• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Liên quan đến ROM và touch Pro

HQG

Tớ ở Úc, tớ vừa mua 1 cái Touch Pro từ US về, tớ mún biết làm sao phân biệt dc Fuze và Touch Pro, và điểm khác biệt của chúng là gì?

ROM là cái gì, Nó dc cái lợi gì, và up ROM lên ra sao, dc lợi gì!
ROM em nó như sau :
Operator: EnergyROM 3.0 series
ROM version: 50609 MRGZ28 WWE
ROM date : 05/06/2009
Radio version: 1.11.25.01
Protocol version: 52.58.25.30U

Cho tớ hỏi cái ROM này của tớ xài có dc ko?

Ui, quên chào các bác, em là người newbie mới vào, e xin chào cả nhà ạ!;)

PDAMobile

Cách phân biệt Touch Pro với Fuze là quá rõ ràng,2 cái có bàn phím khác nhau,ban search hình trong google là thấy.

Chắc bạn mua lại máy từ người quen vì nhìn cái Operator: EnergyROM 3.0 series thì biết đây là ROM cook,tức là máy đã hard-spl và up ROM mới.Bản ROM này chạy khá tốt,mình đang dùng nó đây.

Còn lại các thuật ngữ dành cho PPC bạn cứ nghiên cứu trong diễn đàn nhé ;)

vhvu

Mình cũng mới vừa up rpm energy 3.0 Phoenix 01/06/2009 dao diện trông rất đẹp và rất nhiều ứng dụng được cài sẳn nhưng khi mình cài Vietmap vào xong, đã cài VN sys font vào nhưng kg hiển thị được tiếng Việt. Các bác vui lòng hướng dẫn giùm em.
Thank

PDAMobile

Cài font xong bác nhớ khởi động lại máy để máy cập nhập font

vhvu

Hôm nay lại ra bản mới nửa ngày 05/06/2009 đúng là tác giả chắc đang xài HTC Touch Pro hay sao mà cho ra update liên tục, họ làm Rom mà mình theo chóng mặt luôn, còn trong PDAViet chắc ít có ai xài HTC TouchPro nên thấy rất ít bản ROm cập nhật quá. Hy vọng bác PhamQuang cho ra bản Rom mới. Nói chung mình rất ấn tượng với bản Rom này. Bạn vào đây tham khảo:
http://mytouchraphael.blogspot.com/2009/06/raph65romwwe-energyrom-30-phoenix-21728.html
Nhưng chỉ có một điều là kg thể cài font tiếng Việt Cho Vietmap mặc dù đã làm nhiều cách, còn các thứ khác mình thấy rất ấn tượng.Mong các anh em cứu bồ giùm. Trân trọng cám ơn

NguyenTu

Super V.I.P
Hôm nay lại ra bản mới nửa ngày 05/06/2009 đúng là tác giả chắc đang xài HTC Touch Pro hay sao mà cho ra update liên tục, họ làm Rom mà mình theo chóng mặt luôn, còn trong PDAViet chắc ít có ai xài HTC TouchPro nên thấy rất ít bản ROm cập nhật quá. Hy vọng bác PhamQuang cho ra bản Rom mới. Nói chung mình rất ấn tượng với bản Rom này. Bạn vào đây tham khảo:
http://mytouchraphael.blogspot.com/2009/06/raph65romwwe-energyrom-30-phoenix-21728.html
Nhưng chỉ có một điều là kg thể cài font tiếng Việt Cho Vietmap mặc dù đã làm nhiều cách, còn các thứ khác mình thấy rất ấn tượng.Mong các anh em cứu bồ giùm. Trân trọng cám ơn

Tham khảo cách fix lỗi font trong box thảo luận sử dụng Tuoch Pro ngay phần chú ý đó!!

odonnell

Em cũng đồng tình với các nhận định trên về cô vợ Pro của em. Nói chung là từ khi xài WM đến nay bít bao thăng trầm (BlueAngle,Uni,Atom) thì thằng Raphael này là em khoái nhất bởi sưc mạnh cũng như kiểu dáng chứ ko như thằng Exec (to xác mà íu xìu, bỏ trong quần mà bạn gái tưởng nhầm mình có ý định bậy bạ:((), pin tuơng đối, Wifi, Gps mạnh mẽ. Nói chung là perfect hê hê ... bác nào dùng loại khác thì thông cảm.

Riêng về vấn đề của bác vhvu thì em có cái này cài chắc chắn chạy Font tieng việt được cho em Pro