nói về màu sắc và thứ, chúng tôi sẽ có những sửa chữa ngay lập tức. (chậm nhất là 3 ngày khi bạn nhận được mail này, bạn có thể lên website của chúng tôi để download bản sửa lỗi).
Rất mong bạn tiếp tục quan tâm và góp ý để chúng tôi có thể hoàn thiện phần mềm Lịch Vạn Niên cũng như các sản phẩm khác để phục vụ người tiêu dùng ngày càng tốt hơn. Xin chân thành cám ơn!
Hi! Mới nhận được lúc chiều nay. Mình đã load về và test những lổi vừa nêu trong version trước. Xin chia sẽ cùng các bạn và nếu hài lòng xin ủng hộ cho phần mềm Việt Nam
Date: 22-02-2008 17:54 +0700
From: supportvn@ppclink.com
To:………………
Subject: RE: lich van nien - II
Chao bác,
Rất cảm ơn bác vì những góp ý, PPCLINK đã sửa và update lại toàn bộ các phiên bản theo như những góp ý của bác.
Một lần nữa rất cảm ơn sự đóng góp của bác.
All the best,
PPCLINK Support Team
Mobile Software: www.ppclink.com
Graphics Design: www.deltago.com
Có nghĩa là kể từ sau ngày 22-02-2008, những lổi như đã nêu trên mới được PPC nhận ra và khắc phục!

Chỉnh sửa cuối:

nghiaphn

Mọi vấn đề thắc mắc xin các bạn PM hoặc chat với tác giả nha!
Chúng tôi không phổ biến Pm cr@ck!
Các bài sai qui định sẽ bị xóa mà ko cần thông báo.

Thân!

Hi! Trước hết cho mình: Thanks,
Cũng bài viết với nội dung như thế này nhưng trong các forum khác trước đây - thực tế là trước và sau ngày 22-02-2008 về vấn đề này, mình cũng chỉ muốn là chia xẻ và rút kinh nghiệm qua những gì mình đã test cũng như những gì mình đã từng đã nhận xét để anh em.... và... bài viết của mình trong forum này cũng chỉ vậy mà thôi

PS: Mình không cần "Thanks" nhưng mình đâu dó "rỏ ràng" khi đưa ra vấn đề: nguồn từ đâu - tuy có thể hơi chung chung là từ Net nhưng "bản quyền" khi mình post lên để chia xẻ thì mình công bố đấy là "sản phẩm" của ai... chớ không phải là đấy là "sản phẩm" từ "trí óc" của chính mình...

Chỉnh sửa cuối: