• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên 1.0 Full (tested N73 ME) by hbinhlove203

p520555

Bản này có gì mới không bạn về giao diện chẳng hạn? cho vài cái hình anh e nhìn xem.
Giao diện thì vẫn như thế.Nhưng mà muốn đổi skin thì đơn giản hơn cách của bản 1.0.Muốn đổi skin thì chỉ việc chép đè file skin lichvannien_default.mbm vào C:\Data\ là được.
Mình đọc mấy bài cuối hình như thấy nhiều bạn vẫn hỏi cách đăng kí >>> pots bài này để anh em làm.Nhưng mình nghĩ 1.1 chắc cũng hơn 1.0 >:)

MinhThang

Manager
Giao diện thì vẫn như thế.Nhưng mà muốn đổi skin thì đơn giản hơn cách của bản 1.0.Muốn đổi skin thì chỉ việc chép đè file skin lichvannien_default.mbm vào C:\Data\ là được.
Mình đọc mấy bài cuối hình như thấy nhiều bạn vẫn hỏi cách đăng kí >>> pots bài này để anh em làm.Nhưng mình nghĩ 1.1 chắc cũng hơn 1.0 >:)

Bản cũ muốn đổi Skin cũng vậy thôi, nếu giao diện giống thì mình khỏi thay,vì mình đang dùng bản tự thiết kế riêng.

p520555

Bản cũ muốn đổi Skin cũng vậy thôi, nếu giao diện giống thì mình khỏi thay,vì mình đang dùng bản tự thiết kế riêng.

Uhm nói chung là vẫn thế thôi.gọi là bài này coi như là 1 cách cr***** mới cho những ai ko biết cr**** bằng X-plore.À tiện thể bạn có nhiều skin của LVN ko?Ở diễn đàn có nhưng mà toàn up bằng mediafile,mình bên China ko donw được.:D

MinhThang

Manager
Uhm nói chung là vẫn thế thôi.gọi là bài này coi như là 1 cách cr***** mới cho những ai ko biết cr**** bằng X-plore.À tiện thể bạn có nhiều skin của LVN ko?Ở diễn đàn có nhưng mà toàn up bằng mediafile,mình bên China ko donw được.:D

Skin thì bạn có thể tự làm theo ý mình để dùng, đơn giản không khó đâu, hình như có bài hướng dẫn rồi thì phải.

telematic

Nguyên văn bởi p520555
Mình tìm được bản Lịch vạn niên phiên bản 1.1 này,nhưng mà nếu cài thẳng như bản 1.0 kia thì cũng chưa thể fUlll được.Nhưng mình sẽ hướng dẫn cho các bạn cài mà đăng kí được.Trước tiên cài bản lichvannien S60v3 của bạn hbinhlove203 vào.Cài xong vào xem phần giới thiệu sẽ thấy báo nhập mã đăng kí,xong thoát ra.vào chỉnh lại ngày của máy qua 14 ngày sử dụng thử(Vd đang là 15/5/2009 bạn đổi thành 15/6/2009 chẳng hạn)Xong vào thử lại thấy phần mềm báo hết ngày dùng thử.Bạn xóa đi và cài phiên bản LichVanNien 1.1.O mà mình úp dưới đây là được.Các bạn vào lại phần mềm xem phần giới thiệu thì đã được báo là "đã đăng kí".Xong xuôi rồi thì chỉnh lại ngày hiện tại là Ok.
Nếu máy nào đã từng cài bản lichvannien S60v3 của bạn hbinhlove203 mà chưa cần chỉnh ngày mà đã bắt nhập mã đăng kí rồi thì cứ down bản của mình cài luôn là được.
Đã tets thử rất rất nhiều máy S6V3 rồi.

Mình làm như hướng dẫn của bạn nhưng khi mở ko full màn hình E71 được

JuRay-Duan

bạn xài dt gì ? chịu khó đọc từ trang 1 ...đến trang cuối là FULL ;)

Câu trả lời vẫn là phải đọc từ đầu đến cuối mới thành công đc >:) , Anh hbinhlove bữa giờ có ra yahoo kô vậy (xì pam tý, tiện đâu hỏi đó) :p:p

hbinhlove2003

Câu trả lời vẫn là phải đọc từ đầu đến cuối mới thành công đc >:)

Tất nhiên là phãi vậy rồi, những người mới ko đọc kỹ vào làm ngang hông thì làm sao mà FULL được ! đúng ko ?

P/S: có mà ít online lắm, em add nick anh chưa? nick em là gì ? thừong online = slick hoặc Vitalk :D

kanvicofbon

Tested okie in N82 v30, chỉ cần cài bản 1.0 của hbbinhlove vào, chỉnh ngày cho qua 14 ngày, mở ra sẽ thấy nó bắt nhập mã đăng kí, remove nó đi rồi cài bản 1.1 của p520555 vào là okie. :D

Singingloud

PPCLINK đã up lên bản 1.5 hỗ trợ tốt cho dòng landscape có thể nhập liệu bằng bàn phím QWERTY của E 63 và 71. Và hãng cũng hỗ trợ mua qua thẻ cào điện thoại.Giá có 30.000 bằng giá 1 tô mì thôi lại xài rất OK.Thôi thì mua đại cho rồi chứ đợi làm gì nữa.

PPCLINK nó nói phét đấy, mua KKK về thì cũng ếch cho nhập đâu:mad:)

hbinhlove2003

Nguyên văn bởi letrungbuuphucdhct
PPCLINK đã up lên bản 1.5 hỗ trợ tốt cho dòng landscape có thể nhập liệu bằng bàn phím QWERTY của E 63 và 71. Và hãng cũng hỗ trợ mua qua thẻ cào điện thoại.Giá có 30.000 bằng giá 1 tô mì thôi lại xài rất OK.Thôi thì mua đại cho rồi chứ đợi làm gì nữa.

thấy trên trang chủ PPClink vẫn còn là bản 1.0 mà ta :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
thấy trên trang chủ PPClink vẫn còn là bản 1.0 mà ta :D

Bác phải chọn bản dành cho E 63 và E 71 thì mới có bản 1.5.Bản này cho phép nhập liệu bằng bàn phím QWERTY và có thể mua bằng thẻ cào điện thoại của Viettel.

BuuPhucCT

Well-Known Member
PPCLINK nó nói phét đấy, mua KKK về thì cũng ếch cho nhập đâu:mad:)

Bác không thử mà cứ nói là không ổn nhé! PPCLINK đã up bàn mới cho E 63 và E 71 rồi. Mình đã mua và xài ổn thì mới nói chứ.

BuuPhucCT

Well-Known Member
ặc...ai test thử. Cái này mà OK 50k cũng mua :D

Mình đã mua và sử dụng OK thì mới dám nói chứ. Bạn phải down bản dành riêng cho E 63 và 71 thì mới là bản 1.5 có thể nhập liệu bằng bàn phím QWERTY. Trong phần giới thiệu có hướng dẫn mua key qua thẻ cào Viettel rất tiện lợi. Cứ yên tâm vì mình đã TEST rất OK.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ứng dụng này có phải đăng ký không bạn

Nếu máy của bác là loại màn hình đứng 240x320 thì đã có bản FULL của tác giả rồi. Bác cứ làm theo thì sẽ có bản FULL thôi.
Còn nếu bác xài E 63 hay E 71 có màn hình LANDSCAPE 320x240 thì phải lên trang chủ DOWN bản 1.5 thì mới có thể nhập liệu bằng bàn phím QWERTY. Bản 1.0 thì không nhập liệu được. Do hiện giờ vẫn chưa có bản FULL nên nếu muốn xài thì phải mua KEY. Với lại giá có 30.000VND thì quá rẻ so với hiệu quả của nó.