• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên VH 100%

TruongHan

Super V.I.P
Galabuon việt hóa bản này hay quá. Phụ galabuon fix lại lỗi của bản này 1 chút.
- Fix lỗi chuyển năm sai, chưa sang năm đã chuyển hoặc đã sang năm rồi mà vẫn còn năm cũ.
- Thêm vào ngày lễ 8/3
- Fix lỗi xuất hiện các ô vuông ở ngày 21/3 hằng năm.
- ...
Sửa trong file wnl àh?Có cái để học hỏi về file wgz rồi đây :D

galabuon

Galabuon việt hóa bản này hay quá. Phụ galabuon fix lại lỗi của bản này 1 chút.
- Fix lỗi chuyển năm sai, chưa sang năm đã chuyển hoặc đã sang năm rồi mà vẫn còn năm cũ.
- Thêm vào ngày lễ 8/3
- Fix lỗi xuất hiện các ô vuông ở ngày 21/3 hằng năm.
- ...

Sao ko upload lên diễn đàn được vậy. (File zip 64KB). :-?:-?:-?. I give up.

bac vtvt_vt nhà mình siêuh nhỉ. up lên MF cũn dc

galabuon

Thực ra mình xem trên các trang TQ : Lịch của bên đó tính kiểu khác mình, nên dù là bản chính thức của Tác giả cũng vẫn khác Năm Can Chi. Cái này đã dc bác vtvt_vt fix. Mình cũng tìm cách fix mà chưa được :))
Sẳn khuyến mãi thêm Thứ ngày vào Dương Lịch luôn. Đổi màu cho dễ đọc năm tháng Can Chi. :D

Chỉnh sửa cuối:

2356

Bác Galabuon có thể đổi tên phần mềm "Âm Lịch" = "lịch Vạn Niên" được hok bác ^^! Cái tên "âm lịch theo em hok hay bằng "Lịch Vạn Niên" :D

Medkid

quá hay, update lại trang đầu cho mọi người dễ theo dõi đi bạn :)

2356

"Lịch Vạn Niên" có dài quá ko bạn? Mình thấy "Âm Lịch" hay hơn :D

Bac chu Top doi thanh Lich Viet cung duoc ^^! Cho no than mat :D Ah, co ai cho em hoi cach chinh de oanh TV duoc tren 4rum minh hok ta? May em tu nhien hok go duoc TV nua, em mo mai ma hok ra cho chinh :((

battousai18

CÁI LỊCH CỦA EM HÔM NAY BỊ LỖI GÌ Ý,NÓ THÀNH 3 CÁI ICON ÂM LỊCH,ẤN CÁI NÀO CŨNG VÀO ĐƯỢC ÂM LỊCH HẾT NHƯNG NHÌN 3 CÁI ICON MUÔN XÓA BỚT 2 CÁI,LÀM THẾ NÀO H,CÓ AI BỊ THẾ HOK ?

LeMyChinh

CÁI LỊCH CỦA EM HÔM NAY BỊ LỖI GÌ Ý,NÓ THÀNH 3 CÁI ICON ÂM LỊCH,ẤN CÁI NÀO CŨNG VÀO ĐƯỢC ÂM LỊCH HẾT NHƯNG NHÌN 3 CÁI ICON MUÔN XÓA BỚT 2 CÁI,LÀM THẾ NÀO H,CÓ AI BỊ THẾ HOK ?

bạn cứ xóa như BT thui ko vấn đề jie` đâu nó xảy ra sau khi bạn kết nối phone với máy tính phải ko

Tiếc là màn hình N73 nhỏ quá, chỉ hiển thị được 1 phần, phải di chuyển con trỏ mới thấy hết màn hình:(

jackpham

N73 có lịch vạn niên rất hay mà bạn. Sao lại sử dụng của S60v5. PPCLINK sao không viết cho S60v5 nhỉ?

Em_be_hu

Thực ra mình xem trên các trang TQ : Lịch của bên đó tính kiểu khác mình, nên dù là bản chính thức của Tác giả cũng vẫn khác Năm Can Chi. Cái này đã dc bác vtvt_vt fix. Mình cũng tìm cách fix mà chưa được :))
Sẳn khuyến mãi thêm Thứ ngày vào Dương Lịch luôn. Đổi màu cho dễ đọc năm tháng Can Chi. :D

Hic, sao lai là đuôi .wgz vậy bạn ji ui? Cái file đầu tiên hok cài dc cho 5800, cài vào báo file jar ko đúng, xóa file jad đi thì cài dc nhưng ko chạy dc vì ct báo thiếu file? Bó tay luôn

LeMyChinh

Hic, sao lai là đuôi .wgz vậy bạn ji ui? Cái file đầu tiên hok cài dc cho 5800, cài vào báo file jar ko đúng, xóa file jad đi thì cài dc nhưng ko chạy dc vì ct báo thiếu file? Bó tay luôn

bạn down về và giải nén PM sẽ có đuôi ".wgz" cài luôn thui.ko phải chỉnh sửa đổi tên đâu.

N73 có lịch vạn niên rất hay mà bạn. Sao lại sử dụng của S60v5. PPCLINK sao không viết cho S60v5 nhỉ?

Cái này thì Thiện biết mà

Chủ yếu test Files .wgz trên V3 thôi
mấy ai dùng V3 biết chạy đuôi này:D

Thế mới biết rằng những ứng dụng có đuôi .wgz toàn hàng lởm:p tệ hơn Jar

TruongHan

Super V.I.P
Cái này thì Thiện biết mà

Chủ yếu test Files .wgz trên V3 thôi
mấy ai dùng V3 biết chạy đuôi này:D

Thế mới biết rằng những ứng dụng có đuôi .wgz toàn hàng lởm:p tệ hơn Jar

Viết ứng dụng widget đơn giản hơn java nhiều mà :))

galabuon

Tại mình thấy có người khen quá nên thử. => Thất vọng tràn trề:D mà Việt hóa thằng này dễ hơn xơi cháo\-/

cái nào có người làm mình xài thì cái nào mà chẵng dễ. ko biết bác thất vọng về điều gì, gửi mail cho tác giả góp ý đi. biết đâu họ cải tiến tốt hơn cho mình xài.

@ bác Truonghan (truồng hẳn :p) : Tất nhiên là wgz, wgt thiên về ứng dụng web popup do đó đơn giản hơn, chạy trên nền tảng java script. jar thiên về ứng dụng desktop, có cả ngôn ngử riêng nên phức tạp hơn cũng là chuyện bình thường. Nhưng cái gì sinh ra cũng có mục tiêu của nó. wgz, wgt chạy được trên mọi nền tảng tốt hơn jar.

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

WGZ có nhiều ứng dụng hơi bị khủng đấy các bác :) Đừng khinh thường

insoul

Thế lịch này của TQ, có sai so với lịch vn mình ko? mà đã fix chưa bạn?
Thêm nữa, có thể thêm chức năng ghi chú (tạo todo list) ko nhỉ, vì mình muốn ghi ngày giỗ của ông bà mình vào chẳng hạn.
Với lại bạn VH vui lòng chỉnh lại 1 số lỗi tiếng việt như là Giỗ tổ, chứ ko phải Giổ tổ.
Thế thì rất là tuyệt, cám ơn

Chỉnh sửa cuối: