• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên 1.0 Full (tested N73 ME) by hbinhlove203

MinhThang

Manager
mình đã thử mọi cách rồi nhưng vẫn bó tay vì nó vẫn báo hết time dùng thử nên phải nhập key. Mua key rổi nhưng nhập bằng bàn phím QWERTY của E 63 thì không được. gởi mail hỏi PPCLINK thì chả thấy hồi âm. Quả thật mấy hãng phần mềm của Việt Nam làm ăn dỏm quá nên chẳng ai dám mua là phải rồi.

Bạn Down bản 1.0 ở trên đúng không? nếu bản khác thì chịu. Còn bản trên thì vẫn đăng ký được mà bạn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn Down bản 1.0 ở trên đúng không? nếu bản khác thì chịu. Còn bản trên thì vẫn đăng ký được mà bạn.

Đây là bản 1.0 mình down trực tiếp trên trang chủ www.ppclink.com/vn và có quảng cáo dành riêng cho màn hình ngang nên mình mới mua chứ nào ngờ k nhập key được.
Mình đã tham khảo trên các trang GSM hay thienlong thì mọi người đều gặp như mình vậy.
Nếu như vậy thì PPCLINK làm ra bản LANDSCAPE này làm gì trong khi lại bảo không hỗ trợ bàn phím QWERTY.Mà màn hình ngang thì chỉ có mấy máy dòng E bàn phím QWERTY thôi.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Đây là bản 1.0 mình down trực tiếp trên trang chủ www.ppclink.com/vn và có quảng cáo dành riêng cho màn hình ngang nên mình mới mua chứ nào ngờ k nhập key được.
Mình đã tham khảo trên các trang GSM hay thienlong thì mọi người đều gặp như mình vậy.
Nếu như vậy thì PPCLINK làm ra bản LANDSCAPE này làm gì trong khi lại bảo không hỗ trợ bàn phím QWERTY.Mà màn hình ngang thì chỉ có mấy máy dòng E bàn phím QWERTY thôi.

Vậy thì đúng rồi bạn à, bản đó đã fix, chỉ có cách lấy đăng ký của nó thôi.

handh

Bản landscape trên đó không hỗ trợ bàn phím QWERT đâu bạn.Muốn dùng miễn phí dài hạn thì mình chỉ cho bạn 1 cách.Sau khi thử rất nhiều cách đều thất bại thì đã tìm ra 1 cách mới >:)
Mình làm như thế này.
1. Download bản landscape trên PPCLINK về.
2. Dùng cer và key của bạn để signed lại phần mềm đó.
3. Install nó vô máy của bạn.Bạn sẽ có 14 ngày dùng thử.
4. Hết 14 ngày dùng thử bạn vào C:\Apps xóa file E1510.sys đi.Sau đó vô tiếp C:\Apps\Data tìm file E2201.sys xóa tiếp.
5. Remove bản cũ lên,cài lại bạn lại có tiếp 14 ngày.
Bản landscape chỉ có cách đó thôi ,đã thử edit lại file E1510 nhưng nó có cơ chế backup lại nên bó tay >:)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vậy thì đúng rồi bạn à, bản đó đã fix, chỉ có cách lấy đăng ký của nó thôi.

Thì mình đã mua key của nó hết 30.000 VND rồi nhưng không nhập key được nên mới bực chứ.Đúng lý nghe khách hàng than phiền thì PPCLINK phải fix lại như mình thấy tự điển MDICT PRO 1.5, lúc đầu nó cũng trục trặc khi nhập liệu bằng bàn phím QWERTY, nhưng sau đó nghe khách hàng góp ý nên đã fix lại và dùng rất OK.
Muốn sản phẩm mình hoàn thiện hơn thì phải nghe góp ý của khách hàng chứ.
Còn đằng này mình gởi nhiều mail rồi nhưng chả thấy PPCLINK hồi âm gì cả.
Đúng là tiền mất tật mang.

thanhnam711

Thì mình đã mua key của nó hết 30.000 VND rồi nhưng không nhập key được nên mới bực chứ.Đúng lý nghe khách hàng than phiền thì PPCLINK phải fix lại như mình thấy tự điển MDICT PRO 1.5, lúc đầu nó cũng trục trặc khi nhập liệu bằng bàn phím QWERTY, nhưng sau đó nghe khách hàng góp ý nên đã fix lại và dùng rất OK.
Muốn sản phẩm mình hoàn thiện hơn thì phải nghe góp ý của khách hàng chứ.
Còn đằng này mình gởi nhiều mail rồi nhưng chả thấy PPCLINK hồi âm gì cả.
Đúng là tiền mất tật mang.

nếu bạn Hà Nội thì cứ gặp và hỏi trực tiếp bọn nó. Việc mua bán qua mạng hay tn... ở Việt Nam hay gặp trục trặc lắm. Địa chỉ của ppclink nè:
Phòng A2105, tòa nhà M3-M4 Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội
Điện thoại: 04 - 2751197

BuuPhucCT

Well-Known Member
nếu bạn Hà Nội thì cứ gặp và hỏi trực tiếp bọn nó. Việc mua bán qua mạng hay tn... ở Việt Nam hay gặp trục trặc lắm. Địa chỉ của ppclink nè:

Mình ở Cần Thơ nên bó tay luôn.Thôi thì cứ đợi 1 time nữa vậy.
Mình cũng gởi mail nhiều lần nhưng vẫn bặt vô âm tín.
Đúng là mua bán qua mạng ở Việt Nam còn nhiều điều để nói quá.Rủi ro thì quá nhiều nên chẳng mấy ai mặn mà việc mua hàng trực tuyến cả.

handh

Mình ở Cần Thơ nên bó tay luôn.Thôi thì cứ đợi 1 time nữa vậy.
Mình cũng gởi mail nhiều lần nhưng vẫn bặt vô âm tín.
Đúng là mua bán qua mạng ở Việt Nam còn nhiều điều để nói quá.Rủi ro thì quá nhiều nên chẳng mấy ai mặn mà việc mua hàng trực tuyến cả.

Việt Nam chủ yếu là gia công phần mềm,cái dạng làm ăn copy source của người ta về sửa sửa lại chút giao diện,thêm tiếng Việt vô rồi rao bán thì lấy đâu ra uy tín.
Mấy cái dạng phần mềm như từ điển của PPCLink hay VIETMAP thì mình ủng hộ phá khóa,mua của tụi nó là tiếp tay cho "tội ác" :D.Sửa source còn sửa không xong lòi cái đuôi chuột như thằng VIETMAP.Thế mà cứ rêu rao nào là ủng hộ phần mềm Việt.Buồn !!!
Mà mình nói thật mấy công ty ngoài Hà Nội làm ăn toàn kiểu chụp dựt chẳng đáng tin tưởng đâu.Nhớ ngày xửa ngày xưa hồi internet mới khai hoang đất Việt Nam,đi mua domain và host của mấy thằng ngoài đó (Nhân hòa) tới giờ vẫn ớn.Làm ăn chẳng có chút uy tín gì hết.
Hi vọng thế hệ IT tương lai sau này sẽ làm nên cuộc cách mạng thật sự :D

MinhThang

Manager
Việt Nam chủ yếu là gia công phần mềm,cái dạng làm ăn copy source của người ta về sửa sửa lại chút giao diện,thêm tiếng Việt vô rồi rao bán thì lấy đâu ra uy tín.
Mấy cái dạng phần mềm như từ điển của PPCLink hay VIETMAP thì mình ủng hộ phá khóa,mua của tụi nó là tiếp tay cho "tội ác" :D.Sửa source còn sửa không xong lòi cái đuôi chuột như thằng VIETMAP.Thế mà cứ rêu rao nào là ủng hộ phần mềm Việt.Buồn !!!
Mà mình nói thật mấy công ty ngoài Hà Nội làm ăn toàn kiểu chụp dựt chẳng đáng tin tưởng đâu.Nhớ ngày xửa ngày xưa hồi internet mới khai hoang đất Việt Nam,đi mua domain và host của mấy thằng ngoài đó (Nhân hòa) tới giờ vẫn ớn.Làm ăn chẳng có chút uy tín gì hết.
Hi vọng thế hệ IT tương lai sau này sẽ làm nên cuộc cách mạng thật sự :D

Bác này tường tận ghê. Chắc bác đã gặp rồi hả?:D

vanlamnd

Em cai tren con N80-1 ma co thay dc dau, huong dan dum toi cai ha
Thank!

Chú ý gõ tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé.

Last edited by a moderator:

ntlinh2k

Em chưa qua được tận nơi, nhưng đã điện thoại trực tiếp và gửi mail cho support của ppclink thì đều được trả lời là sẽ sớm có bản cập nhật, còn cái thẻ 30k em đã mua thì có thể tặng lại cho người khác dùng máy có hỗ trợ. Bó tay.com
Nguyên văn thư trả lời:
Hiện nay LVN chưa hỗ trợ E71, bạn có thể xem danh sách điện thoại được hỗ trợ trên trang web của chúng tôi. Vì lí do đó nên bạn không thể gõ mã đăng kí được. Rất mong bạn thông cảm. Trong thời gian tới chúng tôi sẽ có kế hoạch nâng cấp phần mềm.
Thời gian tới chắc là nằm trong kế hoạch 5 năm lần thứ nhất

narus

Thấy phần mềm hay quá, nhưng mà có cài được cho e71 không vậy các bạn?

thanhnam711

Thấy phần mềm hay quá, nhưng mà có cài được cho e71 không vậy các bạn?
câu trả lời đây bạn :D:D
Nguyên văn thư trả lời ( của PPClink):
Hiện nay LVN chưa hỗ trợ E71, bạn có thể xem danh sách điện thoại được hỗ trợ trên trang web của chúng tôi. Vì lí do đó nên bạn không thể gõ mã đăng kí được. Rất mong bạn thông cảm. Trong thời gian tới chúng tôi sẽ có kế hoạch nâng cấp phần mềm.
Thời gian tới chắc là nằm trong kế hoạch 5 năm lần thứ nhất

Tunghp1108

Làm ơn cho mình xin mã đăng ký của Lịch Vạn Niên 1.0 Full
Cám ơn các bạn nhiều lắm

Bản nay full rồi đó bạn. Bạn down file trang 1, cách làm trang 11, cứ bình tĩnh mà làm nha . Chúc bạn thành công...=D>...
Thanks......Thanks.....Thanks